• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09/05] xPulse (21222) U.Light/Roadside

chaopac

đây là ROM 6.5 lite của 1 tác giả bên xda, các bác down về up thử nhé (hix em kô bik máy các bác sao chứ máy em kô cài đc keyboard, huhuhuhuhu :(() mà sao dạo này box cho Hermes buồn wa' đi, chỉ thấy mỗi bác thanhcong27 với em post bài hỏi mọi thứ nhưng cũng chẳng ai trả lời cả, mọi người bỏ Hermes rồi sao,....... buồn quá :(:)(:)(:)(( hãy quý trọng những gì của quá khứ hơn là vứt bỏ nó huhuhuhu :(:)(:)(( (kiểu này chắc con Hermes của em đi bán đồ cổ quá.....:(:(), mà thôi link download đây ạh:
http://www.mediafire.com/download.php?myc23mvtncz
bản này có các ứng dụng, dù là lite (storage memory khá lớn) nhưng soft cũng khá nhìu đê:
Adobe Flash Player 7
ArcSoft MMS v5
Battery Level
CommButton Vibrate
HTC MP3 Trimmer Mini Qvga
HTC Audio Manager2
HTC CommManager
HTCVoice Recorder 2
NoData
Office 2007 + OneNote
PIM Backup
Pocket RAR
S2P-0.58-QVGA
S2V-0.42-QVGA
Screen Capture
Showaco Chome Editor_Beta1.6
SynchroTime
TaskManager_2_1_37385_2
AdvancedConfigurationToolv33
connectionsetup_2_7_37392_4

còn đây là bản trước đó nữa, ultra lite lun, nên soft chỉ có lèo tèo vài phát như:
FComm_v4
HTC Connection Wizard
NoData
Pocket RAR
PHM Registry Editor
SynchroTime
PIM Backup 2.8
.net 3.5.7283.0
em cũng post lên cho các bác thử, tốc độ cũng khá nhanh, RAM còn trống nhiều đoá (reset xong còn khoảng 23mb đoá, tha hồ chạy nền nhá)
hình minh hoạ:

link download đây: http://www.megaupload.com/?d=94A8SHBN
Sorry mấy mod vì post 2 bài riêng biệt nha, tại em lỡ, có gì mod Gộp lại giùm em nhé, em đang ốm, hix hix :(:p;):|
Thanks em phát nhá cả nhà (nếu ROM ngon, em up trên máy em thì khá mượt nhưng RAM thiếu, hix).....

Chỉnh sửa cuối:
RAM còn 20mb là sài đc gòi, dòng Hermes cũ rích mà lên 6.5 vậy là tốt muốn j nữa :D:D:D, còn đỡ hơn mấy ROM khác có mười máy mb RAM trống àh

các anh chỉ dùm em cách up dc ko a.em xài imate jasjam.nhờ các a hướng dẫn rõ ràng dùm.e còn gà lắm.với lại dòng này up dễ bị die ko ah.nó mà die chắc e chết theo nó.hjchjc.cám ơn các anh nhìu

các anh chỉ dùm em cách up dc ko a.em xài imate jasjam.nhờ các a hướng dẫn rõ ràng dùm.e còn gà lắm.với lại dòng này up dễ bị die ko ah.nó mà die chắc e chết theo nó.hjchjc.cám ơn các anh nhìu

bạn chạy Hard SPL và Super CID chưa vậy, nếu bạn chạy 2 cái đó rồi thì có up cả trăm ROM cũng kô sợ die máy nhé :D:D:D:D (nếu bạn mua máy cũ và máy đó đã up rom rồi (kô còn là rom gốc WM 5) thì bạn yên tâm máy bạn chạy 2 cái mình nói trên rồi, bây giờ bạn chỉ việc up ROM thoai) chúc vui :D:D:D:D

bản này cũng bị lỗi k add keyboard đc hả bác chủ thớt? chắc đây là bệnh chung của 6.5 rồi

RAM còn 20mb là sài đc gòi, dòng Hermes cũ rích mà lên 6.5 vậy là tốt muốn j nữa :D:D:D, còn đỡ hơn mấy ROM khác có mười máy mb RAM trống àh

hiện tại tôi đang dùng một bản rom mà khi reset còn trống 25mb ram, khi dùng cùng mobile shell còn trống 21mb ram:)):)):)):))

bản này cũng bị lỗi k add keyboard đc hả bác chủ thớt? chắc đây là bệnh chung của 6.5 rồi

tất nhiên gòi, trước giờ mình test trên cả chục bản 6.5 nhưng kô có bản nào cài đc phần mềm keyboard hết àh, mình cũng rất tiếc nhưng kô bik làm cách nào cả, nếu bạn muốn sài keyboard với OS 6.5 thì bạn sài đỡ cái ez input mà bác Quang cài sẵn vào bản V23 ý, nhưng có 1 điều bản ấy kô đc ổn định và kô có nhanh lắm, mình cũng muốn cook 1 bản ROM riêng của chính mình tích hợp sẵn keyboard sẽ ổn định hơn, nhưng hỏi cách cook hoài mà chả ai trả lời cả, chán nản quá bỏ luôn :(:(:(
@thanhcong27, sao ông bác sài bản ROM nào mà kinh thế, chỉ em với :D:D:D:D

Bản Tai_Ws (core 21502) đó bác, mình cài khoảng 6,7 soft và 3,4 cái games,mà khi reset lại ram ~ 25MB . Tới thời điểm này theo nhận định của mình thì 6.5 bản này có vẻ ổn và nhanh, đặc biệt ít bị treo máy. Mình xài MDA vario II

Bản Tai_Ws (core 21502) đó bác, mình cài khoảng 6,7 soft và 3,4 cái games,mà khi reset lại ram ~ 25MB . Tới thời điểm này theo nhận định của mình thì 6.5 bản này có vẻ ổn và nhanh, đặc biệt ít bị treo máy. Mình xài MDA vario II

hì, nhanh thì nhanh nhưng.....vẫn đánh bằng cái bàn phím mặc định chắc cùn hết móng tay :)):)):)):))

hì, nhanh thì nhanh nhưng.....vẫn đánh bằng cái bàn phím mặc định chắc cùn hết móng tay :)):)):)):))

thế thì sửa bản rom lại cho thêm cái bàn phím mà mình thích vào là xong chứ có cái gì khó đâu :))

thế thì sửa bản rom lại cho thêm cái bàn phím mà mình thích vào là xong chứ có cái gì khó đâu :))

hix, bạn ơi mình kô bik cook ROM, huhuhu buồn wá :(:)(:)((, bạn có bik kô, bạn có thể chỉ mình đc kô, mình mong muốn đc cook ROM cho Hermes lâu lắm rồi, mình vô đủ các box để hỏi nhưng......, hix :(:)((

Taiws mới ra bản rom V18 đã fixed lỗi bàn phím, úp bản này thì có thể add keyboard rồi, k sợ cùn móng nữa nhá

Taiws mới ra bản rom V18 đã fixed lỗi bàn phím, úp bản này thì có thể add keyboard rồi, k sợ cùn móng nữa nhá
héhéhé, để em up thử xem nhé, tiện thể đây giới thiệu cho các bác luôn nè, bản này có Storage: 55.90MB Programs: 23.70MB, bản này cũng đã có thể Sync với Vista, Windows Seven và XP rồi nhé các bác :D:D:D:D, cho phát hình nà:

link đê các bác: http://www.4shared.com/file/105655988/71123e1e/21231_Lite_V18_WWE.html
còn cái rapid nữa nà: http://rapidshare.com/files/233551935/21231_Lite_V18_WWE.rar
Cheers, thanks em nhé nếu móng tay kô bị cùn =))=))=))

Back