• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Advanced.Batteryv1.00.25.S60v3.v5 Tiết kiệm pin Hay nhất - Vh Namluaht

Namluaht

Advanced.Batteryv1.00.25.S60v3.v5 Tiết kiệm pin Hay nhất - Vh Namluaht​

Có 3 chế độ chính:
Không tiết kiệm
Tiết kiệm cơ bản
Tiết kiệm tối đa.
Ngôn ngữ Việt anh em cùng khám phá nhé

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:
Sao ko đính kèm file đi b. Đa số a e down bằng đt mà b up vào 4shared thì bó tay

những phần mềm tiết kiệm pin thực chất ngốn thêm ram và tốn pin hơn , down làm gì.

sai rùi bạn cái này tiết kiệm pin rõ rệt ấy. chung dùng đã nói

sao bạn biết là nó tiết kiệm hơn , bạn đã test thực tế chưa ?
1 chưa cài.mở máy ko dùng , để 3G xem đc mấy ngày mấy giờ ?
2 cài vào mở máy ko dùng rồi đo thời gian như trên.

sau khi so sánh 1 và 2 mới biết đc.

Mấy bản mới của PM này mình chưa dùng nhưng bản cũ thì mình nhớ nếu để chế độ tiết kiệm pin thì PM này chỉnh các thông số của máy như Light sensor, Light time-out... về mức Min(mọi người dùng máy thường có xu hướng để hiệu ứng với độ sáng màn hình Max nên tốn pin là chuyện bình thường). Nếu mình đoán đúng thì cách hoạt động của PM này ko hề gây tốn pin, chỉ là chỉnh lại thông số của máy thôi. Mà nếu vậy thì mình chỉnh thủ công cũng dc --> PM vô ích :)

mình đã test thử trên 2 máy e63 N86 đều rất ngon e63 xai dc 4 5 ngày N86 dc 3 tới 4 ngày. chưa dùm đã nói đúng là đồ nhiều chuyện

Bạn đã sai lầm khi so sánh như vậy.

Mấy bản mới của PM này mình chưa dùng nhưng bản cũ thì mình nhớ nếu để chế độ tiết kiệm pin thì PM này chỉnh các thông số của máy như Light sensor, Light time-out... về mức Min(mọi người dùng máy thường có xu hướng để hiệu ứng với độ sáng màn hình Max nên tốn pin là chuyện bình thường). Nếu mình đoán đúng thì cách hoạt động của PM này ko hề gây tốn pin, chỉ là chỉnh lại thông số của máy thôi. Mà nếu vậy thì mình chỉnh thủ công cũng dc --> PM vô ích :)

Bạn có nhiều ý đúng nhưng lại sai khi nói PM vô ích.
Mình cho bạn 1 ví dụ bạn muốn bật/ tắt chức năng GPS chẳng hạn, khi bạn đang ở ngoài đường Pin ĐT còn 2 nấc, bạn muốn để lượng Pin đó dùng cho nhận và gọi, bạn lại phải vào tắt chức năng GPS chẳng hạn. Nếu bạn dùng PM tiết kiệm Pin bạn chỉ cần 1 lần cấu hình cho nó và nó sẽ tự động làm thay cho bạn tất cả các việc, tắt các chức năng không cần thiết khi Pin ở cấp độ yếu.

Mình nghĩ chắc một số bạn chưa test thử, và chưa khám phá hết công dụng, hay phán bùa quá.

Bạn đã sai lầm khi so sánh như vậy.

Bạn có nhiều ý đúng nhưng lại sai khi nói PM vô ích.
Mình cho bạn 1 ví dụ bạn muốn bật/ tắt chức năng GPS chẳng hạn, khi bạn đang ở ngoài đường Pin ĐT còn 2 nấc, bạn muốn để lượng Pin đó dùng cho nhận và gọi, bạn lại phải vào tắt chức năng GPS chẳng hạn. Nếu bạn dùng PM tiết kiệm Pin bạn chỉ cần 1 lần cấu hình cho nó và nó sẽ tự động làm thay cho bạn tất cả các việc, tắt các chức năng không cần thiết khi Pin ở cấp độ yếu.

Thực ra mình thấy chuyển thủ công ít tốn pin hơn vì nếu chuyển thủ công mình sẽ trực tiếp gửi lệnh để máy xử lý, còn dùng PM này thì sẽ phải có bước trung gian là mở PM rồi chỉnh cấu hình --> tốn pin đoạn mở PM và đoạn chỉnh cấu hình để PM gửi yêu cầu cho máy. Đó là ý kiến riêng của mình thôi :)

Muốn không tốn Pin thì Fortmat (4mat), không cài bất kỳ ứng dụng nào

Cuối cùng nhét điện thoại vào túi quần chờ nhận cuộc gọi và tin nhắn

He he , vậy xài cái 1200 chứ đừng xài S60V3 .

nhắn tin và gọi điện cũng tốn pin chứ bộ . tốt nhất là mua máy rùi đem cất .

p/s : Dạo này có cái mỏ đẹp ghê há .quả này là mổ phát nào chết phát ấy >:) .

Nhét điện thoại vô túi quần chờ cũng vẫn tốn pin mà còn có hại ...nữa.:D Tốt nhất bạn nên tắt nó đi.
Cám ơn chủ topic đã chia sẻ phần mềm,tiết kiệm tới đâu hay tới đó.
P/S: Dạo này bạn có cái mỏ dễ xương quá :D

mình cũng ko muốn mang tiếng là phán bừa , nhưng mình chỉ nghĩ nhà sản xuất họ đã tính toán ở mức tiêu thụ pin thấp nhất qua việc lắp ráp phần cứng.
phần mềm này chỉ can thiệp về thông số - như mình Light bao giờ cũng để min , GPS ko bật bao giờ , GPRS , 3G cũng off Bluetouch cũng thế. Lúc nào dùng thì on lên xong off luôn. MÌnh nghĩ pm này ko thể off đc Bluetouch hay GPS.

phần mềm này chỉ can thiệp về thông số - như mình Light bao giờ cũng để min , GPS ko bật bao giờ , GPRS , 3G cũng off Bluetouch cũng thế. Lúc nào dùng thì on lên xong off luôn. MÌnh nghĩ pm này ko thể off đc Bluetouch hay GPS.
pác chỉ em cách tắt GPS với ! :D

Máy mình chai pin rồi dùng thế nào cũng thế thôi..đằng nào chả hết ..hehe kệ hết sạc vậy

Back