• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ALL PDAVIET ROM WM6.1 CHO ATOM / ATOM PURE Của SonBlack!

Cảm ơn bạn , nhờ Sonblack chỉ giùm , bản nào chạy ổn định nhất về sóng , camera và những chức năng chính

phải nói bác SONBLACK là một tài năng thật sự(rom quá good) nhưng em mới tham gia.đọc mấy bài trả lời của bác SON là thấy bưa-chảnh quá
Bác sơn từ bỏ Atom tức là đánh mất đi 1/2 "chất" rồi.bữa nay kiếm 1 con ATom dùng được đâu có khó nhỉ

a oi cho e xin ban 20755 cam on a truoc nha,e thĩ ban do a,may e chay ban do thay tam on,may ban kia co nhiu cai ko thix,e mun kiem lai nhung dơn cua a son ko dc nhap pass PDAVIET ma k dc,hix

pass là SONBLACK bạn ah.hihi.mình đang sài bản này.rất tốt

Hi cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cài được rồi, phải nói là Rom của Bác Sơn chạy mượt thật, mình cài rất nhiều chương trình mà vẫn chạy vù vù. Thanks Bác Sơn nhiều nha bác. Chúc bác luôn khỏe và quan tâm tới Windows Mobile của tụi em chút nha bác.

phải nói bác SONBLACK là một tài năng thật sự(rom quá good) nhưng em mới tham gia.đọc mấy bài trả lời của bác SON là thấy bưa-chảnh quá
Bác sơn từ bỏ Atom tức là đánh mất đi 1/2 "chất" rồi.bữa nay kiếm 1 con ATom dùng được đâu có khó nhỉ

Chãnh à :D Chãnh thì không bao giờ! Còn trả lời những câu hỏi đã nói nhiều lần, đã có trong các bài viết riêng rồi thì với bạn, bạn thấy sao?
Chia sẻ để cùng đọc, cùng làm; không đọc hết thì sao biết mà làm! :D
Nói đến đây chắc bạn hiểu, còn ngoài đời, đa phần anh em ở cái box atom này đều biết Sonblack là người như thế nào!
Chúc vui!

Chãnh à :D Chãnh thì không bao giờ! Còn trả lời những câu hỏi đã nói nhiều lần, đã có trong các bài viết riêng rồi thì với bạn, bạn thấy sao?
Nói đến đây chắc bạn hiểu, còn ngoài đời, đa phần anh em ở cái box atom này đều biết Sonblack là người như thế nào!
Chúc vui!

em thấy chảnh thì nói chảnh chứ.hehe.em cũng đọc khá nhiều bài viết của bác trên box nên mới có ý kiến đó đây.nói vậy thôi chứ bác đừng giận.tài năng của bác thì thật đáng ngưỡng mộ.
chúc bác sức khỏe và tiếp tục cống hiến cho Atom nha

Nếu xài WM 6.1 thì hãy tìm lại bản build 19199 của Sonblack mà dùng. Camera tốt, nhận gữi file bluetooth tốt, Wi-fi tốt, cài đặt MSSQL 3.5 tốt, tương thích với 3rd App tốt. Nói chung như bản ROM Ship của O2 vậy. (Tuy giao diện không được như những bản sau nhưng có thể tự design lại cho đẹp)

sonblack rom 6.5..

thanx dear=D> .....
just tell me which rom is best ...n stable, i hav used 20764;;)...that was good..then i switch to wm 6.5 by Khao_ha:((....but it is big disappiontment as missing all new featuresX-(....placement of applications is too bad..confusing....its just a THEME nothing new....only gud thing that is POWER BACKUP....
so please suggest me a good rom From Sonblack :-? ...

bác SB cho hỏi sao bác không làm giống Khoa Hà ý. mỗi bản đều có phần up bằng cả thẻ nhớ và bằng PC. tại tôi không có cáp nối nên chẳng biết up kiểu rì. ma nhìn rom của bác trông pro quá muốn thử test mà chưa được hix

Muốn up bằng thẻ nhớ thì phải thêm 1 bước xử lý gì đó (cái này mọi người tự làm được). Bạn kiếm trong mấy phần hướng dẫn UP ROM có đó.

Thank you for compiling all the ROMs together.

anh em nên sài bản WM 6.1 build 20765 của bác Sơn.rất ok.chạy mượt mà,ram hầu như k bị lỗi khi cài các ứng dụng khác
link còn dùng được đó
mediafire thỉnh thoảng bị lỗi nên ae nên download buổi sáng sớm sẽ ok

Chúc vui!

Bác Sơn đâu có chảnh gì đâu. Những người như bác Son giỏi và ai ai cũng biết cái giỏi đó kèm theo căn bệnh nan giải mà ai cũng ngán ngẩm đó là ... ( Bệnh Sao ) thôi :) Bác đừng giận nhé

anhphe ơi?cho mình hỏi bản ROM nào của Atom chạy nhanh nhất vậy?nghe nói có bản của Jigg j đó chạy nhanh lắm.
ah cho hỏi thêm là trong các bản ROM của bác Sơn bản nào tốc độ cao nhất,nhẹ nhất
cám ơn nhé

Back