• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android trên HTC touch 3G

kkkkbn

Thấy HTC HD2 chạy android chợt nghĩ tới touch3g!(Trình duyệt của nó chạy xem tivi online cực ngon:vtc.com.vn) Có thể chạy Android tren touch 3g không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Có đấy bạn ạ, bạn xem đoạn clip sau:

[video=youtube;6iKje_0lUYg]http://www.youtube.com/watch?v=6iKje_0lUYg[/video]

OK! Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách thức thực hiện không? Lý do chủ yếu mình thích android vì khi xem android chạy trên HD2 thấy trình duyệt xem được tivi online luôn... (Mình thử mở trang vtc.com.vn thấy xem được giống như là Skyfire ngày xưa trên WM ấy). Thanks...
Mình đã thử cài theo cách thức áp dụng với HD2 thì không chạy được, sau khi loader xong lỗi luôn....

Vẫn dùng WM

Thế thì không chơi với WM nữa à?
Vẫn muốn dùng WM, nhưng chỉ tiếc là chưa tìm được trình duyệt nào chạy được Flash10 như Skyfire, các chương trình hỗ trợ Flash hiện giờ không hỗ trợ WM, đã vậy thấy ông Mỉcosoft lại không chịu phát triển gì cả... NẢN!!!!
Mà mod Tuấn Dũng tìm được đoạn Video trên sao không chỉ giúp xem nó ở đâu ra... hay là râu ông nọ cắm cằm bà kia thế???

Chỉnh sửa cuối:
Mình lấy nguồn từ xda-developers mà...:p

Bạn thử xem sao không chết máy đâu mà sợ...;;)

Cho tui xin link cụ thể với, lọ mọ mãi trong xda-developer, search đủ kiểu android for htc touch 3g (jade) mà không thấy có, chỉ thấy có cho MyTouch3g thôi, không thấy android cho QVGA

Cho tui xin link cụ thể với, lọ mọ mãi trong xda-developer, search đủ kiểu android for htc touch 3g (jade) mà không thấy có, chỉ thấy có cho MyTouch3g thôi, không thấy android cho QVGA
Đúng vậy. Cũng có đề cập tới android cho touch 3g nhưng cũng chỉ như PDAVIET thôi, đang cùng nhau mày mò nhưng chưa thấy kết quả..... Có lẽ Touch 3g chỉ tới đây thôi...!!!!!!!!!! Đến rom giờ đây cũng đâu còn ai phát triển?

vậy xin hỏi android làm sao chạy đươc trên touch 3g thế mấy a. e cám ơn

không ai giúp giải đáp thắc mắc giúp với. :((
Không ai trả lời bạn là đúng thôi vì cho tới lúc này chưa ai cài được android trên Touch 3g cả, có chăng chỉ là giả giao diện mà thôi. Chấp nhận chờ đợi thôi bạn à!

Back