• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ảnh chụp bằng Sam Sung Omnia Hd

hothanhdam

Hjhj. Trên title là nói đùa thôi. Các bác 5800 đừng vội chém mà tội em:(. Thật ra thì ai cũng biết Cammera fone của samsung không thể so sánh với camera fone của nokia. Công nhận là nokia lấy màu sắt và đẹp hơn.
Các bác vào xem và đóng góp ý kiến nha. :p
Anh em nào Dùng omnia HD yêu nhiếp ảnh thì vào pót chung cho vui.
Xem qua topic của 5800 thật sự làm em ngạc nhiên. Nhất là pic maco " Con chuồn chuồn" ==> trên cả tuyệt vời=D>
Dung lượng ảnh hơi lớn các bác chờ chút cho nó load. Làm biếng resize lại quá.

Chỉnh sửa cuối:
chà samsung ominia HD chụp cũng tốt quá chứ nhỉ, nhưng 1 số tấm chụp ngoài trời hơi bị ám xanh, bạn cần phải chỉnh lại White balance lại trc khi chụp :D

p/s cám ơn đã khen tấm macro " con chuồn chuồn " của mình :D
hihi mặc dù viết sai chính tả còn hơi nhìu :D

Cũng bình thường . chụp ở môi trường đầy đủ ảnh sáng thì chất lượng ảnh cỡ vậy tôi nhận xét thấy bình thường .

Nếu muốn so sánh phải chụp ban đêm hoặc trong môi trường thiếu ánh sáng , dựa vào đèn flash và kĩ thuật chụp thì mới so sánh đc bạn ah .

Thường thi samsum run tay chụp hay bị nhòe , còn Nokia thì tự canh nên không nhòe .

Còn không thì bạn chỉnh chế độ chụp ban đêm lên thì sẽ biết , màu sắc cân đối hơn nhưng bức ảnh sẽ bị mờ nếu không biết canh chụp .

máy nào run tay mà ko bị nhòe trừ khi có tích hợp chống run tay thôi mà dt thì chưa có tính năng này. Còn chụp bằng đt thì phải cầm chắc tay chứ ko phải lấy nét j cả. Mấy tấm trên samsung chụp có chế độ AF đấy thôi cũng jong như Nokia vậy chứ nokia chụp run tay cũng nhòe àh :D.
Còn chế độ chụp ban đêm do khẩu mở to shutter đóng chậm cho nên khi chụp cần phải để máy yên hoặc cầm chắc tay để tránh nhoè ảnh

Trình chụp hơi kém, đáng lẽ bạn chỉ cần chụp 1 lần thôi là bạn cũng tự nhận thấy là hơi "thừa" ánh sáng, dẫn đến các bức ảnh bị mất màu. Chỉ có 2 bức là ánh sáng chuẩn, nhìn khác ngay.

đẹp hay ko còn dựa vào khoang cảnh mình chụp nữa
cái Omnia này bị 1 cái là khi chụp chỗ sáng quá thì nó cực mờ
còn nếu ánh sáng đủ thì chụp miễn chê :))

máy nào run tay mà ko bị nhòe trừ khi có tích hợp chống run tay thôi mà dt thì chưa có tính năng này. Còn chụp bằng đt thì phải cầm chắc tay chứ ko phải lấy nét j cả. Mấy tấm trên samsung chụp có chế độ AF đấy thôi cũng jong như Nokia vậy chứ nokia chụp run tay cũng nhòe àh :D.
Còn chế độ chụp ban đêm do khẩu mở to shutter đóng chậm cho nên khi chụp cần phải để máy yên hoặc cầm chắc tay để tránh nhoè ảnh
ai bảo điện thoai chưa có chức năng chống rung tay?

Nếu up nhiều hình các bạn nên bỏ vào tag
(nút cuối của thanh công cụ)

Như vậy ai muốn xem sẽ click vào, load đỡ lâu.

Chèn hình vào đây

Back