• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AppMiner - Hoa tiêu cho bạn đi chợ

HaChau

Super V.I.P
Nếu bạn có tài khoản để mua dữ liệu số trên AppStore, với AppMiner, bạn có thể mua hàng vào đúng lúc giảm giá đến 80% (giá thay đổi tùy từng nhà cung cấp phần mềm hoặc các dịp lễ lạt, ...). Nếu bạn chỉ có tài khoản miễn phí, bạn hoàn toàn có thể chớp thời cơ để mua món hàng với giá = 0.00$ (free). Điều này quan trọng vì mình tin rằng, bất kỳ ai trong số những người chúng ta cũng đều muốn được sử dụng phần mềm bản quyền đàng hoàng, hợp pháp từ nhà sản xuất.

Vậy AppMiner là gì?
AppMiner là một phần mềm miễn phí do công ty Bitrino phát triển (đây cũng là nhà cung cấp phần mềm dò điểm WiFi WiFiTrak mà khá nhiều anh em ta đang sử dụng). Kể từ phiên bản 3.0, AppMiner có bước cải tiến vượt bậc, dễ dàng sử dụng và theo dõi các thông tin cần thiết trong quá trình shopping của anh em ta.
Các bạn có thể vào iTunes trên máy tính hoặc AppStore trên iPhone để lấy phần mềm này về. Biểu tượng AppMiner là cái mũ vàng có gắn đèn của người thợ mỏ và đây cũng là hình chúng ta sẽ thường xuyên nhìn thấy khi nạp thông tin trong AppMiner. Cá nhân, mình thích hình chú chuột ở phiên bản trước hơn :)

Một số tính năng chính của AppMiner.
1. Tab New:

Đây là tab hiển thị các phần mềm mới (phần mềm mới tinh hoặc phiên bản cập nhật của phần mềm cũ) được đưa lên AppStore ngày hôm qua và hôm nay. Chỉ trong 2 ngày nhưng có vô vàn phần mềm được đưa lên như hình bên dưới. Các phần mềm được sắp xếp đúng theo nhóm trên AppStore nên dễ theo dõi và cập nhật thông tin.

2. Tab Sale:
Đây là tab quan trọng nhất của phần mềm vì nó cho phép bạn biết được sự biến động của thị trường phần mềm. Hình 2 cho thấy phần mềm PhotoScatter đang trong quá trình khuyến mại. Giá cũ = 1.99$, giá mới là FREE và áp dụng trong 1 ngày duy nhất!!!

3. Tab Top Rated:
Về hình thức, nó khá giống như Top 25 trong AppStore nhưng cụ thể hơn vì nó phân top trong từng category. Thông qua tab này, bạn có thể biết phần mềm nào được cộng đồng người dùng đánh giá cao. Một điểm hay nữa là AppMiner cho phép bạn xem top phần mềm có phí (paid) cũng như phần mềm miễn phí. Bạn có thể đánh dấu phần mềm nào bạn thích (nhưng giá cao chẳng hạn) và nếu phần mềm đó có sự biến động về giá cả thì bạn dễ dàng biết được và mua đúng thời điểm.

4. Tab Search:
Chức năng này tương tự như AppStore nên không cần phải giới thiệu dài dòng.

5. Tab Watch:
Đây là tab cho phép bạn theo dõi những mục đã đánh dấu theo dõi. Đáng tiếc là nó không có tính năng push notifications như một phần mềm tương tự khác (nếu có điều kiện sẽ giới thiệu riêng).

Về tổng thể, phần mềm có thiết kế rõ ràng, dễ dùng, giúp người dùng theo dõi được phần mềm theo thể loại, theo mức độ đánh giá, ... Nếu AppMiner bổ sung tính năng push notifications và xem được comments của những người dùng khác thì đây sẽ là phần mềm đáng 5*.
Cá nhân, mình vote cho AppMiner 4*.

Chỉnh sửa cuối:
Back