• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS-P550 & VF-1520 WM6.1 V05 - Manila2D

PhamQuang

Manager
ROM V05 CHO ASUS-P550 & VF-1520

=== Manila2D với Build 19214.1.04 ===

Phiên bản V05, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho Asus P550 và Vodafone 1520, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa từ phiên bản V04 đã giới thiệu, vẫn giữ Core 19241.
- Tích hợp chức năng Manila2D.
- Thay đổi các Driver và ứng dụng hỗ trợ cho Manila2D từ HTC ELFin và HTC Opal.
- Chức năng Manila2D hoạt động khá nhanh và ổn.
- Thay đổi CommManager, tích hợp TaskManager...

Để Manila2D hoạt động đủ các chức năng, sau khi Up ROM bạn hãy cài thêm:
- Opera
- YouTube
- GooleMaps
- Bàn phím Ezinput (nếu cần)

LINK TẢI V05 Manila2D (Asus P550):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/166378496/ASUS_P550_WM6.1_V05_WWE_Manila2D.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

Chúc mừng ASUS-P550 & VF-1520 có Rom giao diện Manilla2D test! Cảm ơn!ác TV PDAViet!! Cảm ơn BÁC PHAMQUANG!! ko ngừng mệt mỗi Build Rom!!

Bản này tes trên VF-1520n mọi cái đều bình thường nhưng GPS lại không sử dụng được buồn wa.

Bản này tes trên VF-1520n mọi cái đều bình thường nhưng GPS lại không sử dụng được buồn wa.

Trên Asus P550 thì dùng tốt đó.
Nói chung mọi trục trặc đều do GSM gây ra, mà họ thì chưa có bản Update nào cả.

Mình hay bản Rom mới này sao bị tắt máy liên tục? Ngày hôm nay mỗi lần lôi máy ra dùng lại thấy tắt ngóm, lại khởi động lại :(. Có ai bị như thế k?

bản này GPS hình như không work bác Q ơi, sao máy mình cài vietmap vào GPS toàn báo Fail không àh.

beam????

oạch, ROM của p550 hay nhỉ? ko có fần beam thì biết chỉnh thế nào mà dùng BT với GPS.E thấy có 1số bản wwe ROM cũg ko có fần beam nhưg hình như nó mặc định là tích vào đấy rùi nên dùng GPS,BT bt.Có cách nào để chỉnh nó ko hả các bác?

Bác Quang ơi! Bác build bản rom mới overlock lên 620MHz cho p550 được không ạ. Cháu nhìn bên asus p535 đã có để xài mà thèm quá bác ạ.Kính mong bác để ý đến nguyện vọng của cháu! :D

Bác Quang ơi! Bác build bản rom mới overlock lên 620MHz cho p550 được không ạ. Cháu nhìn bên asus p535 đã có để xài mà thèm quá bác ạ.Kính mong bác để ý đến nguyện vọng của cháu! :D
Cái này tôi nghĩ là không cần thiết. Bạn chọn chế độ cpu mode là turbo thì nó chạy như thằng điên ý mà.
Bản ROM này của chú Quang thật là tuyệt vời, có mỗi một vấn đề là không sử dụng được cho V1520 mà thui. Bùn quá:((

Cái này tôi nghĩ là không cần thiết. Bạn chọn chế độ cpu mode là turbo thì nó chạy như thằng điên ý mà.
Bản ROM này của chú Quang thật là tuyệt vời, có mỗi một vấn đề là không sử dụng được cho V1520 mà thui. Bùn quá:((

Bản này cài cho V1520 có vđề gì bạn ơi? Mình đang dùng bản này thấy máy hay bị tắt đột ngột quá, k biết do cái gì?

Hic.Chắc bác Quang ko có vodaphone v1520 nên rất khó build rom fix cho dòng này. Bác nào có thể cho bác Quang nhà ta mượn để build rom mới đi. He:))

Hic.Chắc bác Quang ko có vodaphone v1520 nên rất khó build rom fix cho dòng này. Bác nào có thể cho bác Quang nhà ta mượn để build rom mới đi. He:))

Fix gì vậy bạn? GPS phải không?
GPS liên quan tới phần Radio, đây là vấn đề nhiều người sử dụng trên các diễn đàn kêu ca về Module này. Hy vọng hãng họ sẽ cho ra bản ROM Fix trong nay mai, khi đó chỉnh sửa lại 1 thể.
1 số bạn nói máy hay bị tắt đột ngột, khó hiểu, có thể các bạn HR lại máy xem sao, vì có thể chưa cài thành công các Driver từ ExtROM.

Bác Quang ơi Asus P550 có thể cook ROM lên VGA được không vậy? em thấy P750 đã có bản ROM VGA lâu rồi đó bác, nếu P550 mà cũng lên VGA được thì tốt quá.

Bác Quang ơi Asus P550 có thể cook ROM lên VGA được không vậy? em thấy P750 đã có bản ROM VGA lâu rồi đó bác, nếu P550 mà cũng lên VGA được thì tốt quá.

Ẹc! Chả biết bác helizus này có thực sự sử dụng asus p550 hay ko nữa.Chứ nếu mà dùng rồi thì phải biết asus p550 phần cứng chỉ có màn QVGA thôi có up rom trời cũng ko lên VGA được.Còn p750 nó là QVGA/VGA kết hợp nên cần rom để kích hoạt màn hình VGA có sẵn trong nó.=))

Fix gì vậy bạn? GPS phải không?
GPS liên quan tới phần Radio, đây là vấn đề nhiều người sử dụng trên các diễn đàn kêu ca về Module này. Hy vọng hãng họ sẽ cho ra bản ROM Fix trong nay mai, khi đó chỉnh sửa lại 1 thể.
1 số bạn nói máy hay bị tắt đột ngột, khó hiểu, có thể các bạn HR lại máy xem sao, vì có thể chưa cài thành công các Driver từ ExtROM.

Bác Quang ạ.Cháu có 1 ý kiến thế này ạ.Mấy bản rom trên bác đều build từ bản rom gốc của asus p550.Nếu bác build thêm 1 bản khác từ bản rom gốc của Vodaphone 1520 thì cháu nghĩ là sẽ không bị lỗi radio (GPS) hay camera nữa.Vì rom gốc của 1520 rất ổn định bác ạ.:)

Ẹc! Chả biết bác helizus này có thực sự sử dụng asus p550 hay ko nữa.Chứ nếu mà dùng rồi thì phải biết asus p550 phần cứng chỉ có màn QVGA thôi có up rom trời cũng ko lên VGA được.Còn p750 nó là QVGA/VGA kết hợp nên cần rom để kích hoạt màn hình VGA có sẵn trong nó.
Mình đang dùng P550 nhưng không biết là phần cứng của P750 là QVGA/VGA kết hợp mà chỉ biết là màn hình của P550 và P750 đều là TFT touchscreen, 65K màu, nếu như PC thì độ phân giải màn hình có thể được điều khiển bởi driver card đồ họa. Bạn có thể trích dẫn nguồn thông tin của bạn được chứ?

thì bạn cứ thử search trên mạng xem cấu hình của asus p550 và 750 sẽ rõ.Khi mua máy cũng nên tìm hiểu qua chứ.Em 750 nó có ghi là QVGA và VGA tích hợp nhưng lúc mua nó vẫn hiển thị màn hình QVGA. Còn VGA thì cần có rom để kích hoạt (Giống như drive vậy).Nói chung là ppc người ta sản xuất phần cứng thế nào thì khả năng chỉ có vậy.Phần mềm chỉ dùng để kích hoạt khả năng của máy thui.Nói như bạn thì touch Diamond va HD sẽ ế hết nếu như các máy khác đều cook rom thành VGA à.=)).Mình mua em asus 550 này cũng quá ưng ý rùi.Chỉ mỗi tội pin yếu 1 chút (dùng nhiều 1 ngày là hết pin).Hic

Cái này có dùng được cho Asus P735 không nhỉ? Rom cho dòng P735 hiếm quá, tìm hoài mãi chẳng thấy đâu cả. Cần 1 bản rom 6.1 với 6.5 quá

Back