• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ 2.2 full kèm dữ liệu mới

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không? trong file down về có 1 folder EMAP20~1-properties một file Emap 2.02 Full và một cái RMS.DB.
Mình đã cài Emap 2.02 full nhưng khi vào đường dẫn E:/SYSTEM/MIDS/ thì lại không thấy folder Mids đâu cả? Và cho mình hỏi 2 file trong folder EMAP20~1-properties để làm gì vậy?
Thx

Dữ Liệu :HÀ NỘI,HỒ CHÍ MINH,ĐÀ NẴNG,HUẾ,ĐÁ LẠT,BUÔN MÊ THUỘT,CÔN ĐẢO,VŨNG TÀU! ĐẦU TIÊN CÁC BẠN COPY VÔ MÁY HOẶC THẺ NHỚ QUA CÁP VÀ ĐẦU ĐỌC THẺ. CÀI ĐẶT BÌNH THƯỜNG.ĐỂ BỔ SUNG DỮ LIỆU CÁC BẠN COPY FILE .RMS VÀO THƯ MỤC SAU E:/SYSTEM/MIDS/ RÙI TÌM THƯ MỤC EMAP DẨN ĐÈ LÊN FILE .RMS ĐÃ CÓ TRƯỚC ĐÓ LÀ OK !

sao em cài rồi mà nó đoì mã đăng kí? huhu mà em cài lên đt của thằng bạn thì nó k cần đăng kí. mà sao dt của nó khong thể kết nối với service để tải bản đồ? (dùng wifi) cái này khó hiểu quá. tuy đơn giản mà khó. à các bạn vui lòng chỉ cho mình 1 cách chi tiết nhé. rất cảm ơn. Mình tìm thư mục E:/System/mids không thấy

Làm thế nào để xem được bản đồ thị xã Thủ Dầu Một trên Emap. chép file j đay các bác? sao các bác cứ copy bài ở đẩu đâu k vậy? em làm k đc. huhuhu

Last edited by a moderator:
Dữ Liệu :HÀ NỘI,HỒ CHÍ MINH,ĐÀ NẴNG,HUẾ,ĐÁ LẠT,BUÔN MÊ THUỘT,CÔN ĐẢO,VŨNG TÀU! ĐẦU TIÊN CÁC BẠN COPY VÔ MÁY HOẶC THẺ NHỚ QUA CÁP VÀ ĐẦU ĐỌC THẺ. CÀI ĐẶT BÌNH THƯỜNG.ĐỂ BỔ SUNG DỮ LIỆU CÁC BẠN COPY FILE .RMS VÀO THƯ MỤC SAU E:/SYSTEM/MIDS/ RÙI TÌM THƯ MỤC EMAP DẨN ĐÈ LÊN FILE .RMS ĐÃ CÓ TRƯỚC ĐÓ LÀ OK !

khổ quá, ok gì nổi hà bác, em không có tìm thấy folder MIDS thì làm sao mà chép đè.
Mà nếu đã chép đè lên file rms trong folder Emap trong E:/SYSTEM/MIDS/ thì sao không ghi là E:/SYSTEM/MIDS/EMAP mà fải tách ra chi dậy trời =.=
mà cái file rms là rms.db chứ làm gì có file .rms hả bác =.=
Kojiro có làm đc cái này chưa vô bày anh em fát, bác gai này nói hỏng có rõ ràng gì hết.

MÌnh pótay đang thèm cái bản đồ bình dương mà chả có ai giúp.

CẢNH CÁO BẠN VỀ DÒNG CHỮ MÌNH ĐÃ XÓA!

Chỉnh sửa cuối:
Sau khi tìm đủ mọi cách, search tất cả các thư mục và tham khảo các thông tin trên mạng thì cách chép đè file data chỉ thấy dùng được trên các máy dùng HĐH S60 v1, v2 không dùng trên S60 v3 được. Mình đã test trên 7610.

Bạn gai có lẽ đã sao chép bài ở nơi khác về mà không test trước khi post.

Bài này đã post sai thư mục, mình sẽ di chuyển vào khu vực phù hợp.

Đề nghị bạn gai phải có lời xin lỗi các thành viên khác!

Chậc copy về hông ghi nguồn, thông tin hỏng chính xác.
Nhưng mà đc cái có Emap full ^^

Thx Kojiro về câu trả lời :D Tại tui thấy ông có thx nên mới hỏi ông^^

MÌnh pótay đang thèm cái bản đồ bình dương mà chả có ai giúp.

CẢNH CÁO BẠN VỀ DÒNG CHỮ MÌNH ĐÃ XÓA!

I wonder wat "DÒNG CHỮ MÌNH ĐÃ XÓA!" is :p

hồi nảy kiềm lòng muốn full cho rồi khỏi cần tìm lung tung. nhăn tin để full phiên bản tha hồ update mà k dc. làm mất 10.000 vnd huhuhuhu tức quá. đúng là bị lừa rùi. các bác đừng có dại làm giống em nhé.

Ở đây chúng ta không bàn về chạy được hay không mà là có update được thêm data mới không. Bạn chú ý nhé!
anh ơi! em có chiêu này nhé. anh hãy cài emap lên 1 cái đt nào đó 7610 ... và update nhé. xong rồi anh chép data (có dạng vungtau.map, danang.map, binhduong.map ...) vào emap đã crack (dùng winrar). thế là chúng ta có 1 emap đầy đủ map. không biết ý kiến của em có hợp lý không. anh test thử xem nhé. vì em khong có máy thứ 2.

anh ơi! em có chiêu này nhé. anh hãy cài emap lên 1 cái đt nào đó 7610 ... và update nhé. xong rồi anh chép data (có dạng vungtau.map, danang.map, binhduong.map ...) vào emap đã crack (dùng winrar). thế là chúng ta có 1 emap đầy đủ map. không biết ý kiến của em có hợp lý không. anh test thử xem nhé. vì em khong có máy thứ 2.

Theo cách trên 7610 thì có thể được còn trên S60v3 thì ... :-?

Theo cách trên 7610 thì có thể được còn trên S60v3 thì ... :-?
Theo mình biết thì mây file data đó nằm ở trong ổ C đó,còn nó nằm ở đâu thì mình pó tay.tại bữa mình up len version mới,mình copy toàn bộ ổ C & E ra PC.up xong mình cài lại emap,copy lại ổ E thì data vẫn chưa có. Mình hack xong,copy lại ổ C thì mới có data.
Pro nào có thể phát hiện được data của emap là file nào,nằm ở đâu vui lòng share cho anh em với nha.Rất mong là như thế !!

Theo mình biết thì mây file data đó nằm ở trong ổ C đó,còn nó nằm ở đâu thì mình pó tay.tại bữa mình up len version mới,mình copy toàn bộ ổ C & E ra PC.up xong mình cài lại emap,copy lại ổ E thì data vẫn chưa có. Mình hack xong,copy lại ổ C thì mới có data.
Pro nào có thể phát hiện được data của emap là file nào,nằm ở đâu vui lòng share cho anh em với nha.Rất mong là như thế !!

Vấn đề là bản emap bạn cài lúc trước đã là có thêm data rồi à :-? Nếu vậy thì chép chi nữa, chỉ cần dùng file bạn cài lúc đầu mà cài thôi.

Vấn đề là bản emap bạn cài lúc trước đã là có thêm data rồi à :-? Nếu vậy thì chép chi nữa, chỉ cần dùng file bạn cài lúc đầu mà cài thôi.

Quên mất,lúc đầu mình cài bản 2.02 trên diễn đàn,data chỉ có tphcm & hà nội
Sau đó mới tải các data phụ về qua gprs.Sợ là lâu lâu fortmat hay update firmware thì phải tải lại từng cái,vừa tốn tiền vừa mắc công !:D
Mình thì backup rồi nên không sao,nhưng còn các bạn không kết nối GPRS sẽ không có thêm data.

Mình thử lâu rồi,copy mấy file vungtau.map,nanang.map...vào thẳng E\private\102033E6\midlets\[1013506b],rồi bung vào emap luôn,nhưng mở emap ra,vào lựa chọn,mở bản đồ đã tải ra vẫn không có data vungtau.map, danang.map, binhduong.map ...
Ý kiến của bạn giống của mình & hay đấy,nhưng xui là không có kết quả.Ráng đợi ít bữa nữa xem có ai phát hiện ra điều mới lạ ko?:D

Last edited by a moderator:
Máy ae nào có wifi có thể tải qua wifi, mình đã thử nhưng khá lâu và sau đó báo là ko thể kết nối, có lẽ wifi chỗ mình yếu, ae nào tét xem sao

Quên mất,lúc đầu mình cài bản 2.02 trên diễn đàn,data chỉ có tphcm & hà nội
Sau đó mới tải các data phụ về qua gprs.Sợ là lâu lâu fortmat hay update firmware thì phải tải lại từng cái,vừa tốn tiền vừa mắc công !:D
Mình thì backup rồi nên không sao,nhưng còn các bạn không kết nối GPRS sẽ không có thêm data.

Mình thử lâu rồi,copy mấy file vungtau.map,nanang.map...vào thẳng E\private\102033E6\midlets\[1013506b],rồi bung vào emap luôn,nhưng mở emap ra,vào lựa chọn,mở bản đồ đã tải ra vẫn không có data vungtau.map, danang.map, binhduong.map ...
Ý kiến của bạn giống của mình & hay đấy,nhưng xui là không có kết quả.Ráng đợi ít bữa nữa xem có ai phát hiện ra điều mới lạ ko?:D

Vậy có nghĩa là bây giờ bạn đang dùng có thêm data rồi à! Vậy bạn tìm xem các bản đồ đó nằm ở đâu đi. Mình đã tìm ra cái Private lâu rồi nhưng làm không được mới ác, trên 7610 làm là ra ngay. Mình không tìm thấy thư mục nào khả dĩ có thể chép file data để Emap sử dụng được :(

File data của emap là *.db hay *.map nhỉ? Giản nén cái jar của Emap thì nhận được hanoi.map và hcm.map nhưng tại sao file data gửi kèm ở bài đầu tiên của topic này là *.db?

Nếu tui nhớ không lầm thì có một chương trình quản lý file cho fép xem file cuối cùng sử dụng nằm ở đâu ( đã đọc đâu đó trong diễn đàn, hình như là F-Xplore)Vậy các bác đã up date thử mở emap lên sau đó load file bản đồ đã tải rồi tắt emap đi. Sau đó vào trình quản lý file xem nó nằm ở đâu rồi ta tính típ :D hy vọng đc.

Còn hông đc nữa thì chắc fải gọi hỏi Nguyễn Văn Minh wá =.=

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back