• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bảng tuần hoàn hóa học for mobile

Hoanglong_lc

periodicTable hoàn toàn có thể thay thế một "bảng tuần hoàn hóa học" ngay trên chiếc điện thoại của bạn.

Với việc tải về periodicTable tại http://www.4shared.com/file/V62cU1Sv...Table_100.html và cài đặt vào điện thoại, bạn có thể tra cứu bảng tuần hoàn hóa học mọi lúc mọi nơi mà không cần mang theo tài liệu.
View attachment 182416

Biểu tượng của chương trình

Đây là một chương trình đơn giản và khá nhẹ. Chức năng của nó chỉ là thay thế bảng tuần hoàn hóa học bằng giấy của bạn. Chính vì vậy, khi mở chương trình, màn hình điện thoại sẽ hiện ra bảng tuần hoàn hóa học với nhiều màu sắc khác nhau.

View attachment 182415

Mỗi màu sắc trên bảng tuần hoàn hóa học sẽ đặc trưng cho tưng cho từng nguyên tố hóa học, bao gồm: phi kim, kim loại, khí hiếm,... Ở từng nguyên tố hóa học, bạn sẽ xem được ký hiệu của nguyên tố đó, số thứ tự, số phân tử khối, khối lượng nóng chảy. Để xem qua lại từng nguyên tố hóa học, bạn dùng phía điều hướng bốn chiều để di chuyển.

View attachment 182414
Chương trình đã thực hiện gần như hoàn chỉnh một vai trò của bảng tuần hoàn hóa học. Tuy nhiên, lời khuyên cho bạn là chỉ nên sử dụng như một công cụ hỗ trợ học tập, không nên dùng trong lúc kiểm tra hoặc thi cử!

cũng phải để anh em xem hết và bình luận chứ
ái chà, chờ anh em xem hết rồi spam chứ bình luận sao được. Vì thường mem chỉ chú tâm bài #1 qua trang 2 là các bác ây ko thấy là spam ầm ầm á! :D

Back