• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BÌNH CHỌN CÁC CHƯƠNG TRÌNH ANTI-VIRUS

Bạn chọn chương trình bảo vệ nào cho máy tính ???

• BitDefender Internet Security

Votes: 6 5.1%
  • Kaspersky Internet Security

Votes: 59 50.4%
  • AVG Internet Security

Votes: 12 10.3%
  • Norton Internet Security

Votes: 16 13.7%
  • ZoneAlarm Internet Security

Votes: 1 0.9%
  • McAfee Total Protection

Votes: 3 2.6%
  • ESET Nod32

Votes: 14 12.0%
  • BKAV

Votes: 6 5.1%
  • CMC Internet Security

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    117

MinhTien

Well-Known Member
Hiện nay có rất nhiều chương trình diệt virus , spyware , malware ... firewall bảo vệ máy tính . Mỗi chương trình đều có ưu điểm , nhược điểm của nó về sự an toàn , tốc độ scan , cập nhật ....

Hãy bình chọn và đưa ra các đánh giá của bạn về các chương trình bảo vệ máy tính mà bạn đang dùng !!!

Tín đồ của Eset Nod32 ở tốc độ và sự hiệu quả, không bị kiểm tra Key gắt gao.
Mình chơi em này khi quét USB trong máy cắm sang tất cả các máy đã từng thử chưa thấy phát hiện ra gì nữa :-??
Em này kết hợp với USB Disk Security và TheartFile là 1 sự lựa chọn hợp lý.

Ngoài lề thêm 1 chút : Em chọn cái này vì lúc đầu hỏi ai cũng Kas, Kis giống hồi cấp 3 hỏi về cầu thủ bóng đá bạn bè hâm mộ đứa nào cũng nói Beckham< Beck Beck (Em thì ghét nhất là thằng này), em hỏi 1 số đừa con gái thế đã bao giờ xem nó đá chưa thì tụi nó bảo chưa --- Bó chiếu...

Tín đồ của Eset Nod32 ở tốc độ và sự hiệu quả, không bị kiểm tra KKK gắt gao.
Mình chơi em này khi quét USB trong máy cắm sang tất cả các máy đã từng thử chưa thấy phát hiện ra gì nữa :-??
Em này kết hợp với USB Disk Security và TheartFile là 1 sự lựa chọn ợp lý.

Với cái này thích hợp nhất mấy chú Server ... 80% con server mà TLG tiếp cận thì y như rằng chú em nó !!
Nhưng không phải vì nó ngon trên Server mà trên pc củng ngon thế !! Mõi cái có 1 cái hay

Ngoài lề thêm 1 chút : Em chọn cái này vì lúc đầu hỏi ai cũng Kas, Kis giống hồi cấp 3 hỏi về cầu thủ bóng đá bạn bè hâm mộ đứa nào cũng nói Beckham< Beck Beck (Em thì ghét nhất là thằng này), em hỏi 1 số đừa con gái thế đã bao giờ xem nó đá chưa thì tụi nó bảo chưa --- Bó chiếu...
Ui câu truyện này củng như là dưới quê TLG ấy .. sáng sáng là có mấy con gà trống còn nhỏ ấy hay vổ cánh gáy sáng vậy đó ... nhưng sau đó chú gà trưởng thành gáy 1 phát thì chú ấy đành leo xuống !!!

Mỗi chương trình đều có thế mạnh riêng của nó. Cái quan trọng của Người dùng là THÍCH và QUEN!

Chương trình bảo vệ máy tính là quan trọng hàng đầu mà ít người quan tâm thì phải :(

Dzo môi trường làm việc và như XuanLam nói thôi ... củng như chuyện bận áo quần vậy mà ..

Thằng nào thì cũng bó tay với em này : TSR.BOOT virus, cơ chế tần công của nó ác hiểm quá

Mình thì bỏ phiếu cho em BitDefender Internet Security, cũng vẫn lý do đơn giản là dùng quen,nó cũng nhanh và mạnh.

ESET Nod32

Xài đến hơn 66.6 năm!! Update hằng ngày!!! thoải mái!! Hỏng sợ Tịch!!!! Diệt Virus OK!!còn gì bằng!!

KIS vẫn là tốt nhất, thỉnh thoảng tạp chí PCWorld vẫn có chương trình tặng K.E.Y bản quyền, em đang dùng và update vô tư.
P/S : MOD MinhTien cũng ở NĐ mà chẳng thấy vào ĐÂY điểm danh gì cả

Mình bỏ 1 phiếu cho KIS.
Vì khả năng quét virus + với các bản vá update liên tục :)
Hơn nữa nó ko chạy ngốn quá nhiều CPU so với BitDefender

Trước trung thành với AVG và giờ quyết định dùng AVIRA ! Hiện nay AVIRA đang đứng top 10 phần mềm diệt virus hiệu quả và rất nhẹ nhàng và mượt mà! Sao ko thấy nằm trong list bình chọn nhỉ?

Back