• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Rada - Tìm người thân bằng mobile :)

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Bạn đã bao giờ vào một khu siêu thị rất lớn cùng người thân, 2 người vì mải xem hàng nên lạc mất nhau chưa? Lúc đó bạn sẽ phải đi lần từng gian hàng để tìm kiếm người thân của mình :D
Hoặc bạn muốn tìm bạn bè của mình trong rạp chiếu phim, chỗ đông người mà không muốn phải chạy lòng vòng khắp mọi nơi rồi đảo mắt tìm :D

Những lúc như thế, bạn sẽ cần một phần mềm có để định vị được vị trí của người bạn trên màn hình mobile và dẫn bạn tới đó (gần giống như GPS ý nhỉ :D). Xin giới thiệu, đã có 1 phần mềm làm được như vậy.
Tên phần mềm đó là BLUERADAR

BlueRadar cho phép bạn nhanh chóng xác định vị trí các thiết bị bluetooth mặc dù các thiết bị ấy vẫn đặt ở chế độ private và thông báo cho bạn vị trí của thiết bị đó trên màn hình.

Bạn có thể tìm kiếm 1 thiết bị đó theo 2 cách:

1. Tự động: Bật bluetooth và search trong danh sách các thiết bị
  2. Thủ công (manualy): Thêm vào danh sách số ID của thiết bị bluetooth, để biết được số ID của thiết bị bluetooth trong máy, bạn nhấn *#2820# (giống như check IMEI ý)

Download:
Tải bản dùng thử ở cuối bài viết nhé :D
Nếu nhiều bạn quan tâm đến phần mềm này (dựa vào số thread reply hoặc số lần thank :p), mình sẽ tìm bản full cho nhé.

Mình có bản full đây,các bạn down file đính kèm ở bên dưới nha

Lưu ý:
-Nếu khi cài vào,máy báo "CERTIFICATE EXPIRED ERROR",các bạn hãy lùi ngày trong điện thoại về trước 6/12/2007 rồi cài lại pm là đc
-Sau khi cài xong,chỉnh về ngày hiện tại và đăng ký với số 0000 hoặc 00000 hay mã bất kỳ :D

Nhanh ghê, mình còn đang đi tìm mà bạn đã post lên rồi :D
Đã bạn nào cài thử bản của caominh171 post lên chưa nhỉ :)

pm này có lâu lắm rồi với lại nó chỉ quét qua quét lại cho đẹp thôi chứ không hề hiện vị trí chiếc điện thoại kia lên trên màn hình radar đâu

hình như bluetooth chỉ giới hạn trong khoảng 10m thì phải => pm này chắc chỉ để nghịch thôi chứ nếu quét đc thì đâu cần dùng đến nó để tìm :)
@spiderman_anhvu: mấy bài review của bạn cũng rất chuẩn sao ko thấy đưa vào làm mẫu nhỉ :D

pm này có lâu lắm rồi với lại nó chỉ quét qua quét lại cho đẹp thôi chứ không hề hiện vị trí chiếc điện thoại kia lên trên màn hình radar đâu

Đúng là Pm giống thế này có rất lâu, nhưng liệu nó có khác Pm cũ hay không? Pm cũ thì nó chỉ quét và nhận ở gần nó có một máy khác cũng đang mở Blt, với khoảng cách là 10m, nó có phát tín hiệu tít tít gì đó lâu quá không nhớ :D chứ không xác định được vị trí của máy đó trên màn hình,còn xa thì cứ việc đảo mắt mà tìm.:D

hình như bluetooth chỉ giới hạn trong khoảng 10m thì phải => pm này chắc chỉ để nghịch thôi chứ nếu quét đc thì đâu cần dùng đến nó để tìm :)
@spiderman_anhvu: mấy bài review của bạn cũng rất chuẩn sao ko thấy đưa vào làm mẫu nhỉ :D

Cũng định tính post cái link cho anh em tham khảo nhưng nghĩ lại sợ mấy bạn khác lại cho rằng mình viết bài đó mang tính chất quảng cáo cho chính bài post của mình nên lại thôi. Còn rất nhiều bạn post bài có chất lượng mà :), đưa link bài các bạn khác cho khách quan :D

cái này giống 1 trò chơi thui. k có tác dụng thực tiễn

đúng vậy k thực tiễn tý nào . Nếu lạc nhau thì gọi 1 cú đt cho xong :D chứ cho nó quét blt nó tìm ra mấy nghìn cái đt ở quanh M cũng khó xác định đc cái nào của ng thân :D:D:D Còn nếu muốn biết chính xác thi mỗi lần đi Với ai đó vào chỗ đông ng lai phải nhớ Thêm vào danh sách số ID của thiết bị bluetooth ng đó vào máy của M thế này thì....:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
cái này giống 1 trò chơi thui. k có tác dụng thực tiễn

đúng vậy k thực tiễn tý nào . Nếu lạc nhau thì gọi 1 cú đt cho xong :D chứ cho nó quét blt nó tìm ra mấy nghìn cái đt ở quanh M cũng khó xác định đc cái nào của ng thân :D:D:D Còn nếu muốn biết chính xác thi mỗi lần đi Với ai đó vào chỗ đông ng lai phải nhớ Thêm vào danh sách số ID của thiết bị bluetooth ng đó vào máy của M thế này thì....:p:p:p

Theo bản thân mình thấy, tính thực tiễn không nằm ở phần mềm mà nằm ở bản thân người dùng. Bạn không thấy nó thực tiến, ok không sao, cài rồi remove thế là xong :D sẽ có người thấy nó thực tiến. Đừng dùng ý kiến chủ quan của cá nhân để áp đặt.

Còn bản thân mình thấy nó có tính năng hay hay, mình muốn xài thử xem như thế nào, thử 2 người cùng vào chỗ nào đó đông người rồi bật phần mềm lên test xem thế nào, mình thấy thế là được rồi. :)

Mình thường xem các phần mềm cài vào máy, cái nào hay hay, tính năng lạ lạ, dễ dùng, dễ làm đều post lên đây để làm phong phú thêm nội dung của forum vậy thôi :|

Đúng là Pm giống thế này có rất lâu, nhưng liệu nó có khác Pm cũ hay không? Pm cũ thì nó chỉ quét và nhận ở gần nó có một máy khác cũng đang mở Blt, với khoảng cách là 10m, nó có phát tín hiệu tít tít gì đó lâu quá không nhớ :D chứ không xác định được vị trí của máy đó trên màn hình,còn xa thì cứ việc đảo mắt mà tìm.:D

pm này cũng có phát hiện ra vị trí đt kia đâu bác, nếu vậy pm này cũng y như pm cũ thôi.Tuy nhiên dùng cái này người ngoài nhìn vào cũng ngầu ngầu :D:D

pm này cũng có phát hiện ra vị trí đt kia đâu bác, nếu vậy pm này cũng y như pm cũ thôi.Tuy nhiên dùng cái này người ngoài nhìn vào cũng ngầu ngầu :D:D

Lúc mới ra nó được giới thiệu là một Pm giúp người dùng, có cảm giác như đang sử dụng một thiết bị quân sự tiên tiến.:)):)):))

Cái vòng quét thì đẹp.
Thế nhưng sao k phải là hiện ra những dấu chấm mà là nguyên cái smiley chình ình lên mh khi tìm đc thế trời.
Đáng lí phải hiện dấu chấm, hướng, tên thiết bị thì mới đúng :D
Posted via Mobile Device

Cái vòng quét thì đẹp.
Thế nhưng sao k phải là hiện ra những dấu chấm mà là nguyên cái smiley chình ình lên mh khi tìm đc thế trời.
Đáng lí phải hiện dấu chấm, hướng, tên thiết bị thì mới đúng :D
Posted via Mobile Device

Nếu đc vậy thì wá pro rùi còn gì :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back