• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bluetooth của iphone 4S

hanlongltd

Tình hình là em có em 4S với bluetooth jambone mà cả buổi sáng nay em mò mẫm mãi mà không thể kết nối 2 chúng nó lại với nhau được, pác nào giúp em vụ này với.

Tôi cũng đang dùng Ip4s và hiện đang sử dụng bluetooth Jawbone ( không phải là Jambone như bạn viết ở trên ) , hôm nay tình cờ đọc câu hỏi nhờ giúp của bạn nên cũng đôi dòng chỉ lại cho bạn cách kết nối : _ Đầu tiên bạn vào Setting -> General --> Bluetooth -> on ( trong iphone 4s )
---- Sau đó bạn lấy tai nghe bluetooth jawbone ra : dùng 1 ngón tay ấn chặt phần đầu của tai nghe , cùng lúc bạn dùng 1 ngón tay khác bấm ( ấn xuống ) vào khoảng giữa trên lưng tai nghe và cứ giữ 2 ngón ấn mạnh xuống như thế trong khi iphone 4s đang dò tìm các thiết bị có bluetooth đang mở để kết nối ... lần đầu thì thời gian dò tìm hơi bị lâu 1 chút , sau đó khi ip4s báo đã tìm thấy jawbone trên máy thì bạn dùng ngón tay chọn vào chữ jawbone trên ip4s lúc đó khi hiện lên bảng nhập code bạn hãy bấm 0000 ( hay 00000 ) tôi quên rồi vì chỉ cần nhập code kết nối 1 lần đầu tiên thôi sau đó những lần sử dụng sau này khi bật bluetooth trên ip4s và bật Jawbone tai nghe bluetooth lên là chúng sẻ tự kết nối cho bạn dùng .
Chúc bạn làm thành công /

tiếc là chưa đủ điều kiện để lên 4s mà test :D:D

Back