• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ icon anna dành cho một số app - vào giúp mình tí

sangitpro

Hôm nay ngồi rảnh mình mix được một ít icon anna cho một số ứng dụng thông dụng nhìn cũng được :D

mình xin đem lên diễn đàn chia sẻ cho các bác luôn.;;)

nhân tiện nhờ bro nào biết cách convert png sang svg thì convert giúp mình bộ icon này luôn nhé ( kích thước icon bằng bộ icon anna bình thường nhé). Do khi mình convert sang svg (dùng vector magic) thì icon lại bị đứt nét trong rất xấu:(

Thanks các bro trước nhé ;;);;);;)

hình ảnh:

=D> Link download =D>

P/s: Các bro giúp em nhanh nhanh để em up luôn bộ app icon anna luôn :">

Chết !!! Quên kiểm tra !!! up nhầm icon music stoper !!
Các bác lấy hình này về nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:
Cái này mình làm đựơc nhưng bị ban nick nên k muốn làm gì thêm cho pda nữa

Cái này mình làm đựơc nhưng bị ban nick nên k muốn làm gì thêm cho pda nữa

anh vurain84 đó đúng ko? anh giúp em đi mà anh !!! Xem như giúp em một lần cuối đi mà !!! tại em cần gấp cho cái cfw !!!

Mix thẳng file svg bằng Illustrator đi bạn, convert png sang svg kiểu gì cũng xấu hơn svg gốc. Mình có mấy cái svg mix lại bằng Illustrator này (oánh dấu đỏ ấy)

Mix thẳng file svg bằng Illustrator đi bạn, convert png sang svg kiểu gì cũng xấu hơn svg gốc. Mình có mấy cái svg mix lại bằng Illustrator này (oánh dấu đỏ ấy)

cám ơn bạn nhé, nhưng mình ko có file svg gốc, có file png để mix thôi à :(

cám ơn bạn nhé, nhưng mình ko có file svg gốc, có file png để mix thôi à :(

Mỗi phần mềm sis(x) đều có tập tin .mif, bên trong có file svg. Bạn chỉ việc trích xuất nó ra rồi đè lên cái nền Anna là ok thôi mà. Như là cái hình Ucbrowse với Ninuzz ở cái hình đầu tiên của bạn ấy, nó cũng do tác giả dùng cách đè cái icon svg gốc nên nền Anna mà thôi.
Mình làm thử vài cái này. còn lại bạn tự làm nốt nhé:

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:
Mỗi phần mềm sis(x) đều có tập tin .mif, bên trong có file svg. Bạn chỉ việc trích xuất nó ra rồi đè lên cái nền Anna là ok thôi mà. Như là cái hình Ucbrowse với Ninuzz ở cái hình đầu tiên của bạn ấy, nó cũng do tác giả dùng cách đè cái icon svg gốc nên nền Anna mà thôi.

DOWNLOAD

tác giả bô icon trên là của mình đấy bạn !!! mình lấy hình trên google với các nền anna đó !!! :))

a sẽ làm giíp e 1 bộ hòan hảo nhưng cái đó e chỉ được xaì hoặc post ở đâu cũng được nhưng k được post ở pdaviet nếu e hứa thì a sẽ làm

a sẽ làm giíp e 1 bộ hòan hảo nhưng cái đó e chỉ được xaì hoặc post ở đâu cũng được nhưng k được post ở pdaviet nếu e hứa thì a sẽ làm

ok anh !!! nhưng anh làm giống bộ của em đc ko? tại em thấy thích thích bô này !!! Dù sao cũng do em tự design :))

2 icon mình tự làm, chuyển sang svg thế nào ấy nhỉ? mình cài Illustrator rồi, nhưng save svg thì file to quá, ai hướng dẫn convert đi, để mình còn làm thêm vài icon nữa

DOWNLOAD

Bạn làm nốt dùm mình luôn nha!!! Giống bộ icon của mình thì càng tốt. tại mình chưa có soft Illustrator. mạng 3g lag lắm. mình cần gấp lắm !!! bạn giúp mình nhé

Để mình mix thử xem, chỉ có cách duy nhất là thay file svg trong file sis thôi, chứ dùng pm mà convert từ png qua svg nhìn xấu lắm. Icon to là do bạn chưa chỉnh size á

Nhìn icon Opera xấu kinh

tớ không biết bạn thù hằn gì với cái nì , nhưng bị banded mà trở nên ích kỉ thế này thì mình hỏi bạn 1 câu : " nếu bạn không muốn chia sẻ cho pdaviet thì bạn vào đây làm gì , và bạn có cần thiết comment những câu nói trên không " . Mong bạn suy nghĩ lại :)

nếu như bộ icon đó k thể convert được thì a sẽ làm 1 bộ hoàn chỉnh cho e

tớ không biết bạn thù hằn gì với cái nì , nhưng bị banded mà trở nên ích kỉ thế này thì mình hỏi bạn 1 câu : " nếu bạn không muốn chia sẻ cho pdaviet thì bạn vào đây làm gì , và bạn có cần thiết comment những câu nói trên không " . Mong bạn suy nghĩ lại :)

đó là quyền của mình mình vào vì vẫn còn những người bạn của mình họ cần sự giúp đỡ thế thôi. bị ban mà k thông báo gì hết. k như nội quy ngoài kia. mình chỉ cảm thấy cách làm việc có vấn đề thế thôi. k tức cũng uổng. mình cũng k tiếc gì 1 cái nịck hết nơi này k dược thì vẫn có nơi khác thôi mình k muốn nói tời 1 thì xin đừng

đó là quyền của mình mình vào vì vẫn còn những người bạn của mình họ cần sự giúp đỡ thế thôi. bị ban mà k thông báo gì hết. k như nội quy ngoài kia. mình chỉ cảm thấy cách làm việc có vấn đề thế thôi. k tức cũng uổng. mình cũng k tiếc gì 1 cái nịck hết nơi này k dược thì vẫn có nơi khác thôi mình k muốn nói tời 1 thì xin đừng

Xoá bài baned là đúng rồi, ai cũng vậy thôi, mà nick kia được XuanTruong mở lại rồi mà. Tại bạn tự xoá bài nên Manager DucLong baned cảnh cáo đấy

BỘ ICON HIỆN TẠI KK BỊ TÌNH TRẠNG VỠ HÌNH KHI XEM TRÊN PC NHƯNG K BIẾT TRÊN ĐIỆN THOẠI CÓ SAO K

Thế tại sao xoá làm gì :O tự làm xog kêu ca thảm thiết rồi là k dc post lên pda việt nữa :O bạn bị ảo tưởng à :O k vi fạm nội quy thì ai ban bạn làm gì :O

Anh em không nên tranh luận nhiều mà đi lạc đề topic nhé! Mình sẽ del những bài nào không liên quan kể từ bây giờ.

Mình có một kinh nghiệm trước đây làm theme iphone là bung một theme nào đó cảm thấy full icon nhất ra. Trong đó còn rất nhiều icon chưa được sử dụng hoặc khác uid mà không hiển thị đúng!

Back