• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

TruongHan

Super V.I.P
Topic cũ đã quá dài nên mình lập lại topic mới cho anh em thảo luận, giải đáp các thắc mắc, khắc phục sự cố trong quá trình Update FW. Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.Thân

hi đợt lâu có bạn thắc mắc lần cuối em pm mà ko thấy quay lại vì 1 dạo em ko dung 58k nữa lên ko thường xuyên vào topic cũng ko thấy ai trả lời bạn ấy cả.bên V5 dạo nì pro hết rồi =)) ko thấy ai hỏi gì nữa

chẳng hiểu PC làm sao không chạy được JAF
toàn phải ra hàng net flash
flash bằng mấy bản CW của mấy bác bị dea phone... bay h flash lại bằng bản gốc của nokia mà không có được....biết làm sao đây

chẳng hiểu PC làm sao không chạy được JAF
toàn phải ra hàng net flash
flash bằng mấy bản CW của mấy bác bị dea phone... bay h flash lại bằng bản gốc của nokia mà không có được....biết làm sao đây

có thể bạn chạy sai nên mới die phone , mình làm hoài mà đâu có bị sao đâu , máy bạn báo gì khi hok chạy đc JAF

các bạn cho mình hỏi, làm sao để mình có thể trở lại phần mêm ban đầu khi mình đã cập nhật!

các bạn cho mình hỏi, làm sao để mình có thể trở lại phần mêm ban đầu khi mình đã cập nhật!
Muốn trở lại ver đầu thì phải downgrade, khuyến cáo là ngoài 5800 ra thì các máy khác chưa downgrade đc đâu nhé.

Các bạn ơi, cho mình hỏi, sau khi mình flash CFW moi v50 cua 5800 thì mình không thể update ovi map to version 3.04. các bạn làm ơn giúp mình với được không, cám ơn các bạ nhiều lắm!

bạn ơi, mình làm đến bước ấn use ini thì nó ko nhận dt
ko hỉu là bị sao nhỉ, bạn hướng dẫn giùm mình nhá ^^!

lâu lâu ko dung 58k nên giờ gà lắm nhưng em xin thắc mắc bác Trường Hân là topic dài quá ko tiện anh em theo dõi hay tại Website ko cho phép nên bác lập topic mới.em thấy topic cũ anh em hỏi những vấn đè này rất nhiều trang nào cũng thấy và cùng lắm chỉ cần tìm 1.2 trang là thấy

TT up FW khong biet bao nhieu lan roi...co nham lan moi la la

tinh hinh la flash xong...em no hien duoc cai man hinh khoi dong cua nokia (cai man hinh trang xoa co chu Nokia)
sau co thi hien tiep cai man hinh trang (ko co chu Nokia) trong khoang 10s
(cai nay moi dau nay): em no bat dau hien soc o man hinh (vai soc doc o phia phai va soc ngang o phai tren = kieu giong voi test speed cua speedgo)
roi em no tat ngom luon

may hom nay ma chua khac phuc duoc

lieu co phai len care khong nhi (het han bao hanh roi :(( )

PS: Flash = CFW #3 cua bac Jackpham dan den e no the nay :((

lâu lâu ko dung 58k nên giờ gà lắm nhưng em xin thắc mắc bác Trường Hân là topic dài quá ko tiện anh em theo dõi hay tại Website ko cho phép nên bác lập topic mới.em thấy topic cũ anh em hỏi những vấn đè này rất nhiều trang nào cũng thấy và cùng lắm chỉ cần tìm 1.2 trang là thấy
Topic cũ dài quá,hơn 100 trang rồi,các vấn đề thắc mắc thì xoay qua xoay lại vẫn có nhiêu đó,thật ra các sự cố mà mem mới gặp phải chỉ cần đọc trong các bài viết đó là biết cách giải quyết,nhưng mem mới không theo dõi diễn đàn thường xuyên thì đâu biết,đâu có ai rảnh mà đọc hết hơn 100 trang đâu em ^^
Vì vậy cho nên nhiệm vụ của anh em mình là chịu khó trả lời và giúp đỡ người mới,có khi 1 vấn đề cứ phải trả lời lập đi lập lại cho vài trăm người là chuyện bình thường

tinh hinh la flash xong...em no hien duoc cai man hinh khoi dong cua nokia (cai man hinh trang xoa co chu Nokia)
(cai nay moi dau nay): em no bat dau hien soc o man hinh (vai soc doc o phia phai va soc ngang o phai tren = kieu giong voi test speed cua speedgo)
roi em no tat ngom luon

Hướng giải quyết duy nhất bây giờ là bạn dùng JAF flash lại máy ở chế độ diephone,không được nữa thì mang lên Care hoặc cửa hàng uy tín nào đó bạn biết mà sửa vậy :(

roi em no tat ngom luon

bạn có FLASH từ FW của RM-428 về RM-356 ko?

sao giống bị Downgrade wá vậy :D

ai day mình cách hackphone cho 5530 với, mới vào diễn đàn nên gà mờ quá, giúp mình với

anh ơi con 5530 của em software vesion là v11.0.053 thế thì dùng hellox2 hack FW thế nào, máy e đã hack, nhưng em muốn up lên chạy cho nó ngon.thanks a trước

anh ơi con 5530 của em software vesion là v11.0.053 thế thì dùng hellox2 hack FW thế nào, máy e đã hack, nhưng em muốn up lên chạy cho nó ngon.thanks a trước

version cao nhất hiện tại là V30, nếu bạn muốn up lên thì qua đây tham khảo.

Ấn vào Manual flash trc rồi mới ấn Use ini.

thì mình làm theo như hướng dẫn mà, ấn Manual flash rùi mới đến Use ini, nhưng vẫn ko dc
nó vẫn hiện ra dòng nài
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

thì mình làm theo như hướng dẫn mà, ấn Manual flash rùi mới đến Use ini, nhưng vẫn ko dc
nó vẫn hiện ra dòng nài
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Vì bạn chưa add đường dẫn file flash cho JAF nên ko tìm thấy.

Back