• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CỦA HTC CHO PPC MÀN HÌNH VGA

Tmap

Super V.I.P
Như các bạn đã biết, gần như tất cả các ứng dụng của HTC chỉ hỗ trợ màn hình QVGA và khi cài trên dòng Universal thì hiển thị không tốt, các hình ảnh bị nhỏ lại rất khó chịu có khi không sử dụng được.
Tôi lập chủ đề nhằm mục đích để chúng ta cùng nhau chia sẻ cùng nhau các ứng dụng của HTC hoặc đã có sẵn, hoặc đã được chỉnh sửa để có thể chạy tốt trên Universal.
Yêu cầu của chủ đề: Tham gia thảo luận và giới thiệu các ứng dụng của HTC dành riêng cho dòng Universal
Xin mời các tín đồ của Uni hãy vào đây góp sức nào!!!

CẬP NHẬT

1. Diamond Audio Manager
2. Diamond Calculator Skin
3. Diamond MP3 Trimmer
4. Diamond WMP
5. Calculator Skin (đen + trắng)
6. Diamond Comm Manager
7. Wallpaper
8. Diamond psShutXP VGA
9. SRS WOW HD v1.21
10. Manila Dialer For VGA
11. HTC Home For VGA
12. ...

... còn tiếp ...
... to be continued ....

Last edited by a moderator:
HTC Diamond Audio Manager dành cho VGA

HTC Diamond Audio Manager dành cho VGA

Khi còn dùng QVGA mình rất thích ứng dụng nghe nhạc này của HTC, chất lượng âm thanh nghe cũng được và hoàn toàn miễn phí. Nhưng khi chuyển sang cài trên Exec thì giao diện của nó thế này đây:

Trước giờ vẫn quen dùng, không có thấy khó chịu, thôi đành bỏ thời gian ra để làm vậy, và kết quả đây:

Mời các bạn cùng sử dụng.
Download:
Mã:
http://www.mediafire.com/?cey0zdpzamn

Diamond Calculator Skin VGA

Diamond Calculator Skin VGA​

(Xem ra chủ đề này ế rùi, chẳng thấy ai tham gia, buồn nhỉ!)

Bạn đừng có buồn mà !!!
Tại vì đa số các ứng dụng của HTC chỉ dùng cho QVGA rất ít khi hỗ trợ VGA nên mọi ng k có bài để post lên tham gia cùng bạn thôi, nhưng bạn hãy yên tâm đi mình và mọi người vẫn ủng hộ bạn và PDAVIET suốt đời !!!

Chỉnh sửa cuối:
có topic này ,a e dùng PPC có màn hình VGA thì khoái lắm đó , mod cứ cố gắng phát huy nha , chắcc chắn sẽ có nhiều a e ủng hộ mà

HTC Diamond MP3 Trimmer VGA

HTC Diamond MP3 Trimmer VGA

Ứng dụng giúp bạn cắt file nhạc MP3 để làm nhạc chuông cho PPC, ứng dụng chỉ dùng tốt trên màn hình QVGA mình mods lại buộc nó phải phục vụ cho VGA =D>

(P/S:Cám ơn các bạn đã động viên và ủng hộ)

PDAVIET Diamond WMP Skin

PDAVIET Diamond WMP Skin

Diamond Skin cho Windows Media Player dành cho VGA được mình mods từ QVGA =D>

Tmap thấy k ?
Mọi ng ủng hộ bạn nhìu lém đó chứ, topic này rất tuyệt vời, a e dùng PPC màn hình VGA sẽ k buồn và ngồi nhìn như lúc trước nữa !!!
Tmap ơi !!! Cố gắng lên nhé, bạn tuyệt lém đấy !!!

Tmap ui !!!
Bạn vui lòng mod lại bộ giao diện của greatbal quen thuộc với phiên bản mới HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2 (sẽ tạo giao diện mới cho SPB Mobile Shell với màn hình đồng hồ và Skin như HTC Diamond) cho mình và mọi ng dùng với nhé !!!
Cảm ơn bạn nhìu nhìu !!!

Last edited by a moderator:
Bạn vui lòng mod lại bộ giao diện của greatbal quen thuộc với phiên bản mới HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2 (sẽ tạo giao diện mới cho SPB Mobile Shell với màn hình đồng hồ và Skin như HTC Diamond) cho mình và mọi ng dùng với nhé !!!
Cảm ơn bạn nhìu nhìu !!!

Mình không dùng SPB Mobile Shell vì nó nặng ăn hết hơn 2MB bộ nhớ chính nên không dám chắc là có làm nó không, vả lại giao diện của MS có rất nhiều ảnh vì vậy e rằng không có thời gian, hy vọng thời gian tới công việc chuyên môn rảnh rỗi sẽ nghiên cứu vậy.

Diamond Calculator Skin For VGA

Diamond Calculator Skin For VGA
(Skin đen và Skin trắng mới)

Skin đen
Mã:
http://www.mediafire.com/?ipxn0dgwjem

Skin trắng với thay đổi màu của phím khi ấn xuống
Mã:
http://www.mediafire.com/?mbjr2vcxhco

Chỉnh sửa cuối:
Rất cám ơn SM Tmap vì sự chia sẻ, từ hồi SM chuyển sang dùng Uni, anh em được "ăn theo" nhiều sản phẩm của bác.... :))
Mong SM phát huy nhiều hơn nữa.... =D>

bạn Tmap ui, sao chỉ có link của màu đen mà hem có màu trắng dzậy ???

Ặc! Mới tậu Exec có khác, xung thía!!!:)) Cố gắng phát huy để Anh Em UNI được nhờ nhé Tuấn!!!=D>=D>=D>

He, xung gì đâu anh chẳng qua mấy cái này dùng quen rồi bây giờ dùng Exec dùng không được nên phải tự làm trước hết là mình dùng sau là chia sẻ mà anh.

Cái này cài sao đây Bác ,cài vào thẻ nhớ hay cài luôn vào bộ nhớ máy

Back