• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu A800S up nhầm ZIP của A770?

happyboy28

chẳng là thế này máy em bị mất imei về 0000 khi mà em cài rom ấy vậy nên máy không vào được mạng ở chế độ 2g.sóng 3g thì chập trờn.em lên mạng tìm cách sửa.thấy topic có ghi chữ sửa imei mà có ghi cả a800s vậy là mắt nhắm mắt mở em flash zip luôn.ai ngờ ấn xác nhận xong thì nó hiện ra là của a770.cái file ấy tên là "sửa imei.zip".xong.sợ quá em wipe 4 rồi fomat 3 luôn.reset lại máy để kiểm tra thì từ đấy là không hiện lên chữ vega sky ở trang đầu tiên nữa.rung cái rồi màn hình cứ đen xì.được tầm 5p thì ấn nút nguồn lên bật sáng màn hình thì được 1 cái là vẫn vào được rom.nhưng mất sóng.vào phần mềm nào hay là ấn vào setting hay là kéo thanh notification đều ko phản ứng ngay mà phải 3p sau mới hiện ra.sau 3p tuy là vẫn hiện ra nhưng có bảng thông báo" not respostding ấn ok để đóng phần mềm hoặc là ấn wait để đợi" ấn wait thì nó vẫn vào.vẫn chỉnh setting và vào phần mềm được.chỉ là rất lâu mới vào được và hiện cái bảng thôgn báo đấy thôi.vậy là em tắt máy.ấn tổ hợp phím để vào cwm thì nhận ra là không thể nào vào đc cwm.ấn thì nó rung phản ứng là máy đã bật rồi vào thẳng rom luôn.không hiện màn hình đầu tiên vegasky và không hiện hình nền động ban đầu để vào rom nữa.không vào được cả fast boot mode.không vào được s/w upgrage.ấn tổ hợp phím thế nào đi nữa thì nó cũng vào thẳng rom.vậy là em lên mạng tìm cách.vậy là tìm được phần mềm tên là flash Gordon flash được file zip ngay từ trong rom.(không flash được rom thôi.vì sao không flash được rom thì chắc các bác cũng biết.) em flash lại base 1.46 của rom 1.46.xong reset máy thì lại hiện vega sky xong lại vào dc cwm.em vui quá hâm lên wipe 4 rồi fomat 3 xong restore lại rom gốc.(không có root).vậy xong em reset máy thì vào được rom gốc nhưng máy quay lại tình trạng như trước.không hiện vega sky.không hiện hình động vào rom.vào thẳng rom luôn.và lại không vào được cwm.híc.giờ không có root nên em cũng không cứu được.bác nào có cách sửa thì giúp em với.hoặc là bác nào biết chỗ có box flash để cứu boot kiểu như jaf của nokia thì chỉ em với nhé.em hết cách rồi.vào rom được chỉ để ngắm thôi.....cứu em với các bác ơi......

Back