• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC LỖI "ERROR FLASH FLASH WRITE " KHI CHẠY ROM SHIP (ĐÃ CÓ R/HS PL) !

Taki7610

Unlock_GSM
Mình hướng dẫn anh em cách khắc phục khi bị lỗi bị "ERROR FLASH FLASH WRITE " KHI CHẠY ROM SHIP ( ĐÃ CÓ R/HS PL ) !:

1.Cần có 2 bản [DFT - 7713 - 7714_SCHUBERT_USA_ENG_FRA_ITA_GER_ESN].

2.Chuyển về chế độ BootLoader và chạy, máy sẽ báo "Finish".

***Lưu ý : Nên thử cách này trước khi dùng cách cuối cùng là "GOLDCARD" vì nếu chạy không cẩn thận thì sẽ không thể chạy lại các bản ROM này được nữa ( Máy sẽ đứng ngay màn hình HTC ) hiện tại mình đang có 1 cây của 1 bạn đang bị tình trạng trên.

Link tải 2 bản trên các bạn lấy từ đây.

em cũng bị 1 con đang flash tự dưng chết nguồn. đang loay hoay ko biết làm sao nữa

em cũng bị 1 con đang flash tự dưng chết nguồn. đang loay hoay ko biết làm sao nữa

Máy bạn chưa phải chết flash đâu, chỉ có mất boot thôi, phải repair boot lại và bắt đầu chạy. nhưng nếu có hiện tượng tự động re set hay đứng máy thì khả năng phần cứng rất cao ( Do va đập hay có tác động ).

Chỉnh sửa cuối:
Mình có 1 máy cũng bị như trên.Up rom vài lần thì máy chết nguồn. Đi repair boot xong lên được host mod rồi, cắm Ycab vào up rom báo fail ngay từ phần đầu chạy radio..............Xong lại im lìm :(

Mình có 1 máy cũng bị như trên.Up rom vài lần thì máy chết nguồn. Đi repair boot xong lên được host mod rồi, cắm Ycab vào up rom báo fail ngay từ phần đầu chạy radio..............Xong lại im lìm :(

Vô hót mod được chạy bản 7713 hay 7714 2 bản đó không có radio có thể "lướt qua" !

bác ơi em gặp 1 em khi up Custom up ban nao cũng bị hiên tượng treo o chữ HTC. em up gold card up rom ship thì toàn báo lỗi radio fail. up bằng máy tính thì chỉ chạy đến 10% thi chet....~X(
tiện em hỏi trophy thì bản nào ko có radio. em lấy rom bên xda đều ko thoát đc lỗi. up custom toàn treo HTC

Vô hót mod được chạy bản 7713 hay 7714 2 bản đó không có radio có thể "lướt qua" !

Có chắc là được không bạn? vì con HD7 của mình trước đây up rom ship chưa có R/HSPL bạn ạ. Nếu được mình đi repair boot thêm lần nữa

Có chắc là được không bạn? vì con HD7 của mình trước đây up rom ship chưa có R/HSPL bạn ạ. Nếu được mình đi repair boot thêm lần nữa

Mình thử tren con máy của mình thì ok, nhưng chạy lại ROM Ship thì bị đứng máy và tắt máy thì mất boot luôn ! Đây chỉ là 1 cách để bạn thử khi "đã thử nhiều cách mà không được"

"
Link tải 2 bản trên các bạn lấy từ đây."
xin xhỉ cách down, không down được. thanks

Back