• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nâng RAM cho Uni từ 64 MB lên 128 MB

chắc mình sẽ hi sinh em G3 của mình hàng thử 1 số chip ram của laptop thử xem sao mình thấy nó cũng khá giống với chip ram G3 biết đâu sẽ hợp thì sao. nếu được thì chi phí chắc rẻ lắm đây.

chắc mình sẽ hi sinh em G3 của mình hàng thử 1 số chip ram của laptop thử xem sao mình thấy nó cũng khá giống với chip ram G3 biết đâu sẽ hợp thì sao. nếu được thì chi phí chắc rẻ lắm đây.

Mình và mọi ng ủng hộ và cổ vũ bạn hết mình luôn
Cố gắng lên bạn nhé
chúc bạn thành công =D>=D>=D>

Mình và mọi ng ủng hộ và cổ vũ bạn hết mình luôn
Cố gắng lên bạn nhé
chúc bạn thành công =D>=D>=D>

Ram Laptop thì sao mà thay vào đây được chứ, có mà toi máy luôn, bác connguab cứ xúi dại người ta. >:)>:)>:)

có sao đâu không được thì hàn lại. đang tìm ram đây.
mà có bác nào dowload rom 128 rồi up lên hot khác dùm mình đi hot cũ dow nữa chừng là đứng lại mà chậm quá.

Chỉnh sửa cuối:
Lấy cái Ram của con Blueangel thay vô cái Uni rồi sau đó gắn lại cái ram Uni cho con Blue thì con Blue có còn chạy được không mấy bro

Lấy cái Ram của con Blueangel thay vô cái Uni rồi sau đó gắn lại cái ram Uni cho con Blue thì con Blue có còn chạy được không mấy bro

Tất nhiên là không rồi, tháo Ram ra thì làm sao mà chạy được bạn, trừ khi là có Ram khác lắp cho nó. ;)

Đúng rồi, ý của mình hỏi là có tận dụng Ram 64 của Uni để lắp lại vào Blue đã lấy ram 128 đi thì cái Blue có chạy được không

anh em có lên được chứa vậy, cho thông tin thêm đẻ exec vô đối thủ đi nè.

Không biét bao giờ có người Việt làm đc cái việc này minh xung phong làm đầu tiên. Giờ muốn chạy WM6.5 mà ram free chỉ có ~10Mb chả chạy đc cái gì chán wa

... Giờ muốn chạy WM6.5 mà ram free chỉ có ~10Mb chả chạy đc cái gì chán wa

Bản WM6.5 WWE v2.0.5 của luca15thebig (Bản vanilla) có ram lớn và ổn định đáng kinh ngạc. Cài đủ các soft, sử dụng, tắt mở các ứng dụng mà ram luôn ổn định ở mức 22-25 Mb.

Hiện nay đã có người nâng thành công Uni lên 256MB, nhưng vẫn đang giữ bí kiếp công nghệ, không công bố thông số chip Ram, chỉ biết là lấy chip Ram từ dòng Micro Ram cho Laptop. Đang tìm hiểu thông tin, khi nào có được thông số chip sẽ tìm mua về đóng thử. Đã từng chạy Uni 128MB nhưng cảm nhận là ko nhanh hơn bao nhiêu. :-?

:-? Theo em nghĩ Exec co thông lượng ram thấp hơn hẳn so với các dòng máy khác nên có gắn thêm nhiều ram chỉ để cải thiện việc chạy nhiều soft đông thời thôi, chứ nếu bình thường chạy soft dư 10MB nên có gắn thêm cũng chẳng cải thiện được bao nhiêu tốc độ. :-??

thừơng thì ram 128 là quá đủ cho tất cả ứng dụng của WM (kể cả game) các dòng về sao thì có ram nhiều nhằm mục đìch là hỗ cho các loại màng hình lớn và thứ 2 là khẳng định tên tuồi thôi. quang trọng là tốc độ CPU và các liên kết trong máy có ổn định thì sẽ quyết định tốc dộ sử lý của máy. mình đã test cùng 1 game cùng 1 ứng dụng cho cả exec và o2 flame(520mhz, 128m ram và có card màng hình rời) nhưng rõ ràng là exec làm việt tốt hơn chưa kể hình ảnh cũng đẹp hơn. theo quang điểm của tôi thì exec rất ổn nhưng tại ra lâu quá nên hơi lỗi mode.:(

Hiện nay đã có người nâng thành công Uni lên 256MB, nhưng vẫn đang giữ bí kiếp công nghệ, không công bố thông số chip Ram, chỉ biết là lấy chip Ram từ dòng Micro Ram cho Laptop. Đang tìm hiểu thông tin, khi nào có được thông số chip sẽ tìm mua về đóng thử. Đã từng chạy Uni 128MB nhưng cảm nhận là ko nhanh hơn bao nhiêu. :-?

VIP cho em xin cái contact của thành viên đó. Em chỉ cần biết có làm được thật không em sẽ nghiên cứu. Vụ Kỹ thuật điện tử em có ít kiến thức cơ sở (Đại khái làm được)

Chủ đề này bỏ dở khá lâu rồi nhỉ ! Mình cũng có con O2 XDA EXEC 64mb RAM ! Cài Windows Mobile 6.1 21055, dùng các ứng dụng thì cũng bình thường nhưng kết nối internet để nghe nhạc thì không ổn ! nó chỉ nghe được nửa bài là thoát ! Mình giờ dùng 3g trọn gói nên vụ này rất bực! Nếu có ai nâng được thì thông báo giùm nhé !

Chán thế từ đầu đến giờ vẫn chưa ai nâng được RAM à, hôm qua có hỏi ở HV Mobile, mới chỉ nâng được mềm thì phải

em đọc hết từ đầu tới cuối !!!! và cuối cùng thì chẳng ra cái thể thống ji!!!!!! anh em công nghệ đâu hết rùi!!!! năm 2010 rùi !! mà chưa đuổi được người ta năm 2007 ! vẫn ko có trín hiệu ji cả !

Back