• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài các ứng dụng ra SD card

ltrhai

Sau khi sử dụng và cài thử tương đối nhiều phần mềm trên máy Android tôi thấy gần như không có cách nào can thiệp được vào quá trình cài đặt phần mềm vào máy, là cho có ý định muốn cài ra SD ngoài không thực hiện được giống như trên WM.
Có bạn nào biết có cách nào chủ động cài các phần mềm ra SD External hay chỗ nào mình thích trong máy android không.
Tôi đang dùng thử bản APP2card của tác giả Hai nguyên cũng thấy chưa hoàn hảo lắm.

Sau khi sử dụng và cài thử tương đối nhiều phần mềm trên máy Android tôi thấy gần như không có cách nào can thiệp được vào quá trình cài đặt phần mềm vào máy, là cho có ý định muốn cài ra SD ngoài không thực hiện được giống như trên WM.
Có bạn nào biết có cách nào chủ động cài các phần mềm ra SD External hay chỗ nào mình thích trong máy android không.
Tôi đang dùng thử bản APP2card của tác giả Hai nguyên cũng thấy chưa hoàn hảo lắm.

Đối với android thì cho tới giờ này vẫn chưa có cách hoàn hảo cho việc này đâu bạn.
Đây cũng là 1 trong những khiếm khuyết của nó (thua symbian, WM, RIM...).
Tuy nhiên, nếu máy bạn đã là Froiyo (2.2.1) thì việc chuyển các App sang thẻ sẽ dễ dàng và nhiều tùy chọn hơn đấy!
App2card của bác Hai Nguyen thật ra là cài đặt can thiệp vào ROM để mặc định App chỉ cài vào thẻ mà ko cào vào máy. Như vậy, nếu bạn thích cài vào máy cũng ko được.

dùng Titanium backup có chức năng chuyển toàn bộ data của phần mềm ra phần vùng Ext của SD card mà

dùng Titanium backup có chức năng chuyển toàn bộ data của phần mềm ra phần vùng Ext của SD card mà
hình như theo cách bạn nói hình như dùng cho máy root rùi,máy mình để zin chưa root mà,chưa thấy ai root con htc wf s cả

Rom MIUI cho phép mặc định thư mục cài đặt ra SD card (tất nhiên là trừ một số PM buộc phải cài trên máy, vấn đề này cũng do Rom tự phân biệt để cài đặt thích hợp).

Trước hết muốn cài apps lên thẻ nhớ thì phải chạy Android từ 2.2 trở lên và đã root. Rồi phân vùng thẻ nhớ ra làm 2.
Phân vùng 1 chia ở định dạng FAT32 để lưu DATA cá nhân.
Phân vùng 2 cũng chia ở định dạng FAT32 nhưng mà dùng để chuyển Apps sang.
Và cuối cùng là cài Link2sd để chuyển apps sang. Dùng Link2sd là có thể chuyển hoàn toàn được sang thẻ nhớ... :)

Back