• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài GPRS cho HP data Messenger

ak470302

Pác nào biết cách cài GPRS cho Em nó hướng dẫn giúp mình chi tiết cái. mình đang cần gấp máy mình đang sài viettel. hic mình cài tự động ( GPRS1 -- gửi 191) nhưng không được.

hic cơ quan mình bây h cấm vào mạng, mình thì có tý chơi cổ cánh nên thỉnh thoảng cần vào ngó xem tình hình thế nào.

Cam ởn các pác

Start /Setting/Connections/Connections/Tasks/My ISP/Add a new modem connection/Enter a name for the connection : Viettel
Select a modem : Cellular Line (GPRS)
next /Access point name : v-internet (nếu thiết lập cho MMS :v-mms, các bước còn lại giống nhau)
next/ User name và Pass : bỏ trống không điền gì cả
chon thẻ "Advanced..." chọn và nhập thông số vào dòng Use specific IP address :192.168.233.10/OK/Finish
Good Lucky!

GPRS Mobifone cho iPaq 912c

Start /Setting/Connections/Connections/Tasks/My ISP/Add a new modem connection/Enter a name for the connection : Viettel
Select a modem : Cellular Line (GPRS)
next /Access point name : v-internet (nếu thiết lập cho MMS :v-mms, các bước còn lại giống nhau)
next/ User name và Pass : bỏ trống không điền gì cả
chon thẻ "Advanced..." chọn và nhập thông số vào dòng Use specific IP address :192.168.233.10/OK/Finish
Good Lucky!

Em vừa tậu con iPaq 912C. Các bác cho em hỏi cách cài đặt GPRS cho con này nha ! Tổng đài bảo đã đăng kí, cài đặt cho SIM hết rùi nhưng em vẫn không lướt web được ! Thanks các bác nhiều.

Em vừa tậu con iPaq 912C. Các bác cho em hỏi cách cài đặt GPRS cho con này nha ! Tổng đài bảo đã đăng kí, cài đặt cho SIM hết rùi nhưng em vẫn không lướt web được ! Thanks các bác nhiều.

nói chung tất cả các máy sài winmo đều giống nhau,bác làm thủ công như trên đều được.hoặc tìm phần mềm cài tự động cài gprs -có trên diễn đàn

tổng đài báo đã đăng ký là đăng ký GPRS cho sim thôi còn máy phải thiết lập cấu hình GPRS thì mới vào mạng được

Các bác dùng thử phần mềm này nhé, em dùng thử, cài thấy ok lắm, tuy là của HTC nhưng chạy trên HP data Messenger vẫn ngon. Em không tải được file lên diễn đàn, các bác cần sài Buzz em theo nick YM: nguyenppa nhé hoặc vào goolge gõ HTC NetworkWizard tải về là ok!

Back