• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Calc4M v1.16-MÁY TÍNH KHOA HỌC ĐA NĂNG TRÊN MOBILE!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Calc4M v1.16 J2ME -scientific calculator​

Calc4M là một máy tính khoa học đa năng dành cho điện thoại di động. Nó hoạt động trên điện thoại có CLDC 1.0 và MIPD 2,0 điều này có nghĩa là hầu hết các điện thoại từ năm 2004 và sau này, chẳng hạn như SonyEricsson K700, Nokia 6230 và sau này đều có thể sử dụng được. Hiện tại PM đang được thử nghiệm trên các điện thoại SonyEricsson, Nokia và Motorola.

Nó được cấu hình và chứa hầu hết các chức năng thông thường như lượng giác và tính logarith, chuyển đổi, các hằng số, tính năng nhớ kết quả, tính toán trên hệ nhị phân và hệ thập lục phân.

MỘT SỐ TÍNH NĂNG CỦA PM:

* Hiển thị một màn hình chào mừng hay không.

* Hiển thị cuộc gọi hay không.

* Tự động trở về màn hình tính toán số học cơ bản hay không.

* Sử dụng chế độ toàn màn hình hay không.

* Lựa chọn khác nhau từ hai cách bố trí bàn phím .

* Lựa chọn kích thước phông chữ hiển thị trên máy tính.

* Lựa chọn định dạng số mặc định (sci / eng / mặc định)

Một điều quan trọng cần lưu ý là hầu hết các nút có hai chức năng. Bấm và giữ nút key để truy cập vào tính năng thứ 2 và nó hiển thị phía dưới bên phải của văn bản trên nút bấm.

Đúng là rất nhiều chức năng.. Như cái tên!
PM này các bro VH ra tay nữa thì sẽ dễ dàng sử dụng hơn và sẽ rất hữu ích trên dế yêu.
Thanks! =D>

thank pro nhiều
hix 9lần dowl 3lần thank:|

Cái này là căn bệnh trầm kha của các mem nhà ta mà. Down xong giông mà. nhưng không sao cả, miễn sao anh em xài thấy OK là được rồi. Mà có cái này bữa nào lỡ quên máy tính khoa học ở nhà thì các bạn học còn có cái xài cũng đỡ hơn là không có gì.:D

Tình hình là hôm nay đã có bản cập nhật đã fixx một số lỗi và bổ sung thêm một số tính năng mới. DOWN về xài nào bà con.

Calc4M 1.17 calculator for mobile phones

thanks anh nhieu
bam thanks roi ma chua thay phe,phai type de cam on moi duoc
cai nay chua dua can benh hay quen do o nha cua em nen cam on anh nhiu nhiu

thanks anh nhieu
bam thanks roi ma chua thay phe,phai type de cam on moi duoc
cai nay chua dua can benh hay quen do o nha cua em nen cam on anh nhiu nhiu

Nên viết tiếng việt có dấu để anh ấy nhìn thấy dòng cảm ơn của bạn đỡ đau mắt, mà đây cũng là nội quy của 4rum đó bạn

chẹp mình sắp học toán cao cấp 2 không biết nó có giúp được gì nhiều không:)) nhỉ

chẹp mình sắp học toán cao cấp 2 không biết nó có giúp được gì nhiều không:)) nhỉ

Tính năng mình đã giới thiệu rồi. Bạn cứ xài thử sẽ biết nó có phù hợp với nhu cầu của mình không

Back