• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CamDictionary 1.3.3 - Tra từ điển bằng camera, có tiếng Việt

BroThong

CamDictionary (ver 1.3.3.20111025)

f-1024-3

Thật ra phần mềm này không mới, đã được giới thiệu trong diễn đàn (xem ở đây). Tuy nhiên, đó là bản cũ, đây là bản mới với tên gọi mới, nhiều chức năng cải tiến và đặc biệt là có hỗ trợ tra từ sang tiếng Việt.

ss-480-1-3

Về cách tra từ thì nó không có thay đổi mấy so với bản cũ nhưng đã được cải tiến sao cho tra và dịch nhanh hơn. Bạn cứ hướng camera về phía từ cần tra và gần như nó sẽ dịch ngay lập tức, rất nhanh, từ dịch cũng tương đối chính xác.

ss-480-2-3

Đã test trên I9003, phần mềm chiếm RAM rất lớn (có khi vượt ngưỡng 60MB RAM), chạy trơn chu và mượt. Ứng dụng cần có internet để có thể dịch. Lưu ý, nếu mở ứng dụng lên mà không quay được thì bạn chọn các công cụ bất kì của ứng dụng (mình chọn AutoDetect) xong rùi nhấn phím Back là có thể quay được.

vậy phần mềm này ko có liên kết offline với từ điển trong máy như bản cũ hả bạn,mình đang xài lạc việt và mSPDict

Back