• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ về ADW Launcher Ex !!

ultrakill

Active Member
Em đang dùng cái Adw Launcher Ex. Nhưng khi em add widget thì ko thể sử dụng đc các widget của HTC sense trên bọn adw này. Có bác nào biết add widget của HTC Sense cho adw launcher ex thì chỉ giáo cho em với.
Em xin chân thành cảm ơn.

bạn cần widget nào mới đc chứ :( mình tìm trên market chỉ thấy mỗi cái đồng hồ thôi :(

bạn cần widget nào mới đc chứ :( mình tìm trên market chỉ thấy mỗi cái đồng hồ thôi :(

Ý mình là các widget có sẵn của bọn HTC sense (VD: Clock HTC, People HTC .v..v...) đã có trong máy nhưng ko dùng đc cho cho adw. H mình muốn dùng luôn những widget đấy trên adw launcher ex. Thì có cách nào ko. Mình cũng đã tìm một số widget tương tự trên market hay applanet nhưng ko đẹp bằng.
Thank!

Không bao giờ được đâu bạn ạ. Nếu như bạn dùng bản ROM không có Sense thì sẽ khong add được mấy cái Sense của HTC vào đâu. Còn vấn đề nữa khi add sense thì bạn phải Install nó nằm bên trong máy chứ không đươc ở bên SD card.

Không bao giờ được đâu bạn ạ. Nếu như bạn dùng bản ROM không có Sense thì sẽ khong add được mấy cái Sense của HTC vào đâu. Còn vấn đề nữa khi add sense thì bạn phải Install nó nằm bên trong máy chứ không đươc ở bên SD card.

bản rom của mình default có sense mà. Nhưng ko thể add các widget của sense lên thằng adw đc.

Tớ cũng không biết tại sao nó không cho add mấy cái của HTC nếu không dùng giao diện Sense của HTC.Mình khi dùng cái LaunchPro cũng như thế.chắc nó làm riêng nên không được

Tớ cũng không biết tại sao nó không cho add mấy cái của HTC nếu không dùng giao diện Sense của HTC.Mình khi dùng cái LaunchPro cũng như thế.chắc nó làm riêng nên không được
:D thì mấy cái widget đó là của sense mà. Nên ko add lên đc mấy cái launch khác. Thế mình mới hỏi các pro trên pdaviet chứ. ^^

Đã dùng ADW thì làm sao có Sense đc hả bạn?Lúc bạn kích hoat ADW thì cái HTC Sense sẽ off.

Thì tất nhiên dùng adw thì sense sẽ off.nhung mình muốn hỏi là có cách nào sử dụng dc widget của bọn sense trên adw ko?

Mình cài được thế này thôi

You nên xài launcher pro vì PM này cho phép add các widget mặc định của máy ngoài các widget kèm theo nó

đẹp wa pác hướng dẫn e làm thế.e sài hd2 sử dụng giao diện sene của htc hoài chán wa.

Back