• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat BT (Ứng dụng chatqua Bluetooth) vh bởi tôi.

jimmi_qyu

Chat BT​

Phiên bản:
2.6
Tính năng: Cái tên đã nói lên tất cả.
Cập nhật tính năng mới: Chat voice, webcam chat

Hướng dẫn sử dụng:

Bước 1: Những máy muốn chat với nhau yêu cầu phải có fonts tiếng Việt phải được cài đặt ứng dụng này.
Bước 2: Cả hai máy đồng loạt bật Bluetooth.
* Máy thứ I: lick vào sẵn sàng kết nối.
* Máy thứ II: Lick vào Kết nối
Khi đã làm xong bước đó các bạn có thể chat bình thường được rồi đấy.
Nếu các bạn muốn chat voice thì các bạn Mở Tuỳ Chọn -> Ghi âm -> Gửi
Webcam chat: Nếu các bạn dùng N72 (và các loại symbian S60 khác): thì các bạn nên mở nắp máy ảnh ra trong khi chat sẽ có hình ảnh như trên.
* Nếu các bạn dùng N70: Các bạn không cần mở nắp máy ảnh phía sau. Khi ấy ứng dụng sẽ tự động sử dụng máy ảnh phía trước để làm webcam

Link Download:

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/212046349/6e3ba3c4/Chat_BlueTooth.html[/DOWNLOAD]

Cái này hay quá ta,khoảng cách tối đa giữa 2 máy là bao nhiêu vậy bạn?có cả webcam cơ đấy.test xem sao nha.

Cái này chát qua bt mà, thì khoảng cách tối đa giữa 2máy là tầm phủ sóng của bt đó, tối đa 10m là cùng nếu ko có vật cản giữa 2máy

Uhm. Mình vẫn biết khoảng cách thông thường là vậy, nhưng nó có tính năng webcam không biết còn giữ đc khoảng cách đó ko,hiện giờ chẳng có máy thứ 2 để test. Ai test rồi ý kiến nhé. Hì

Khoảng cách tối đa giữa hai máy vẫn như cũ anhcoj ah. Không có gì thay đổi cả.

Khoảng cách tối đa giữa hai máy vẫn như cũ anhcoj ah. Không có gì thay đổi cả.

Hì....! :D cảm ơn jimmi_qyu ,mình đang định nhờ máy của ông bạn mình test xem sao đây!pm hay lắm bạn àh.

Mình thấy pm này còn ko bằng chat bt trước, ko nổi màu người chát như ya. Test n70 và n72 lỗi xảy ra trên n72 nháy màn hình ầm ầm đau hết cả mắt. Đươc mỗi cái thêm wc (với 10m thì nhìn nhau wa wc hay ho đây hehe)

Nếu muốn có 1 pm chat BT gióng như yahoo massage thì mình vẫn có đấy bạn ah. Tuy nhiên phiên bản ấy không có webcam, không có voice như phiên bản này.
Được cái có smilies (biểu tượng mặt cười yahoo). Khả năng chat nhiều máy cúng lúc. Nếu anh enm nào thích mai mốt em post chia sẽ với các anh em cũng được.:-?

Back