• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên Mobi với PM Nimbuzz V 2.1.0_S60V2-N70 ENG-VIE by TruBic (SymPViet)

TruBic

Well-Known Member
Giới thiệu ứng dụng:
Ứng dụng Chat "Nimbuzz Version 2.1.0_S60V2-N70 ENG-VIE by TruBic" cập nhật cho phép Bạn Chat trên các tài khoản như:
* Windown Live, Yahoo, Facebook, Google Talk, AIM ...
Gọi điện cho Bạn bè trên các tài khoản:
* Skype, Yahoo, Windows Live and Google Talk.
Chia sẻ các hình ảnh, Nhạc, Phim, Các tập tin của Bạn với Bạn bè.
*Thực hiện cuộc gọi qua Nimbuzz
*Chia sẻ vị trí qua bản đồ.
Bổ xung thêm biểu tượng cảm xúc.
Thêm tính năng: Bạn có thể làm Addmin để Banner, kick, người dùng trong phòng chat…. Và còn 1 số tính năng đang chờ các bạn khám phá.
Nội dung Việt hóa:
+ Ở phiên bản Nimbuzz 2.0.3 có 1 vài lỗi thế mà các bạn test không thấy ai nói gì hết vậy?
+ Ở phiên bản này: khắc phục 1 vài lỗi xảy ra trên bản của Dreamland ở phiên bản này trubic test hiện chưa thấy lỗi tự OUT nào, nên trong quá trình sử dụng các bạn phát hiện lỗi nào xin post lên đây để mình sửa lại nhé..
Mod âm thanh tin nhắn.
Tích hợp ngôn ngữ English-Việt cho các bạn có thêm lựa chọn giữa bản gốc và bản dịch.
Bỏ bớt các file không cần thiết, Thêm file *txt trong bản English.
Phiên bản này hiện test trên N70 thấy chạy rất tốt còn các dòng máy V2 khác Trubic ko chắc là sẽ chạy tốt ngoại trừ N72.
Để dowload các bạn bấm chuột phải chọn Save target As… và chọn nơi lưu tập tin.
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAViet!

Chỉnh sửa cuối:
Bác TruBic cho em hỏi cái là bác có lược bỏ đi thành phần nào không vậy mà em thấy nó nhẹ hơn bản gốc à. Em dùng N72 down trên trang chủ lên đến 918KB mà ở đây thấy có 750KB à

Bác TruBic cho em hỏi cái là bác có lược bỏ đi thành phần nào không vậy mà em thấy nó nhẹ hơn bản gốc à. Em dùng N72 down trên trang chủ lên đến 918KB mà ở đây thấy có 750KB à
Mình lược bỏ các ngôn ngữ khác, để lại eng, thêm việt vào nè. So với bản gốc nó nhẹ hơn khá nhiều đấy chứ phải ko bạn?

Mình lược bỏ các ngôn ngữ khác, để lại eng, thêm việt vào nè. So với bản gốc nó nhẹ hơn khá nhiều đấy chứ phải ko bạn?

Thank bác rất nhìu.À bác có pm MumMS VH bản full của 7610 ko bác?Em kiếm trong dd rồi mà ko tìm thấy,bác giúp em với nhé.Thank again

Thank bác rất nhìu.À bác có pm MumMS VH bản full của 7610 ko bác?Em kiếm trong dd rồi mà ko tìm thấy,bác giúp em với nhé.Thank again
ôi mình pó tay mình không sài phần mềm đó mà hình như trên PDAviet có mà bạn.
@All tất cả : tất cả ai đã dow bản hôm qua mình up nay xin quay lại bài 1 dow lại bản mình mới làm lại nhé.
Chân thành cảm ơn các bạn đã sử dụng phần mềm TruBic việt hóa.

@ALL: Những ai ko dùng được bàn SIS này xin mời qua đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=971278#post971278 để dow bản java cập nhật mới nhất nhé.
Dù là Java nhưng mà nó cũng không thua SIS nhiều lắm đâu, lại còn có thêm nhiều biểu tượng cảm xúc nữa.
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAViet!

cho hỏi đăng nhập ở đây là đăng nhập tài khoản yahoo hay là ji vậy?khi tôi vô tạo tài khoản mới thì thấy nó báo 1 lỗi "kết nối lỗi.Thử điểm truy cập khác?".vô fan quên mật khẩu của bạn thì nó dis ngay ra ngoài.nản.........:(

cho hỏi đăng nhập ở đây là đăng nhập tài khoản yahoo hay là ji vậy?khi tôi vô tạo tài khoản mới thì thấy nó báo 1 lỗi "kết nối lỗi.Thử điểm truy cập khác?".vô fan quên mật khẩu của bạn thì nó dis ngay ra ngoài.nản.........:(
Mình đăng nhập bằng tài khoản yahoo, hay tài khoản khác mà nimbuz hỗ trợ nhé bạn. Bạn xem lại xem nào.
Còn vào phần quên mật khẩu thì nó ko bị dis như bạn nói đâu, có thể do máy bạn đấy.

Kiểm tra lại cấu hình , hoặc gửi tin nhắn lấy cấu hình tới tổng đài, hoặc cài đặt cấu hình tự động . Nếu tất cả đều không được thì mình ko hiểu gì nữa cả, nếu là mình thì sẽ tính tới việc dọn dẹp thẻ nhớ và điện thoại .
Mình chưa test hết nhưng nghe bảo là phiên bản mới này ko tạo tài khoản mới, ko xem Maps được ! 2 lỗi chính của phiên bản 2.10

Kiểm tra lại cấu hình , hoặc gửi tin nhắn lấy cấu hình tới tổng đài, hoặc cài đặt cấu hình tự động . Nếu tất cả đều không được thì mình ko hiểu gì nữa cả, nếu là mình thì sẽ tính tới việc dọn dẹp thẻ nhớ và điện thoại .
Mình chưa test hết nhưng nghe bảo là phiên bản mới này ko tạo tài khoản mới, ko xem Maps được ! 2 lỗi chính của phiên bản 2.10
Phiên bản này xem Map được đấy em, còn tại tài khoản anh chưa thử.

cái này phải đăng nhập bằng tài khoản nimbuzz vào chương trình, sao vào yahoo, gchat ....
Không vào trực tiếp được !!
Posted via Mobile Device

cái này phải đăng nhập bằng tài khoản nimbuzz vào chương trình, sao vào yahoo, gchat ....
Không vào trực tiếp được !!
Posted via Mobile Device
Mình đăng nhập bằng tài khoản yahoo để vào chat được mà bạn. Bạn xem kỹ lại xem nào nhé.

Pm nay bi loi out khi muon .Xoa 1 nick dang chat. Trubic fix lai dum nha. Xem dug ko. Minh dung mobile nen viet ko dau .Sorry

Pm nay bi loi out khi muon .Xoa 1 nick dang chat. Trubic fix lai dum nha. Xem dug ko. Minh dung mobile nen viet ko dau .Sorry
Phiên bản mà Trubic VH ko có cái lỗi nào OUT đâu. Mình đã test kỹ trước khi up, vì thế mình mới up sau dreamland vài ngày đấy.

em vào nỏ kòn báo không kết nối được ý. Thằng ucweb6 kũng vậy, nhưng thằng opera vẫn ok. Các pro júp em phát.Thanks các bác trước nha.
Posted via Mobile Device

em vào nỏ kòn báo không kết nối được ý. Thằng ucweb6 kũng vậy, nhưng thằng opera vẫn ok. Các pro júp em phát.Thanks các bác trước nha.
Posted via Mobile Device
Kiểm tra lại cấu hình mạng mà nimbuzz sử dụng nhé các bạn, cũng có thể do mạng nơi các bạn đang ở đấy.
@ Dreamland, anh daoquangsu, anh lecong1978...và những ai dùng N70, N72 test dùm Trubic bản trubic dịch xem có bị lỗi gì ko chứ nghe các bạn nói các lỗi mà Trubic ko gặp phải trên N70. Thank tất cả rất nhiều.

Back