• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên mobi với ứng dụng Nimbuzz V2.2.0_S60V3 VIE-ENG (SymPViet)

TruBic

Well-Known Member
Lời đầu tiên trubic muốn nói là cho trubic gửi lời cảm ơn đến 2 người:
* Mod Caominh171 Đã hướng dẫn trubic rất nhiệt tình hack phone giùm mình và hướng dẫn cho mình cách đóng gói cho V3.. vì trước giờ sài V2 nên quen cách đóng gói của V2 và bây giờ dùng V3 nên hơi phức tạp khâu đóng gói.
* Onylove80 Đã chia sẻ cho mình 1 bộ font tuyệt vời để có thể đọc được 1 vài phần mềm việt hoá (Mobihex; TTpod)
Ứng dụng này có lẽ đã quá quen thuộc nên mình ko cần phải nói nhiều nữa.
Phiên bản này mình tích hợp 2 ngôn ngữ tiếng anh và tiếng việt cho các bạn có thêm lựa chọn.
Mặc dù trên diễn đàn đã có bản nimbuzz 2.2.0 việt hoá rồi nhưng đây là 1 trong các sản phẩm việt hoá của nhóm SymPViet.
Xin lưu ý: bản này dùng cho các dòng Fp2 (hiện test trên E72) sẽ hiệu quả hơn vì Trubic đã so sánh tập tin rsc của Fp2 và FP1, chúng có sự chênh lệch về số dòng string. Hiện mình đang làm bản cho Fp1 nhưng chưa xong, khi nào xong mình sẽ up!
Các bạn download tại ĐÂY nhé!
Nhân dịp năm mới xin chúc tất cả toàn thể mọi người trong ngôi nhà thân yêu PDAVIET một năm mới với thật nhiều thành công, Chúc tất cả thật nhiểu hạnh phúc!

Chỉnh sửa cuối:
Phần mềm này hay quá
Tuy nhiên khi mình cài đặt xong thì không vào được giống như trong hình ở trên.mà có thông báo "kết nối đến các điểm truy cập lựa chọn không thể được thành lập,chọn thử lại để kiểm tra thử lại hay vào web để khởi động Web nimbuzz"
chọn thử lại vẫn không được
chọn vào web thì đăng nhập nhưng đó là sử dụng trang Web của nimbuzz.
bạn nào gặp trường hợp của mình xin giúp đỡ mình nhé

Phần mềm này hay quá
Tuy nhiên khi mình cài đặt xong thì không vào được giống như trong hình ở trên.mà có thông báo "kết nối đến các điểm truy cập lựa chọn không thể được thành lập,chọn thử lại để kiểm tra thử lại hay vào web để khởi động Web nimbuzz"
chọn thử lại vẫn không được
chọn vào web thì đăng nhập nhưng đó là sử dụng trang Web của nimbuzz.
bạn nào gặp trường hợp của mình xin giúp đỡ mình nhé
cũng có thể do mạng đấy bạn, lỗi nàu lâu lâu mình cũng gặp phải nè.
@: ai dùng dòng v3 fp2 test dùm mình xem có bị như bạn này ko nhé! Mình xin cảm ơn rất nhiều!

cũng có thể do mạng đấy bạn, lỗi nàu lâu lâu mình cũng gặp phải nè.
@: ai dùng dòng v3 fp2 test dùm mình xem có bị như bạn này ko nhé! Mình xin cảm ơn rất nhiều!
Báo cáo: mình test rất tốt trên N82 rồi nè..

Posted via Mobile Device

Báo cáo: mình test rất tốt trên N82 rồi nè..
Posted via Mobile Device
ah, N82 là dòng fp1 nên bản này sài ko hiệu qủa đâu Hiếu, đợi mình làm lại bản cho fp1 rồi dùng nhé, tạm thời H cứ sài bản này đi heng.

ah, N82 là dòng fp1 nên bản này sài ko hiệu qủa đâu Hiếu, đợi mình làm lại bản cho fp1 rồi dùng nhé, tạm thời H cứ sài bản này đi heng.
Về việc vào mạng thì FP2 với Fp1 nó khác nhau cái gì mà lại ko hiệu quả vậy bạn?Mình dùng E71 - FP1 cũng thế à :

Về việc vào mạng thì FP2 với Fp1 nó khác nhau cái gì mà lại ko hiệu quả vậy bạn?Mình dùng E71 - FP1 cũng thế à :
ah, mình đã nói ở bài #1 rồi, nếu ko khác nhau thì nhà sản xuất ko làm ra nhiều bản cho các dòng máy đâu bạn à, có thể bản dành cho fp2 có thêm vài chức năng. Mình ví dụ máy N70 và 7610 có thể sài chung 1 bản của N70 nhưng máy 7610 ko thể dùng chức năng gọi điện qua nimbuzz như N70 được nè. Bạn hiểu rồi chứ?

Đúng là có khác thì phải, khi gõ xong nội dung chát mình không thể nhấn phím jotick(Ok) để gửi. Mà phải nhấn tùy chọn=> gửi. Mới được.. Như vậy thì lâu lắm.

Posted via Mobile Device

cẩn thận với người nước ngoài khi người ta muốn add nick. trên 4rum nimbuzz phản ánh tình trạng bị mất pass nhiều quá. thấy sợ.

Phần mềm này rất hay và đăng nhập ko bị lỗi. Chat voice rất tốt... Tiện cho mh hỏi là hiện tại có pmềm chat yahoo nào có thể nhận đc webcam của người chat bằng pc gửi cho ko? Mong nhận đc câu trả lời...

Chưa có đâu bạn ạ. Chỉ mới có Fring là có chức năng Video Call trên nền 3G, wifi,gprs nhưng cũng ko phải wa Yahoo.

Bản việt hóa này hình như bị lỗi phần sao lưu danh bạ trên máy? Mình đã làm backup mà không đc? Trong khi bản ENG thì vẫn backup phonebook đc ok.??

Back