• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia sẻ] H@ck N86 30.009 bằng cả Phoenix kết hợp với JAF :|

KiNGuyen

Đây không phải là bài hướng dẫn, vì thế mình ko khuyến cáo các bác làm theo cách này, chỉ là bác nào up fw 30.009 của N86 mà gặp trường hợp giống mình thì cũng nên thử, vì mình đã làm thành công.

Sau khi download fw 30.009 của N86 = navifirm + bản cook rồi, mình search cách up thì 99.99% kết quả tìm kiếm của google đều nói là up = JAF. Mình download JAF 1.98.62 + file ini để bản jAF này nhận dc N86, rồi up fw như hướng dẫn, nhưng tới bước "searching for phone...", mình nhấp nút nguồn rất nhìu lần nhưng kết quả ẫn "not found" (dù mình làm đúng các bước, ngay cả việc tắt pc suite để sử dụng deadphone, vì sợ nó xung đột với JAF)

Đành thử với Phoenix vậy, và không dc thật. Lúc refurbish, nó báo lỗi "checksum..." của file cook. Rùi theo hướng dẫn của bác q630666, lúc vào phần fw update của phoenix, khoan Refurbish mà vào option, add thêm file cook vào (còn thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484 vẫn để fw gốc). Refurbish dc, nó báo là thành công lun, nhưng chỉ có điều mày mở ko lên :D (Bác q630666 làm cách đó thành công trên e72)

Lúc này thì chắc cái phone nó dead thật rồi, mình lại quay lại dùng JAF 1.98.66 (JAF này mới dc), làm như cũ, thì lại ok.

Hum sau mình đã thử lại rồi. Up bằng JAF, chọn deadphone, tắt phone, nhấp nút nguồn... và vẫn "not found". Lại up bằng Phoenix, lại chết máy, và lúc này thì dùng JAF là ok.

Mình cũng ko hỉu tại sao. Bác nào bik thì giải thik jum`, còn bác nào up fw mà bị trục trặc giống mình thì cũng thử xem. Nếu dc thì thanks jum` :|

N86 khi cắm caps vào thì nó sạc và nhạn phone luôn rồi kể cả tắt nguồn cũng vậy...muốn thành công với jaf ở chế đô deaphone thì b hãy làm các bước hoàn tất khi tới bước cuối cùng(bấm yes rồi dữ nút nguồn ấy) b mới cắm phone vào dứ nút nguồn và bấm yes trên pc.

N86 khi cắm caps vào thì nó sạc và nhạn phone luôn rồi kể cả tắt nguồn cũng vậy...muốn thành công với jaf ở chế đô deaphone thì b hãy làm các bước hoàn tất khi tới bước cuối cùng(bấm yes rồi dữ nút nguồn ấy) b mới cắm phone vào dứ nút nguồn và bấm yes trên pc.

Vậy có phải là từ đầu tới cuối mình ko mở máy lên? Mình nghĩ nếu tắt phone thì cắm lúc nào cũng vậy. Trc' khi nhấn flash, mình cắm phone vào, nhấn flash, nhấp nhấp hay giữ chặt nút nguồn nó đều "not found..."

Muốn chạy N86 = JAF các bạn phải cài bản 1.98.66 thì mới boot đc máy để chạy.

mình hack bằng Phoenix 1 phát được ngay :D kô die phone:D giờ 4mat lại chắc kô dám hack đâu,tại mình làm die mấy con N73 rồi,nên sợ :!

mình hack bằng Phoenix 1 phát được ngay :D kô die phone:D giờ 4mat lại chắc kô dám hack đâu,tại mình làm die mấy con N73 rồi,nên sợ :!

Mình làm Phoenix với v21 thì dc, chứ v30 thì báo lỗi "checksum..." j` đó của file cook... Ko bik các bác thế nào.

Mình làm Phoenix với v21 thì dc, chứ v30 thì báo lỗi "checksum..." j` đó của file cook... Ko bik các bác thế nào.

Bạn tạo đường dẫn nhé chứ không chép đè sẽ ok thôi

Vậy có phải là từ đầu tới cuối mình ko mở máy lên? Mình nghĩ nếu tắt phone thì cắm lúc nào cũng vậy. Trc' khi nhấn flash, mình cắm phone vào, nhấn flash, nhấp nhấp hay giữ chặt nút nguồn nó đều "not found..."

Nhưng với n86 này cho dù tắt máy nó vẫn nhận phone bình thường.khi nhấn flash b khoan hãy cắm phone vào mà chớ cho hiên bảng thông báo nhấn yes và chờ tiếp lại co 1 bảng thông báo nữa hiện ra khoan hãy bấm yes mà cắm phone vào nhan nguon đồng thời nhấn yes..nhớ k dữ nút nguồn qúa 3s.mình dã làm dc như vậy trên n86,4 con n86 rồi đó b.lúc đầu cũng cắm máy vào trước nhấn nút nguồn kiểu gì cung not fuond nhưng làm như trên thì lại ok.

N86 fw30 hack với JAF để có hack vĩnh viễn và chạy bản cfw,dùng JAF 1.98.62 ok nhg thêm chút khéo tay nữa,hehe
phoenix chạy bất cứ bản cook nào cũng chết vì nó check crt,máy nào cũng vậy cả thôi,lựa chọn đúng phương pháp mà làm theo thì ko bao h sợ die ;)

N86 fw30 hack với JAF để có hack vĩnh viễn và chạy bản cfw,dùng JAF 1.98.62 ok nhg thêm chút khéo tay nữa,hehe
phoenix chạy bất cứ bản cook nào cũng chết vì nó check crt,máy nào cũng vậy cả thôi,lựa chọn đúng phương pháp mà làm theo thì ko bao h sợ die ;)

9 xáx,lúc đầu mình dùng Phoenix nhưng bị die mấy con nên chuyển sang JAF, :D cũng khổ với JAF này nhìu lắm,yêu cầu phải khéo tay và có 1 chút may mắn mới có thề nhấn nguồng dc :D có khi bấm nguồng cả tiếng đồng hồ nó vẩn trơ ra đó
kô biết khi nào n86 mới up fw mới nhỉ,nhìn bên V5 N58k nó úp fw 51 rồi :D

Ơ.. bạn nói sao chứ mình hack N86 với cooked fw bằng Phoenix đó thôi.. Mình làm theo bài hướng dẫn của Kojiro, ngon lành cành đào với v21. Lên v30 thì rắc rối wa'
http://www.pdaviet.net/showthread.p...are-V20-amp-v21-bằng-phoenix-hoặc-jaf/page2

Nhân tiện cho mình hỏi lun, cái check crt có ý nghĩa j` vậy bạn?

V30 thì hack bằng JAF với chế độ deadphone , đến lúc hiện ra bảng thông báo lần thứ 2 mới cắm cable và nhấp nguồn trước khi bấm ok là xong.

Ơ.. bạn nói sao chứ mình hack N86 với cooked fw bằng Phoenix đó thôi.. Mình làm theo bài hướng dẫn của Kojiro, ngon lành cành đào với v21. Lên v30 thì rắc rối wa'
http://www.pdaviet.net/showthread.p...are-V20-amp-v21-bằng-phoenix-hoặc-jaf/page2

Nhân tiện cho mình hỏi lun, cái check crt có ý nghĩa j` vậy bạn?

bản nào cook rom mà chạy bằng phoenix,ảo thế :|
cắm vào nó lại chả lăn quay ra ngay

đấy đâu phải cook rom :-j
cook rom mà chơi phoenix nó chả lăn quay ngay ra đấy ý chứ

Bạn ơi, cho mình hỏi, trong JAF có phần nó hỏi Cable đt, của mình là N86 fw 30.009, nhưng mình tìm ko thấy thì phải làm sao?
Khi Dead phone thì chỉ việc flash lại thôi là đc, phải ko bạn?

Bạn ơi, cho mình hỏi, trong JAF có phần nó hỏi Cable đt, của mình là N86 fw 30.009, nhưng mình tìm ko thấy thì phải làm sao?
Khi Dead phone thì chỉ việc flash lại thôi là đc, phải ko bạn?

Thường thì flash là dc. Không thì đem ra tiệm. Lúc trc' mình cũng bị chết, flash = JAF là ok. Còn vụ kia, bạn dơn JAF bản 1.98.66 là ok.

acc acc, hồi chiều buồn buồn sao ngồi fomat lại,JAF gần 4 tiếng mới xong :(( mà ơi,cái con N86 này khó chợi thật :D

Lâu quá không thấy FW mới của N86 anh Tiến (z01222282682) nhỉ. Em đang ngứa tay cái N86 của chị em lắm rồi nè.

Pro ơi?
E đang dùg 6720 s60v3 9.3,chỉ hỗ trợ hack bằg phoenix đc thui.vì hack bằg JAF đòi hỏi máy phải tắt nguồn,nhưg all dòg 9.3 đều bị sạc pin khi kết nối usb.
Bây giờ e muốn hỏi pro rằg,e có thể kết hợp cả 2 cách trên đc k ạ,tức là cho chạy phoenix xog rùi để deaphone và dùg JAF để hack khi đó máy sẽ k auto khởi độg đc nữa.theo pro có đc k?
Lý do mà e k muốn hack bằg phoenix là format sẽ mất hack,còn hack JAF thì k mất,nên e muốn dùg JAF ạ!
Xin pro cho e ý kiến để e quyết định vụ này ạ.e xin thank trước ạ!

Back