• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa và tạo ảnh với ứng dụng ImagePlus phiên bản 2.13

TruBic

Well-Known Member
Mặc dù trong thời gian qua, trubic786484 bận rất nhiều chuyện gia đình nhưng cũng ráng việt hoá cái Imageplus phiên bản 2.1.3 này cho mọi người có nhu cầu cần dùng.
Ứng dụng này gồm có 3 mục chính
*Mở hình ảnh : Bạn chọn ảnh có sẵn trong điện thoại để chỉnh sửa
*Tạo hình ảnh : Bạn có thể tạo ra tấm ảnh riêng cho mình với các dữ liệu có sẵn trong ứng dụng.
*Thông tin
Các bạn vào mục cần thao tác và bấm vào chọn
*Mở hình ảnh : các bạn chọn mục này thì phần mềm sẽ tìm đến các nguồn có chứa ảnh,bạn chọn 1 tấm rồi thao tác chỉnh sửa như sau
Bấm Options nó sẽ ra các mục
Chèn : bạn có thể chọn 1 trong các mục Văn bản, Biểu tượng, Khung ảnh, Hình ảnh.
Hiệu ứng: bạn có thể chọn các hiệu ứng có sẵn như Che mờ, làm méo, Vòng xoắn,Gợn sóng, Độ sáng,Tương phản. Các bãn chọn 1 mục nào trong số những mục này rồi bấm phím OK sau đó di chuyển chọn vùng mà bạn muốn đặt hiệu ứng
Cũng còn khá nhiều điều thú vị nữa các bạn hãy khám phá tiếp nhé
Chúc các bạn vui vẻ !

Đang mầy mò làm thử hồi tối , đi làm về đã thấy anh em up rồi Kaka !:D

Chỉnh sửa cuối:
Đang mầy mò làm thử hồi tối , đi dạy về đã thấy anh em up rồi Kaka !:D
Uh. Anh Trung gjỏi thật. Bản eng mới ra thì suãt hjện bản vjệt liền, hoan hô anh Trung. Ủa anh Thangnd31082 là nhà gjáo hả anh.

Posted via Mobile Device

Uh. Anh Trung gjỏi thật. Bản eng mới ra thì suãt hjện bản vjệt liền, hoan hô anh Trung. Ủa anh Thangnd31082 là nhà gjáo hả anh.

Posted via Mobile Device

tìm hiểu kỹ chưa mà phát biểu vậy bạn >:) >> bản này ra lâu lắm rồi :-?

tìm hiểu kỹ chưa mà phát biểu vậy bạn >:) >> bản này ra lâu lắm rồi :-?
Posted via Mobile Devicesao nóng tính vậy bạn .Dù là ra lâu nhưng PDA mới cập nhật bản eng ngày 3.8.2009 và ngày 6.3.2009 trubic vh.bản này.

Posted via Mobile Devicesao nóng tính vậy bạn .Dù là ra lâu nhưng PDA mới cập nhật bản eng ngày 3.8.2009 và ngày 6.3.2009 trubic vh.bản này.

Anh trai dịch vào ngày 6.3 sao bây giờ mới post vậy =))=)). Cả 2 người ai nói cũng đúng cả , bản En thì mới xuất hiện trên PV và sau đó ít ngày là bản VH này của Trubic, còn về CT này thì có lâu rồi thậm chí nó đã đc VH bởi tác giả T&H vào năm 2007, lúc đó chắc là dịch trên PC vì chưa xuất hiện các công cụ VH trên mobi :D:D.

Anh trai dịch vào ngày 6.3 sao bây giờ mới post vậy =))=)). Cả 2 người ai nói cũng đúng cả , bản En thì mới xuất hiện trên PV và sau đó ít ngày là bản VH này của Trubic, còn về CT này thì có lâu rồi thậm chí nó đã đc VH bởi tác giả T&H vào năm 2007, lúc đó chắc là dịch trên PC vì chưa xuất hiện các công cụ VH trên mobi :D:D.
hic! Anh nhầm tại già cả rồi bận việc nên viết lộn, xin đính chính lại cái này anh việt hóa và up ngày 6.8.2009 hìhì. Cảm ơn nguoiqualoicu đã nhắc nhở.

Chỉnh sửa cuối:
Back