• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển đổi nhanh giữa các chế độ sóng (GSM, UMTS, DOUBLE)

HHT2010

:)) Chuyển đổi nhanh giữa các chế độ sóng (GSM, UMTS, DOUBLE)

Điện thoại nếu để ở chế độ chờ 3G rất mau hết pin. Để ở chế độ auto thì đi đến vùng sóng chập chờn làm gián đoạn cuộc gọi nếu đt đang ở chế độ sóng UTMS (nó sẽ tự ngắt sóng 3G chuyển về GSM). Muốn chủ đông chuyển về GSM thì phải vào phần cài đặt máy rất lâu. Tiện ích nho nhỏ QuickNet nầy giải quyết điều đó (k cần boot lại máy nhé) vì có nhiều lựa chọn hơn cho các bạn:

1/Mình thấy dùng pm dưới đây (QuickNet) có độ tùy biến cao hơn, có thể chọn giữa 2 hoặc 3 chế độ theo ý mình,...như mình chỉ dùng 2 mode là: GSM và Double (để nó Auto trả lại sóng GSM ở những chỗ k có sóng UMTS).
2/ Tùy chỉnh icon cho nó xuất hiện bao lâu trên màn hình tùy ý ( chọn 1s cho lẹ ). Mỗi lần nhấp lên icon là nó chuyển sang chế độ khác tùy theo mình chọn ở bước 1.
3/ Di chuyển icon tùy ý đến chổ nào truy cập lẹ nhất trên máy (và đặt phím tắt vào nó cũng được).

Link down: http://www.box.net/shared/bsxdm7fdy7 (41,2KB)

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi sao mình cài rùi khi mở nó báo:tính năng ko hỗ trợ vậy pạn.?!?mình dùg e65

Last edited by a moderator:
ban oi sao minh cai rui khi mo no bao:tinh nang ko ho tro vay pan.?!?minh dug e65

File nầy dùng chung cho S60V3 và S60V5 nhưng chưa signed, bạn chịu khó dùng ct signed cho máy mình nếu máy chưa hack.

Chắc không hỗ trợ fp1 rồi. Khà khà Máy mình kài ngon. Nhưng chuyển bằng thao tác bình thường cũng nhanh. Không phải restart máy. Nên kài pm này xong lại del ngay

Chắc không hỗ trợ fp1 rồi. Khà khà Máy mình kài ngon. Nhưng chuyển bằng thao tác bình thường cũng nhanh. Không phải restart máy. Nên kài pm này xong lại del ngay

Hi, hi...Mèo khen mèo dài đuôi! Máy nhanh chắc là xịn lắm, chụp phía sau đuôi máy và post lên cho xem tí, hi, hi...

Đâu. Máy cùi bắp nhất trong dòng v3

Thì cùi bắp mới khoái xem cái đuôi nó... Giờ mới thấy mọi người vẫn phần lớn bị vụ signed nó hành. Pm nầy dùng chung cho S60V3, S60V5 đều được. Nếu trục trặc thì dùng SisEditor signed lại. Mình đã post nhiều bài trả lời và pm SisEditor rồi nhưng giờ nó biến mất cùng 1 ngôi sao cấp bậc luôn rồi, hi, hi...

Mình dùng pm này vào chỗ mất sóng mà k thấy nó chuyển sang 2g gi cả.hic dùng trên e71 ko bít tính năng của nó có phải khi song 3g yếu hoặc mất sóng nó tự động chuyển sang 2g k

Mình dùng pm này vào chỗ mất sóng mà k thấy nó chuyển sang 2g gi cả.hic dùng trên e71 ko bít tính năng của nó có phải khi song 3g yếu hoặc mất sóng nó tự động chuyển sang 2g k

Lâu lâu gặp người ngứa miệng phải nói. Chính vì sóng nhà mạng có những chỗ hắn k auto chuyển qua 2G trở lại mà cứ chớp chớp hoài mau hết pin của máy ( tức là máy vẫn phải dò tìm sóng 3G). Tôi post bài nầy để mấy bạn chịu khó đọc kỹ để hiểu: Có những chỗ chưa có sóng 3G hoặc lúc k cần thiết xài sóng 3G thì đây là tiện ích để chủ động cho máy về chế độ 2G lâu hết pin. Bình thường k xài pm nầy thì cứ vô mênu của máy mà thực hiện, thế thôi, hết.

oh! thank! có cái này tiện hơn hẳn! đở tốn pin nì! thank anh1

Co cai nao dung duoc cho pf1 ko nhi? Tim mai cha thay

pf1 là gì? Pm nầy xài chung cho S60V3(fp1, fp2), S60V5, S^3 được hết. Nó là 1 ct giống như phím tắt để truy cập nhanh vào máy thực hiện đổi mạng 2G, 3G cho lẹ và chủ động theo ý mình chứ k thay đổi chức năng gì của máy. Pm nầy là file no signed nên khi cài đối với máy chưa hack thì phải chịu cho dùng thêm ct signed trên máy của mình. ( Vd: Siseditor V0.72 đã post ).

Back