• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển ký tự thành mã vạch để dùng Barcore đọc!

tiny1990

Anh em hãy mở chương trình quét mã vạch lên nhé.
và quét mã vạch của hinh em up lên nhé. ;;)

Để làm được điều này. thì các bạn hãy truy cập vào web site này nhé http://mobilecodes.nokia.com/create.jsp?terms=accepted

rồi nhấp vào vòng tròng "Link" để tạo mã vạch với 1 đương dẫn
hay nhấp vào dòng text để viết tin nhắn nhanh. khi các bạn ở ngoài dịch vụ internet công cộng thì khi soạn tin nhắn bằng diện thoại rất lâu. các bạn chỉ cần nhấp vào đó và gõ kí tự. Lập tức bến tay phải sẽ hiện lên 1 ô vuông gọi là mã vạch. các bạn lấy điện toại ra và quét mã vạch đó. xong rồi luu lại và gui tin nhan.
hay các bạn nhập sốt điện thọai vào ô "DIAL" để có số điện thoại bị biết thành mã vạch.

Xem hinh

Sao không ai quan tâm đén vấn đề này nhĩ
Em nghĩ cái này rất hay đó chứ. sao k ai làm thử đi rồi cho em biet cảm nhận với.

Các bác hãy lấy đt ra và quét mã vạch của em nhé

Mở phần mêm mã vạch và khám phá cái hình này nhé. Rất cảm ơn các bác đã xem. hihi

Bnạ nên làm thêm 1 bài hướng dẫn sử dụng Barcore! Bản thân mình còn dùng không được nữa là :( Làm sao? Cân ống kính như thế nào để đọc, chứ nó cứ scanning hoài à :-?

Bnạ nên làm thêm 1 bài hướng dẫn sử dụng Barcore! Bản thân mình còn dùng không được nữa là :( Làm sao? Cân ống kính như thế nào để đọc, chứ nó cứ scanning hoài à :-?

Đơn giản thôi bạn hãy xem hình mình up len nhé. Chú ý nhé: bộ đọc mã vạch này rất hay. chỉ tiếc là nó đọc được những ô vuông thôi. không đọc được các vạch dài đâu.

* nếu dt mà atuto fucus (tự động lấy nét) thì để cự li nào cung được khoảng 20 - 40 cm. (N95, N73, N93 ...)
* nếu dt k có như N80 (chỉ có chụp xa và chụp gân) nên các bạn gạt cái nút chụp hình sang cái hình có (bông hoa).

bây giờ đưa điên thoại lên màn hình và quet thôi. thời gian quet rất nhanh chỉ từ 2 - 5 giây là có kết quả. mình test tren N95 thường. chỉ mất 2 -3 giây à

Hình 1 : mở chương trình
Hình 2 : là đang quét (khi chưa đạt kết quả nó sẽ có ô vuông màu đỏ)
Hình 3 : là đã thấy được két quả quét (nó hiên lên ô vuông màu xanh lá)
Hình 4 : là nội dung của bức hinh đã quét được

Luu ý: khi các bác nào xài N95, N95 8G, N93 , N80 có wifi. các bạn thấy link nào hay thì copy và dán nó vào trang web tạo mã vạch của nokia nhé. rôi dùng dt quet cái mã vạch đã được tạo ra ở trang web. xong roi duyet trang web đó bằng dt. (xem hướng dẫn ỏ bài đầu tiên)

cái này hay đấy, nhưng mới chỉ scan đc text thôi, scan đc hình ảnh có phải hay hơn nhiều ko nhỉ.

mấy con dòng máy điện thoại nhật thường có sẵn phần mềm đọc mã này .mình cũng có 1 em đọc mã này tuyệt vời

E72 có phần mềm scan hình ( file văn bản) ra dạng text đó. Dùng để khi làm biếng ghi :D, chụp một phát là có liền nhưng không hỗ trợ tiếng Việt

N95 dùng như nào .mà mã vach hình vuông đó để làm gí.nhiều web tải phần mềm nó có ô vuông đó.mà em bật cái barcode lên thấy nó báo scan hoài .

Các bạn vào trang này tạo Barcode có bằng Tiếng Việt được nè. Cái trang tạo Barcode của Nokia nó ko tạo ra Tiếng việt.
Có Tiếng Việt nghĩa là khi điện thoại mình quét cái barcode đó, nó hiện ra chữ Tiếng Việt nha.

http://www.i-nigma.com/CreateBarcodes.html

Thế ai cho mình cái phần mềm Barcode đó đi, tìm mà hok thấy.

Tìm thấy rồi, down trên trang chủ mà cài xong click vào nó điếc ngắt ah. máy 6120c.

Ah, máy mình k dùng dc.:D

Chỉnh sửa cuối:
cái này để nghịch thì đúng hơn. thời gian up rồi quét. tét trên n95 +96 thấy scan hoài bực mình lắm

Back