• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có nên và có bảo hành được không?

biendond

Mình mới có con 5800XP(hàng mới cóng luôn).Mình đã update luôn lên FIRMWARE 30.0.011.Cũng ngay lúc này mình thấy khi chạy 2 ứng dụng thì lúc sau đã có hiện tượng nóng máy.Sau đó lại lỗi:mấy lần đơ,1 lần ấn nút power không được phải tháo pin.Đến bây giờ sau gần một tháng dùng:nạp pin khoảng 2 tiếng xong,duyệt web khoảng 3-4 tiếng hết pin.Mà nói là một tháng nhưng chỉ có 10 ngày dùng thôi đó.Mình đã xem pin hàng xịn thật(cách xem giống quyển hướng dẫn)(nhưng chỉ Made in china).Mình thấy nó cũng chả hơn về độ trâu với N72 là mấy.Phải chăng pin bị lỗi?Mong các pro chỉ giáo.Giờ phải giải quyết sao.Liệu care có bảo hành cho không trong khi mình chỉ có thẻ ghi so imei:(

pin của mình là made in korea???
cái dòng ở dười có ghi chử china kìa
Mình mới có con 5800XP(hàng mới cóng luôn).Mình đã update luôn lên FIRMWARE 30.0.011.Cũng ngay lúc này mình thấy khi chạy 2 ứng dụng thì lúc sau đã có hiện tượng nóng máy.Sau đó lại lỗi:mấy lần đơ,1 lần ấn nút power không được phải tháo pin.Đến bây giờ sau gần một tháng dùng:nạp pin khoảng 2 tiếng xong,duyệt web khoảng 3-4 tiếng hết pin.Mà nói là một tháng nhưng chỉ có 10 ngày dùng thôi đó.Mình đã xem pin hàng xịn thật(cách xem giống quyển hướng dẫn)(nhưng chỉ Made in china).Mình thấy nó cũng chả hơn về độ trâu với N72 là mấy.Phải chăng pin bị lỗi?Mong các pro chỉ giáo.Giờ phải giải quyết sao.Liệu care có bảo hành cho không trong khi mình chỉ có thẻ ghi so imei:(

độ trâu ở đây là dung lượng MaH bạn àh , vì 5800 là màn hình cảm ứng thì lượng pin tiêu thụ khi bạn sử dụng sẽ nhiều hơn rất nhiều , còn tình trạng pin nóg lên thì cũng hoàn toàn bình thường thôi , khi sạc bạn hok nên sử dụng ứng dụng để tránh hiện tượng trai pin , đối với việc bảo hành thì care hok bảo hành vụ này , trừ trường hợp là pin của bạn bị lỗi khỉ thuật nào đó thôi , bạn thử sử dụng vài ngày và xem thế nào , nếu như vẫn bị như thế thì bạn nên mang lên care , bạn cứ mang thẻ ghi số IMEI lên nokia nó bảo hành cho , good luck

Nhưng mà mới dùng được vài ngày làm gì đã trai pin nhanh vậy.Mình dùng N72 phải cả nửa năm pin mới tồi tệ đi.Đây không chỉ là nóng pin mà nóng đến mức làm cả máy nóng lên(mới dùng mà đã thấy xót rồi:(()Nghe nhạc chắc gì được trên 10 tiếng vì dùng < 5 tiếng đã thấy mất vạch đầu rồi.Còn bạn vừa nói trai pin thì nó không bảo hành đúng không.

Theo mình thì bạn nên ra care bảo hành. Mà bạn ở đâu thế, ở chỗ mình thì ở care vắng lắm, chắc chỉ ở tp lớn mới đông và phải chờ lâu thôi.
Biết đâu ra đó năn nỉ họ một hồi hò bảo hành cho thì sao.

Trời,mình đã làm gì cái điện thoại đâu.Không phải lỗi tại mình mà sao khó quá à!

Chỉnh sửa cuối:
Còn bảo hành thì mình cứ tận dụng chứ mua máy mới làm gì mà phải băn khoăn có bảo hành được k?

Sao lại vậy.Có bạn trong diễn đàn dùng 7-8 tiếng Wifi cơ mà,nghe nhạc mấy ngày cơ.

bạn có thể duyệt web tối đa là 5h, ko nghe nhạc, còn muốn nhiều hơn thì để chế độ offline, tắt hết các chương trình chạy ẩn, ko sử dụng theme hiệu ứng, để độ sáng màn hình xuống thấp nhất thì chắc bạn có thể thêm được 1h nữa, còn duyệt web 3-4h mà còn đòi nghe nhạc thì ko có đâu, nghe nhạc mấy ngày, mỗi ngày 2h, thì ok, đấy là nghe nhạc ko, và máy để ở chế độ chờ

Sao lại vậy.Có bạn trong diễn đàn dùng 7-8 tiếng Wifi cơ mà,nghe nhạc mấy ngày cơ.

Posted via Mobile Device
làm j tới 7-8 tiếng bn pin trâu 5k8 lướt wjfj 4 tiếng là cùg,nếu mún như zậy fải xài 2 cục pin lận hoặc gắn cục pin đag rao bán trên ebay đó cục pin này bự gần bằng cục gạch lận

cái nàu thấy có vấn đề có thể do bạn có chương trình nào chạy ẩn! Bạn thử flash lại xem! Còn pin CHINA là phải rồi vì NOKIA có hãng ở china mà đa số các máy phân phối đông nam á linh kiện made in chi na nhưng bạn yên tâm là hàng thật!

Theo mình thì bạn nên mang ra care xem sao.Vì dẫu sao hàng mình mua là hàng xịn thì gặp trục trặc cũng phải đến bắt đền nó chứ

cái nàu thấy có vấn đề có thể do bạn có chương trình nào chạy ẩn! Bạn thử flash lại xem! Còn pin CHINA là phải rồi vì NOKIA có hãng ở china mà đa số các máy phân phối đông nam á linh kiện made in chi na nhưng bạn yên tâm là hàng thật!
Theo như mình biết thì kể cả ở châu âu cũng rất khó kiếm được hàng chính hãng sản xuất ở Phần Lan,nói chung toàn hàng xịn sản xuất ở CHina thôi

Back