• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Coloredit - Chỉnh theme theo ý muốn

tuanloc1

coloredit - chỉnh theme theo ý muốn​

Phần mềm chạy trên nền Python, dùng để thay đổi màu sắc chữ, biểu tượng của chủ đề.
Bạn tải về một chủ đề mà mình yêu thích, nhưng khi cài vào thì hỡi ôi có một số mục chữ có màu trùng với màu nền của chủ đề (đọc tin nhắn, hiện số cuộc gọi, xem lịch …), rất khó chịu. Hoặc bạn muốn chỉnh sửa chủ đề cho phù hợp với ý thích của mình hơn, đây chính là lúc bạn sử dụng phần mềm. Ngoài ra nó còn có chức năng đổi tên / xóa, giải nén / đóng gói file MIF và chuyển đổi hình ảnh jpg, png và định dạng gif svg (Cái này chưa kịp test).
Bên dưới là một vài hình ảnh minh họa (bên trái là chưa sửa, bên phải đã sửa).​

Sử dụng :
Để sử dụng tất cả các tính năng của ứng dụng, cần phải bật chức năng truy cập File ẩn của hệ thống. (Bật CaffsOff hoặc Open4All )
Bước 1: vào Tùy chọn > Thông tin > “Tất cả các màu sắc” để xem tất cả các mã màu (Màu sắc tập tin được chia thành 6 phần được ký hiệu từ A > F). Bước này có thể bỏ qua vì trong quá trình chỉnh sửa các mã màu cũng đã hiện ra bên dưới để bạn test rồi.
Bước 2: vào Tùy chọn > mở > chủ đề đã cài đặt chọn chủ đề cần sửa.
Bước 3: chỉnh sửa màu sắc chữ cho chủ đề:
- Để di chuyển qua lại các mã màu từ A1>A25, B1>B29,.. : Các bạn sử dụng phím gạt trái (hoặc số 4) & phải (số 6)
- Để di chuyển qua lại các mã màu từ A>B>C,... : Sử dụng phím chọn giữa ( số 0 )
- Sau khi chọn được mã màu cần chỉnh sửa như trên. Để thay đổi màu sắc, các bạn nhấn phím gạt trên (số 2) > Di chuyển 4 phím để chọn màu > Chọn xong nhấn phím giữa.
>> Sau khi chỉnh sửa xong vào Tùy chọn > sao lưu một tệp. Xong > Hưởng thụ thành quả.
Dưới đây là một số mã màu mình đã test được. Các bạn test thử trước đi rồi hãy đào sâu tìm hiểu nữa nhé!
P/S: bảng mã màu mình để luôn cả phần tiếng Anh nhé (Vì google nó dịch nhiều khi mình không hiểu là gì luôn nên để vậy cho ae dễ test).
B5 : Biểu tượng cột anten ( màn hình Chờ)
B6 : Biểu tượng cột Pin (màn hình Chờ)
C15 : Chữ phím chọn trái (màn hình Chờ)
C16 : Chữ phím chọn phải (màn hình Chờ )
C51 : Chữ số điện thoại khi có cuộc gọi đến ( Các Chủ đề thường bị lỗi ở phần này – chữ và nền cùng màu trắng hoặc đen )​

Color Edit v2.0 EN:
LINK DOWNLOAD

Last edited by a moderator:
phần mềm hay quá. hồi trước mấy lần em dùng themes Iphone cũng không hiện tên, thời gian khi gọi đi hay có người gọi đến. Hay khi vào đọc tin nhắn thì màu chữ lại gần giống màu themes cũng chịu luôn. tks anh

Phần mềm ok phết..có thể khắc phục 1 số theme dành cho FP1 mà FP2 k hiển thị được

xin phép hỏi làm sao để bật chức năng file ẩn của hệ thống
(cài đặt xong nhưng không sử dụng được).Cám ơn nhiều.

Pm này good ra fết mình đang cần.có nhiều theme đẹp mà màu chữ nhìn hoa cả mắt.giờ thì ok rồi.ơ sao mình kài python 1.45 mà vẫn không vào đc là thế nào hả bác chủ topic

Chỉnh sửa cuối:
Pm này good ra fết mình đang cần.có nhiều theme đẹp mà màu chữ nhìn hoa cả mắt.giờ thì ok rồi.ơ sao mình kài python 1.45 mà vẫn không vào đc là thế nào hả bác chủ topic

Bác nào cài PM này không chạy xin chép thêm tệp đính kèm dười đây vào C/sys/bin nhé.

mình chép rồi nhưng mà không vào đc.tiếc thật

Bạn thử cài bộ python của vothien xem, mình đang sài bản của bạn ấy đó. Rất tốt. Trước đây cũng có một số PM py thon máy mình cài vào sài không được (trong khi người khác sài bình thường) nhưng từ khi sài bản đó thì OK hết.

Mình vào e system xóa txt đi cài 1.46 mà lỗi cập nhật.bộ python của vothien là bản nào vậy.up mình xin đc không.diễn đàn nhiều trang thế này ol qua điện thoại mà lần thì chắc là :((

Hix.tải về cài mà cứ lỗi cập nhật hoài.đã gỡ bỏ hết bản cũ và đã xoá txt ở e/system.bó tay rồi bác àh

Pm quá đỉnh.một số theme đẹp nhưng nó không hiện rõ chữ khi có người gọi đến.Giờ thì chỉnh đc rồi nhưng lại xóa mất những cái theme đấy rồi.Tiếc thế :D

Mình đang cài bản này: http://www.mediafire.com/?dmzjz03kdai
Thành công nhớ báo cho mình vui với nhé! :))
mình thành công rồi.hehe mình cài python b đưa lên lỗi cập nhật hoài.đêm qua cài lại python cũ mò mò thế nào lại đc mới đểu chứ :D pm quá tuyệt =))
hic.chán vậy.lỗi cập nhật thì format máy đi cho nhanh
nếu tuyệt vời thế thì bạn 4mat lại máy là chắc chắn cài được mà. phần mềm có từ lâu rồi nhưng ít ai quan tâm tới box python nên ít biết nó nếu không ai giới thiệu

mình mà nghe bạn suýt nửa thì hỏng ăn :p

Chỉnh sửa cuối:
tìm tất cả các mục mà không kiếm đâu đc cái file txt :(( tiếc thế pm tuyệt vời thế này

nếu tuyệt vời thế thì bạn 4mat lại máy là chắc chắn cài được mà. phần mềm có từ lâu rồi nhưng ít ai quan tâm tới box python nên ít biết nó nếu không ai giới thiệu

Thank's nhju . Phần mềm này rất hay nhưng k hỗ trợ cảm ứng của s60v5 . Phải dùng bàn phím ảo . Thank's nhju lắm .

Back