• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dễ dàng downdoad link 4share bằng operamini

duylinh27884

Moderator
Dễ dàng downdoad link 4share bằng operamini

Đầu tiên show cho ae xem cái ảnh quay màn hình trước đã để bảo mình chém :D

Trước đây khi tải về 1 tập tin nào đó mà gặp link 4share chắc hẳn ae ai cũng nản và xin link tải khác ngay vì đa phần ae điều dùng operamini để lướt web (ucweb thì ko nói đến) bởi trình duyệt này vừa nhanh vừa nhẹ nhàng hơn operamobile,nhưng khổ nổi nó lại ko tải được file từ link 4share,có thể nói 4share luôn là nỗi ám ảnh của người dùng operamini,nhưng nay nỗi ám ảnh đó đã ko còn nữa.Mình sẽ hướng dẫn các bạn tải link 4share bằng operamini mà ko gặp trở ngại bởi việc đếm 20giây của nó(nhanh hơn cả dùng operamobie để tải,bởi operamobile còn phải đợi nó đếm hết 20giây,cái này khỏi :D )
-Đầu tiên khi nhấn vào link tải của 4share xong các bạn chọn vào Lassic để chuyển qua style pc

-Nhấn vào Slow download nó sẽ hiện lên đếm giây

-Tiếp đến là đến phần quan trong nhất,các bạn hãy paste đoạn code này vào javascript:alert(c=1)

-Nó sẽ hiện ra một thông báo,các bạn hãy chọn OK

-Link tải sẽ hiện ra mà khỏi phải đợi đếm giây

-Vậy là xong lick vào tải thôi :D

Test ok trên operamini 6.50(27359)
Với những host đếm giây khác như mega...thì mình chưa test,ae có thể thử xem sao.
Chúc ae thành công:D

Thời gian load từ địa chỉ mobile sang PC style + paste cái script chắc cũng nôn gần đến hơn 20s rùi bác nhỉ. Nếu như ngay từ đầu vào thằng PC style có lẽ sẽ tiết kiệm hơn nhiều :)
Mà mình thấy Operamini có cái hạn chế là thời gian bắt đầu download khá lâu, so với Opera Mobile thì click 1 phát là no download thằng về rùi :D

Thời gian load từ địa chỉ mobile sang PC style + paste cái script chắc cũng nôn gần đến hơn 20s rùi bác nhỉ. Nếu như ngay từ đầu vào thằng PC style có lẽ sẽ tiết kiệm hơn nhiều :)
Mà mình thấy Operamini có cái hạn chế là thời gian bắt đầu download khá lâu, so với Opera Mobile thì click 1 phát là no download thằng về rùi :D

Nhanh hơn chớ bạn,operamini load trang rất nhanh,phải nói là siêu nhanh,chỉ chậm ở việc đợi nó kết nối rồi tải như bạn nói,còn bạn dùng operamobie load trang đợi nó mở giựt giựt cũng cả buổi chưa kể đến việc phải đếm giây.Tính ra thì operamini vẫn thoải mái hơn chớ nhỉ :D

Mình đã chuyển qua chế độ classic rồi mà sao k thấy slow download vậy bạn, còn cái đoạn mã kia thì dán vào chổ nào vậy, có fải dán vào thanh địa chỉ opera không.

Mình đã chuyển qua chế độ classic rồi mà sao k thấy slow download vậy bạn, còn cái đoạn mã kia thì dán vào chổ nào vậy, có fải dán vào thanh địa chỉ opera không.
past vào thanh địa chỉ đó bạn.lúc trước thì 4share nó hiện ra 2biểu tượng download(hình đồng hồ) 1là premium download và slow download,cò bi giờ ko thấy nữa.

past vào thanh địa chỉ đó bạn.lúc trước thì 4share nó hiện ra 2biểu tượng download(hình đồng hồ) 1là premium download và slow download,cò bi giờ ko thấy nữa.

link đã nâng cấp khó mà download rồi,chỉ còn cách coppy link qua opera mobile

Cách trên bài 1 dạo trước vẫn dùng được nhưng có lẽ 4share đã nâng cấp nên sau này ko còn dùng được nữa,4share đã bỏ slow download và nhấn mã javacrip nó hiện lên 1 giây cuối cùng nhưng ko hiện ra link down load.Hôm nay mình sẽ giới thiệu thêm cách mới để tải file từ 4share đơn giản mà hiệu quả hơn trên bài 1,cách này khỏi phải dùng code javacrip mà cũng ko cần chuyển qua chế độ destop của 4share mất thời gian như ở bài 1,khi gặp 1 link 4share các bạn cứ làm theo như trong hình

Nếu lần đầu chưa hiện ra link thì bõ x đi,luân phiên thay đổi từ htm thành xhth,từ xhtm thành htm khoảng 2 lần link sẽ xuất hiện.
Trên là áp dụng cho 4share còn nếu bạn gặp 1 link mediafire vẫn chưa hiện link download thì nhấn phím *0 cho trình duyệt reload lại trang khoảng vài lần sẽ có link tải.Những cách này mình đã test thành công 100% nên các bạn có thể yên tâm áp dụng!

sao opera mini của mình bên dưới nó đã hiện "click here for refesh page",cứ làm vậy hoài là nó tự xuất hiện link down mà tải thôi.

sao opera mini của mình bên dưới nó đã hiện "click here for refesh page",cứ làm vậy hoài là nó tự xuất hiện link down mà tải thôi.

Back