• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DEdit_ Trình soạn thảo văn bản đa năng

Caominh171

DEdit v0.76 r12 Repacked S60v3 FreeWare

Trình soạn thảo văn bản đa năng

Giới thiệu:

Bản này đã có khá lâu trên 4rum, nhưng xài wa mình thấy nó khá nhìu chức năng và dễ dùng. Đây là trình soạn thảo văn bản đã khá wen thuộc với S60, bên v3 mình cũng có nhưng chưa thấy ai giới thiệu sâu về tính năng của nó, và hơn thế nữa, bản mình giới thiệu đây đã được mình mod thêm chức năng khá hay cho những ai dùng đt lướt web. Xem nhé!

Cài đặt: Vẫn sign trước khi cài, máy nào hack rồi thì khỏi cần!

Chức năng trực quan:

- Chỉnh sửa văn bản chuyên nghiệp, có thể soạn nhiều file văn bản cùng lúc
- Hỗ trợ hầu hết bộ mã hóa (bao gồm cả Unicode va UTF-8)
- Có khả năng mở lại những file đã mở trước đó, ngoài ra còn hỗ trợ nhớ vị trí đang sửa dở dang (Bookmark)
- Mở được những file dung lượng lớn (vài mb hoặc hơn thế nữa) [Điều này X-plore kp thể làm được, file lớn wa' sẽ treo liền]
- Dễ hơn khi biết sử dụng phím tắt

Giao diện ứng đây:

- Bạn có thể dễ dàng tùy chỉnh cài đặt màu sắc giao diện, kích cỡ phông chữ theo ý thích:

- Cuối cùng là chức năng khá hay mà mình mod thêm, nó hỗ trợ tối đa cho những người thường xuyên duyệt web bằng điện thoại, dễ dàng post bài với gần như đầy đủ các mã code web (cái này mình lấy cảm hứng từ 4rum của mình đó) như: (sẽ rõ hơn khi đối chiếu lên hình)

1. Basic Code: chứa những code như In đậm, In nghiêng, Ẩn, Gạch dưới, Chèn ảnh, Chèn đường dẫn,...

2. Colour Code: chứa những code về màu sắc như Xanh dương, Đỏ, Đỏ sậm, Xanh lá sậm, Cam sậm, Tím,...(những màu thường dùng thôi àh)

3. Font Code: chứa những code thường dùng trong 4rum mình như Arial, Comic Sans MS, Courier New, Tahoma, Times New Roman, Trebuchet MS

4. Position code: chứa 3 code định vị văn bản như Canh giữa, Canh trái, Canh phải

5. Size Code: chứa 6 code chỉnh cỡ chữ từ 2->7

Kết luận: Với tất cả các code trên cộng với khả năng soạn thảo khá pro của pm thì khi không có PC, bạn vẫn có khả năng post bài lên diễn đàn rồi :D, quá tuyệt phải không nào!

Download: 1 file cài đặt

P/S:

Bản Việt Hóa đã có ở Đây!

=> Cùng test nhanh nào!!!

Chỉnh sửa cuối:
Có đánh được tiếng việt không bạn?

Đánh được TV hay ko còn tùy máy bạn àh, nếu dòng ko có HĐH tiếng Việt thì chưa có chức năng đánh TV, phải nhờ pm VnTelex hay pm tương tự can thiệp vào nha bạn!

Đánh được TV hay ko còn tùy máy bạn àh, nếu dòng ko có HĐH tiếng Việt thì chưa có chức năng đánh TV, phải nhờ pm VnTelex hay pm tương tự can thiệp vào nha bạn!

Em N77 của mình hdh tiếng anh có đánh được không bạn?Cái vntelex đấy kiếm ở đâu thế?:-??

Vậy với những máy không có tiếng việt thì phải dùng kết hợp cái này với VNtelex mới post bài tiếng Việt bằng mobile phải không MOD?:-?

Vậy với những máy không có tiếng việt thì phải dùng kết hợp cái này với VNtelex mới post bài tiếng Việt bằng mobile phải không MOD?:-?

Chỉ cần VNtelex là post bài có dấu tiếng Việt rồi.:p

Chỉ cần VNtelex là post bài có dấu tiếng Việt rồi.:p

Ặc. Em xài E71 nên gõ Telex và chưa xài cái này nên chưa rõ mà anh.Mà chưa biết thì phải hỏi rõ để chỉ cho mấy thằng bạn nó xài N73 mà muốn gõ tiếng Việt ấy.:):)

Ặc. Em xài E71 nên gõ Telex và chưa xài cái này nên chưa rõ mà anh.Mà chưa biết thì phải hỏi rõ để chỉ cho mấy thằng bạn nó xài N73 mà muốn gõ tiếng Việt ấy.:):)

Dễ mà anh, cứ vào pm, đánh nội dung theo kiểu Telex, rồi chọn Trái, chọn dòng Việt Nam gì đó để chuyển wa TV, xong copy & paste thôi!

PM này hay waa..
Dùng Uweb mà post được như trên PC rùi, nhưng còn thiếu bảng code biểu tượng mặt người mà lại hay dùng khi post bài lên dđ :-?

PM này hay waa..
Dùng Uweb mà post được như trên PC rùi, nhưng còn thiếu bảng code biểu tượng mặt người mà lại hay dùng khi post bài lên dđ :-?

Nhưng Pm này hỗ trợ thêm nhiều tính năng giúp cho bạn dễ dàng edit bài viết cho hoàn chỉnh hơn mà. Nó có nhiều mục chỉnh sửa FONT, cỡ chữ,...cho bạn tha hồ edit bài nhá.;;);;)

Dùng thời gian hôm nay mình mới khám phá ra và tạo thêm vào “Tin mẫu” mục “Biểu tượng vui” mà khi ae PViet chúng ta khi post bài hay dùng.
;)

Tin đính kèm. Tải về giải nén pass SymPViet rồi copy vào !\Data\Ded\tpl

:)):)):))

Back