• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Devlex PhoneScreen Incl Desktop--Ứng dụng hiển thị màn hình mobile trên PC

i_love_baby387

Devlex PhoneScreen v5.00 Incl Desktop S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned Cr@cked-TgSPDA

PhoneScreen là một công cụ để hiển thị màn hình điện thoại di động trên PC( lý tưởng để sử dụng trong khi thuyết trình và các cuộc biểu tình:p )
PhoneScreen có 2 file cài: 1 file cài đặt trên điện thoại và một trên máy PC. Điện thoại của bạn kết nối với máy PC bằng cách sử dụng hoặc Bluetooth, WiFi hoặc ngay GPRS \ 3G

Các tính năng:

* Hiển thị màn hình của mobile và cập nhật theo thời gian thực trên máy tính của bạn.
* Kết nối với PC rất dễ dàng.
* Cài đặt dễ dàng
* Hỗ trợ chụp hình từ mobile
* Hỗ trợ kết nối nhiều điện thoại cùng một lúc.
* Hỗ trợ kết nối không giấy đến hơn 10m

Yêu cầu hệ thống:

* Windows XP hoặc Windows Vista
* Điện thoại S603v3 hoặc S60v5
* Kết nối giữa mobile và PC có thể bằng cáp, bluetooth, wifi ( 3G, GPRS )

Đã test và hoạt động rất Ok. Sau khi cài trên mobile vào PM thì màn hình như sau

Vào setting chọn kiểu kết nối ở mục 1 , chọn thiết bị kết nối ở mục 2, rồi OK thoát ra ngoài.

Chọn options-->register--> số bất kỳ như 1 chẳng hạn là đăng ký xong.

Cài đặt file cài trên pc. Cài đặt xong vào Pm ở mobile chọn options-->connect. Lúc này trên pc sẽ báo nhận thiết bị. Bạn cứ làm bình thường nếu phone và PC đòi ghép thiết bị ( của mình là bluetooth ) và khi màn hình đã hiện như sau là ok

Vậy là đã thành công. Bạn có thể chuyển đổi màn hình trên mobile và trên pc cũng thay đổi theo. Bạn có thể bật camera lên và test thử, tính năng rất hay, ko bị giật:) Với PM này bạn cũng không phải lo lắng và việc lấy ảnh chụp màn hình những game hay Pm khó lấy ảnh nữa. Thuận tiện và đơn giản:)

Chỉnh sửa cuối:
Chủ thớt test đi sau đó cho thêm thông tin nhé!

thằng này nó không có kết nối bằng cáp thì uổng quá.....chỉ wifi và blutuoch thì bó tay....đã test tren pc intel 845 ram 512 già mua năm >:)>:)99

Kết nối bằng wifi chẳng thấy động tĩnh gì đã làm theo đúng cách, anh e nào kết nối thành công bằng wifi cho tí thông tin.

giống chức năng mobiolawebcam, nhưng mobiolawebcam ok hơn đó, có hổ trợ quay phim và chụp hình lại :D

1 soft quá hay, hôm nọ có coi trên echip thấy cũng có soft tương tự thế này :D

Ở cái mục Server Address gõ địa chỉ IP của wifi vào là kết nối được ngay ý mà hehe.

Chỉnh sửa cuối:
làm sao để chương trình trên PC dùng full các bạn chỉ giúp. thanks

Chương trình pc đâu có phải dùng thuốc gì đâu bác :-/ quan trọng là chương trình trên phone mà

Lạ nhỉ. Trong pm làm gì có chỗ nào chỉnh độ phân giải đâu:-/ Em dùng pm này ko thấy lỗi chi cả:-/

Lạ nhỉ. Trong pm làm gì có chỗ nào chỉnh độ phân giải đâu:-/ Em dùng pm này ko thấy lỗi chi cả:-/

Mình cũng hok bik nữa, khi kết nối thành công, trên màn hình PC hiện ra thế này đó, tuy mình bấm j nó hiển thị theo nhưng cứ bị đen đen, vỡ hình thế nào :(

Mình cũng hok bik nữa, khi kết nối thành công, trên màn hình PC hiện ra thế này đó, tuy mình bấm j nó hiển thị theo nhưng cứ bị đen đen, vỡ hình thế nào :(

Hay bác chưa đăng ký :p Thấy mỗi khả năng đó sáng lạng nhất:p

làm = wifi cả buổi, dc e chết liền luôn đó các bác, set IP sever wifi luôn rồi mà cũng ko kết nối dc, chương trìng trên máy tính chỉ hiện

Back