• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi type RM và up FW cho các máy nokia

Sau 1 buổi chiều tìm tòi nghiên cứu, khi test thì thót tim, cuối cùng mình cũng đủ gan dạ để test và đem thành quả post lên cho mọi người cùng học hỏi.=D>=D>
Việc máy xách tay, có loại RM sẽ ko có code tiếng việt, nên việc đổi RM để up FW có code tiếng việt thì như một số bạn nói là khá khó khăn.Mình xin nêu ra cách làm như sau:

1. Các bạn dùng tool của của Kojiro để down FW mới về(nhớ là down cái có code tiếng việt nhé)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

2. Các bạn copy lại tất cả các file vừa down về cho vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XYZ( XYZ các bạn nhớ đổi thành RM hiện tại của máy nhé, ko để RM của FW vừa down)

3. Các bạn up FW bằng phonenix một cách bình thường theo hướng dẫn ở
đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=43741

Mình đã test thành công trên n96-3 RM-472 đã chuyển thành RM-247 để có code tiếng việt, thật là sướng quá đi:(:)(:)((

P/S: Bài viết có dựa vào một số tài liệu của anh em trong pda.:D

@phihoanght_Làm vài cài hình vào nữa cho nó oai phong lẫm liệt bạn nhé!

Hi cái này quan trọng chủ yếu ở phần change file name còn lại các bước anh em pda đã post bài viết rõ ràng và mình cũng đã đưa link nên mạn phép ko post lại nữa nhé, các bạn có thể view topic.

p/s: có tác dụng đối với tất cả các máy nokia

anh em cẩn thân trường hợp này nhé
mình cũng làm thanh công con n96 Rm-472 to Rm-247 ok
nhưng rất vất vả đó.
muốn làm đc thì fai có file Rm-247 cao hơ hẳn với rm-472
mình ver gốc Rm-472 20 mình chuyển về rm247 từ 20 , 12 11 đều not ok
nhưng up len ver 30 ok all
thân
và 1 số mình chuyển ok nữa như : Rm-421 to Rm-320 ok all
thân

Anh cho em hoi luon, Nokia 5610 rm 359 chuyen sang rm 242 de co tieng viet, em chuyen ca buoi chieu bang phoenix ma no cu bao loi "No connection to phone. Cannot start mode change for phone mode before flashing." mac du may em dang bat va nhan ket noi voi pc dang hoang, em flash 30 lan ca buoi chieu ma cu bao vay hoai, em la nokia 5610 rm 359 cua hang T-Mobile. Anh co cach ji giup em voi. em xin cam on. anh thong cam, may em bi chuong trinh Avira virus pha mat Vietkey (no noi vietkey co virus va "phang" lun)

Back