• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod CHT9000 bị sóng yếu!

angle_wings

máy sửa xong rùi! hư chip radio! mắc ác! Mod xóa bài dùm em! Thanks mọi người đã tận tình giúp em!

Chỉnh sửa cuối:
sóng yếu có thể là do lỗi của radio dó bạn! bạn thử up radio khác cho máy xem sao.

ngoài lí do , do điện thoại của bạn còn do mạng nữa, chẳng hạn mình dùng mobi và vina, cùng điều kiện nhà cao tầng thì thằng vina thất thế hơn , thử up bản radio khác nếu không được thì có lẽ do chip thu phát song có vấn đề hoặc chân angten của điện thoại tiếp xúc kém, nói chung có nhiều lí do khiến điện thoại sóng yếu chứ không phải chỉ do phần mềm ( bản Radio ) hãy thử các cách xem sao? chúc vui:D

ngoài lí do , do điện thoại của bạn còn do mạng nữa, chẳng hạn mình dùng mobi và vina, cùng điều kiện nhà cao tầng thì thằng vina thất thế hơn , thử up bản radio khác nếu không được thì có lẽ do chip thu phát song có vấn đề hoặc chân angten của điện thoại tiếp xúc kém, nói chung có nhiều lí do khiến điện thoại sóng yếu chứ không phải chỉ do phần mềm ( bản Radio ) hãy thử các cách xem sao? chúc vui:D

Thank anh! vậy nếu hư chíp thu phát sóng đó thì sửa hết khoảng bao nhiu vậy anh? đang đau đầu về chuyện đó! hic hic!

Thank anh! vậy nếu hư chíp thu phát sóng đó thì sửa hết khoảng bao nhiu vậy anh? đang đau đầu về chuyện đó! hic hic!
Máy Bạn đã thử nhiều Bản Radio nhưng vẫn vậy.
Bạn nên vệ sinh máy để cho những chổ tiếp điểm của Anten tiếp xúc tốt hơn

nếu bạn đã thử nhiều bản radio ma vẫn vậy thì tốt nhất là nên đem ra tiêm cho thợ kiểm tra thử xem sao. mình có dùng con này đó nhưg k bị lỗi vậy.

Máy Bạn đã thử nhiều Bản Radio nhưng vẫn vậy.
Bạn nên vệ sinh máy để cho những chổ tiếp điểm của Anten tiếp xúc tốt hơn

nếu bạn đã thử nhiều bản radio ma vẫn vậy thì tốt nhất là nên đem ra tiêm cho thợ kiểm tra thử xem sao. mình có dùng con này đó nhưg k bị lỗi vậy.

Thanks các anh! để em đem ra tiệm thử xem sao! chắc cái này hư phần cứng quá! :(( kiểu này là tốn trên 1tr rùi!

Thanks các anh! để em đem ra tiệm thử xem sao! chắc cái này hư phần cứng quá! :(( kiểu này là tốn trên 1tr rùi!

làm gì mắc vậy, không có đâu, chỉ vài trăm là cùng, kiểm tra thử kết nối wifi và bluetooth nữa nếu sóng yếu hoặc không có wifi trong vùng đang có thì có lẽ do phần cứng thật

Chủ topic này đã xác nhận là lỗi chip radio và sau khi thay thì OK rồi. Vậy nếu bạn đã thử qua tất các các bản radio khác nhau, rom khác nhau... mà vẫn không khắc phục được thì mang qua mấy bác thợ xem sao! :-??

Còn ai sửa được và sửa ở đâu thì qua khu vực Tư vấn mua bán sửa chữa ở Khu thương mại tham khảo nhé! ;)

Back