• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dragon Dictation - App giúp chuyển giọng nói thành văn bản

blackcatdn

Viết tin nhắn trên iPhone đã thật dễ dàng so với các loại điện thoại khác rồi nhưng cứ như hổ mọc thêm cánh khi giờ đây một phần mềm mới xuất hiện với cái tên rất kêu: Dragon Dictation. Phần mềm này có khả năng chuyển đổi giọng nói của bạn thành văn bản.

Thử nghiệm trong môi trường yên tĩnh thì kết quả đạt được rất tốt.

Nhưng như thế cũng có nghĩa là nếu bạn muốn nhắn tin khi đang trên đường thì sẽ phải hét thật to đấy và tất nhiên là nó chỉ hiểu được ngôn ngữ tiếng Anh thôi đấy nhé. Phần mềm đã có trên iTunes và free
Tuy nhiên App này chỉ hỗ trợ cho iTunes ở Mỹ hoặc nước ngoài. Ai có file thì post lên giúp mình ngen. Mình ko có file này :|
Update thêm link MF

Chỉnh sửa cuối:
App này hay wa! Cám ơn bác chủ Toppic nhé! Để test thử xem thế nào! Thanks!!!

Đính chính thêm: App này cần phải có Wifi. Ra đường lấy đâu ra Wifi mà nhắn tin hả bác chủ Toppic!

Last edited by a moderator:
Đính chính thêm: App này cần phải có Wifi. Ra đường lấy đâu ra Wifi mà nhắn tin hả bác chủ Toppic!

Thì dành cho những lúc bạn ở trong nhà,hoặc khi ra đường thì ghé quán Cafe nào đó xài tạm wifi :p.

Hehe, mình chỉ tiếc là mình xài FW 3.0 nên ko xài được app này. hix... nâng cấp lên 3.1.2 nghe nói ít soft support..
Mình lên 3.1.2 lâu rồi mà chưa thấy như bạn nói bao giờ. Apps và Games luôn luôn phát triển để đi theo FW chứ FW không bao giờ đi theo Apps và Games cả ;)

Mình cũng dùng fw 3.1.2 cũng bị văng ra ngoài,hix.Thèm cái này quá để test tiếng Anh :(

Thử Sync lại đi các bác. E dùng trên FW 3.1.2 OK mà. Chúc các bác thành công và vui vẻ!

hic, cái này vể thử mở itunes ra, mình thấy miễn phí cài lên giờ dùng được rùi, nhưng mình nói vào thì cũng ko thấy nó dịch đúng lắm, ko biết có phải là trình độ tiếng anh kém quá ko

Hehe...Phát âm chuẩn mới được bạn ạ. Và điều kiện chỗ bạn dùng App phải yên tĩnh!

Back