• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng pm nhắn tin của VietNam Messaging để nt miễn phí.

Status
Không mở trả lời sau này.

q630666

Mình đang dùng cái Alofun của VietNamnet.Hnay chia sẻ 1 mẹo nhỏ cho các bạn dùng Vina,mobi,và Viettel tận dụng các tin nhắn miễn phí của nhà mạng nhé.
Đầu tiên bạn download file bên dưới về rồi cài vào di dộng.Hoặc vào http://wap.mobiguru.org trên đt để tải về.Cài xong sẽ có giao diện như sau:
Tiếp theo là chọn mạng di động bạn xài.Ví dụ bạn xài vina thì bạn chọn vào vina phone.Điều kiện là bạn phải đăng kí 1 tài khoản bằng số điện thoại của bạn trên trang www.vinaphone.com.vn .Mục đích của việc này là mình sẽ dùng đc 10 tin miễn phí của mạng vina.Khi dùng cái này nt thì người nhận sẽ nhận đc tin nhắn từ chính số đt của bạn đã dk trước.
Đăng kí trên trang chủ xong thì ta đăng nhập vào gsms này.
Bấm lựa chọn rồi chọn thêm .Sau đó đánh số đt và pass của bạn vào.

Tiếp theo đến mục nt.Các bạn chọn vào số đt các bạn vừa thêm.Có các dòng nhập số đt rồi nhập nội dung.Sau đó bấm lựa chọn >> gửi tin.1 lúc sau sẽ hiện lên 1 dòng gồm 3 chữ hoặc số.Nhập vào rồi Đồng Ý.Khi nào nó rung 1 cái tức là đã gửi đc tin.Lưu ý là phải nhập đúng chữ hoa và chữ thường nhé.

Mỗi tài khoản vi na sẽ đc 10 tin miễn phí 1 ngày.Tin thứ 11 trở đi là 220d/ 1tin
Các bạn làm tuơng tự như trên với Mobi và Viettel
Mobi , viettel là 5 tin nhưng chỉ nhắn đc nội mạng.Còn các tin ra ngoài mạng là 200d 1 tin
Cái này khá có tác dụng đúng không :D

Thêm 1 mục nữa là Alofun.Các bạn có thể tạo tài khoản tại Alofun để nt cho rẻ.Tìm hiểu thêm mục này thì vào trang chủ của nó là http://messenger.alofun.vn

Bro nên thay con dấu :"Q630666" thành "PdaViet" thì hơn. Khẳng định đẳng cấp của 4rum chứ.

Cái này mình xài lâu rồi mà, của tác giả phichidev mà, tưởng diễn đàn có rồi nên mình ko post

cái này nó bắt kết nối mạng để kiểm tra thì cũng quá tội khi dùng GPRS

Chỉ miễn phí cho các tin nhắn nội mạng thì phải, chắc là giống như ta nt trên trang chủ của nhà mạng.

Cái này là PM nt bằng các tài khoản đã đang ký trên các mạng hoặc là trên trang alofun, các bác được free tiền SMS nhưng các bác phải trả tiền GPRS/3G, cũng quá tội

Co dang nhieu dau pro . Dt v3 ma khong co Gprs , 3G thi vat di la dc roi . Moi lan gui tn chac het 1 den 2 dong la nhieu .

Ai nói là 1, 2. Nhà mạng làm tròn lên 10kb, dù 1kb cũng thành 10kb. 10kb đâu có giá 1, 2d chứ. Cái này mình xài đã lâu. Tưởng ai cũng biết nên k có nói.
Nhưng chỉ nên dùng lúc nào k wan trọg thôi. Nt nhjều lúc k đc, nhjều lúc cả 2h sau mới tới. Bất tiện.
Túm lại cũng tốt.

Cái này là chỉ thay vì mình lên ttrang chủ của nhà mạng nhắn tin miễn phí thì pm này cho phép ta sử dụng trên điện thoại,nếu dùng 3G thì xài cái này sẽ tiết kiệm được mỗi ngày 10 tin...cũng đỡ đấy nhỉ ?

uh,cái này có lâu rồi nhưng cũng lâu rồi không sài nữa. vì khi nhắn tin tới số người nhận chỉ có vina k\laf hiện số còn viettel thì hiện số 196 nên không khoái lắm. trong khi giờ tin nhắn cũng rẻ, thằng em đăng kí cho cái sim sv nên nhắn tẹt mà không dùng tới nó nữa. nhưng quả thật với các bạn sinh viên thì đây đúng là phần mềm hữu ích.

dùng phần mềm này các bạn nên vào web http://messenger.alofun.vn đăng kí vài nick về sài rùi muốn gửi mạng nào cũng được. với điều kiện bạn phải có 1 sim beeline và phải ở vùng phủ sóng beeline nhé . vào alofun lập tài khoản vào thế là cứ kick hoạt thôi nhớ là sim còn khoảng 1 hay 2 k thôi nhé thế là cứ soạn tin nhắn kick hoạt và nạp tiền vào thôi nhé nạp tối đa chỉ được 510k thôi đó , không mất 1 xu nhé chúc các bạn thành công.
Mình copy bên www.tinhte.com có gì các bạn cú test thử nhé. giờ mình cũng đang dùng 2 nick tài khoản 510k/1 nick.Ok!VN

trời có từ lâu lắm rồi.diễn đàn nhà mình có rồi mà.
vẫn mất phí gprs ma.đâu phải miễn phí hoàn toàn đâu.viettel vẫn 10 tin bình thường.ngoại mạng có mất tiền đâu.nt trên máy tính thì k nt đc ngoại mạng.nhưng nt wa gsms nhắn được ngoại mạng.

phần mềm này có từ 2007, khi ấy cước gprs còn cao nên ko tiết kiệm là mấy, nhưng bây giờ cước rẻ hơn nhiều rồi, và nhất là ai dùng 3g trọn gói thì phần mềm này giúp ích cho bạn nhiều đấy chứ, như mình dùng gói m50 của vinaphone 50k/tháng được dùng free 100mb data, như vậy thay vì nhắn tin thông thường nhắn bằng phần mềm thường xuyên sẽ giúp bạn tiết kiệm khoảng 10 sms x 250 đồng x 30 ngày = 75 nghìn đồng, con số cũng ko nhỏ phải không nào. Tất nhiên nhắn bằng phần mềm này cũng có nhiều bất tiện như phải nhập chapcha, thỉnh thoảng mạng có vấn đề, nhưng tính ra vẫn có lợi ^^

hiện tại đăng kí 10 tk Vina! nhắn tin cả ngày không thấy hao tiền! hihi! sim SV nó hỗ trợ luôn phí GPRS

dùng phần mềm này các bạn nên vào web http://messenger.alofun.vn đăng kí vài nick về sài rùi muốn gửi mạng nào cũng được. với điều kiện bạn phải có 1 sim beeline và phải ở vùng phủ sóng beeline nhé . vào alofun lập tài khoản vào thế là cứ kick hoạt thôi nhớ là sim còn khoảng 1 hay 2 k thôi nhé thế là cứ soạn tin nhắn kick hoạt và nạp tiền vào thôi nhé nạp tối đa chỉ được 510k thôi đó , không mất 1 xu nhé chúc các bạn thành công.
Mình copy bên www.tinhte.com có gì các bạn cú test thử nhé. giờ mình cũng đang dùng 2 nick tài khoản 510k/1 nick.Ok!VN
Mình cũng có vài cái rồi.Cách này của bạn hình như nó fix đc lỗi rồi bạn ạ

Hay thật,sàj thằng này mạng mobi 30t/ng ko có chèn quảng cáo..chứ lên web nó chèn thêm quảng káo thấy ghét qúa

Hay thật,sàj thằng này mạng mobi 30t/ng ko có chèn quảng cáo..chứ lên web nó chèn thêm quảng káo thấy ghét qúa
Ko phải 30 tin 1 ngày đâu.Thỉnh thoảng bạn đc tặng vài tin giờ nó thành 30 tin.Mới dùng chỉ đc 5 tin miến phí mỗi ngày thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back