• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng thẻ 1Gb để Up Rom qua thẻ nhớ được không ạ?

eragon1322

Em tìm mua mãi cái thẻ 128 hoặc 256 nhưng không tài nào kiếm được.
Em Up Rom qua thẻ 1Gb được không các bác, và bản chất vì sao tốt nhất là dùng thẻ dung lượng thấp ạ.
Mong các bác trả lời giúp em sớm ạ, em máu Up Rom lắm rồi ạ

Em up được rồi nhưng Up xong bản For HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.02b) của bác NhocBanMe thì máy không có sóng cũng như không vào được danh bạ. Em lắp Sim sang thẻ khác vẫn bình thường, lau chân Sim rất cẩn thận nhưng vẫn không nhận.
Sau đó em tháo Sim và Up bản For HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.01b) thì khi lắp Sim vào nhận bình thường.
Không biết là do em để Sim rồi Up nên bị lỗi thế hay do bản Ver 2.03.02b không tương thích với máy em. Máy em là 6815 ạ

Em đang chờ bản For HP iPAQ rw6815 (Ver 2.03.03b) của bác NhocBanMe mãi mà không thấy link. Hồi hộp quá
Dòng HP này ít Rom thì phải

dúng rồi mà 6815 sao ko mua 6828 nhỉ có khác j nhau đâu 6815 hay lỗi hơn nhiều mà,bác nhocbanme chuyển sang dùng máy khác rồi còn đâu giờ toan dân chơi chỉ dân nghèo mới dùng hp thôi huhu dợi palm pree ra rồi dợi chiến

Có ông bạn làm việc bên Nga gọi điện về bảo có con HP6815 ngon, bổ, rẻ thế là mình bảo mua hộ chứ hồi đó đâu bít máy nào ngon hơn máy nào đâu. Mà các bác cho em hỏi HP 6815, 6818, 6828 thì con nào đời cao hơn và ngon hơn ở chỗ nào không ạ. 5815 có thể Up Rom của 6828 được không ạ

oái ko biết có up dc ko chắc ko dc đâu,theo em biết thì cái 6815 nó ko phải dùng cho thị trường châu á,còn 6828 dùng cho thị trường này,về cơ bản tính năng giồng nhau,còn 6818 ko có wifi ko nói làm j rồi hp dc cái wifi và sóng hơn 02 nhiều

Sao em thấy trong diễn đàn mọi người bảo HP có đặc điểm là up rom của nhau được mà.
Bản 2.03.02b của bác nhocbanme đúng là lỗi thật (không bật được phone) bản 2.03.03b sửa lỗi này nhưng chỉ có dòng 68x8 còn 6815 thì không có, híc híc. Bùn quá, đành up lại bản 2.03.01b vậy

Em mới Up bản 6.5 của bác NhocBanMe rồi, chạy nuột lắm :D. Vọc máy sướng thật.
À có bác nào biết về Pin backup của HP 68xx không ạ. Máy em lôi Pin ra là phải xét lại giờ

Em mới Up bản 6.5 của bác NhocBanMe rồi, chạy nuột lắm :D. Vọc máy sướng thật.
À có bác nào biết về Pin backup của HP 68xx không ạ. Máy em lôi Pin ra là phải xét lại giờ

HP 68xx đâu có pin backup đâu bạn.
Mình có cài cái Synchro Time nó, nếu mà bạn có kết nối internet như GPRS hay WIFI thì nó Sync 1 cái là đúng à :D

mọi người giúp mình vụ up qua thẻ nhớ với,nói cop vào thư mục gốc của thẻ nhớ là sao,mình không up qua pc đc, nếu thẻ nhớ tên là H thì đường dẫn sẽ là H:\diskimg.nb0 ah,hay là sao, mọi người giúp cho.
thank

mọi người giúp mình vụ up qua thẻ nhớ với,nói cop vào thư mục gốc của thẻ nhớ là sao,mình không up qua pc đc, nếu thẻ nhớ tên là H thì đường dẫn sẽ là H:\diskimg.nb0 ah,hay là sao, mọi người giúp cho.
thank

Bạn format thẻ về định dạng Fat hoặc Fat32 rồi copy file diskimg.nb0 vào trong thẻ nhớ là xong.
Mọi người nói thư mục gốc của thẻ nhớ có nghĩa là:
Nếu thẻ nhớ là H (ổ H) thì thư mục gốc là H:\ (file diskimg.nb0 không nằm trong bất kỳ 1 folder nào cả

thật là may mắn mình mới dùng con hp5555 mà bị mất sợi cáp rồi jờ muốn cái cái skyfire cũng ko biết làm sao.dow từ ppc ve cài nó báo file có đuôi Cab .hình như không nhận . di kêếm mua sợi cáp ko ra. vậy mình dow từ máy tính về giải nén rồi chép vào thẻ xong coppy vào ppc có đc không ? thx

Back