• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt Web siêu tốc với UC Browser ngôn ngữ VN

HHT2010

:)) Phiên bản mới phát hành v7.9.0.102 (22/9/2011)(ngôn ngữ VN)
Link down:http://www.box.net/shared/qb1sneppxjisnjtarhxo (1,4MB)

Trong máy vi tính và điện thoại di động có nhiều điều giống nhau hi hữu. Từ lúc trình duyệt web Google Chrome ra đời nó dần dần đứng đầu và đẩy Mozila Firefox xuống hạng 2. Smartphone xài Symbian cũng thế, năm nay trình duyệt UCWEB đã giành vị trí số 1 đưa anh cả Opera mini rớt xuống hạng 2 theo kết quả bình chọn hồi đầu năm ( xem cuối bài).

1/ Nói tổng quát chút ít để hiểu vì sao nó được yêu chuộng: tốc độ nhanh ấn tượng , giao diện đơn giản, chức năng lại phong phú…
2/ Nhiều bạn đã biết và yêu thích nó khi xài bằng bản tiếng Anh có thể down trực tiếp từ website chính hãng, tuy nhiên phiên bản tiếng Việt của thế hệ mới nhất lại chưa có.
3/ PB mới cải tiến: Lưu lượng tiết kiệm nhiều hơn cho trang web cá nhân
 Tối ưu hóa các thuật toán nén, nén các nội dung ở phía máy chủ.
 Dữ liệu trùng lặp và tương tự sẽ không được truyền lại.
 Lưu giao thông khác 30% so với phiên bản trước của UC trình duyệt khi truy cập vào trang web cá nhân, đặc biệt là cho trang web của những trang có đầy đủ các từ ngữ.
Vẽ ( Render )trang tốt hơn
 Hỗ trợ nhiều tag WAP2.0
 Nâng cấp khả năng tương thích với trang WAP 2.0..

Công nghệ nén
Các công nghệ nén dữ liệu tiên tiến có thể làm giảm chi phí kết nối lên đến 85%, làm cho trình duyệt di động rẻ hơn.
Ổn định mạng lưới:
Các công nghệ độc đáo của kết nối mạng không dây miễn phí là rất ổn định hơn.
Tìm kiếm mạnh mẽ:
Một số công cụ tìm kiếm phổ biến cho phù hợp với nhu cầu nghiên cứu của bạn.
Hướng dẫn:
Cho phép bạn chuyển đổi giữa các trang dễ dàng và tạo cho bạn một trải nghiệm duyệt web tốt hơn.
Danh mục chính:
Hàng trăm trang web phổ biến phân loại được hiển thị trong thanh menu, tất cả các bạn cần làm là chỉ cần một cú nhấp chuột!
Tải về:
Super ( siêu tốc độ) tải về, quản lý có hỗ trợ khôi phục tải về và tải nhiều.
Tối ưu hóa:
Cung cấp kinh nghiệm duyệt web tốt nhất cho bạn, chúng tôi tối ưu hóa các trình duyệt trên các nền tảng khác nhau (UC, Opera…).
Các trang tải trước:
Công nghệ mà làm cho cải tiến tốc độ của chuyển hướng kết nối, không chờ đợi.
Bảo mật:
Quản lý tài khoản của bạn bằng cách đăng nhập vào một cách dễ dàng và hỗ trợ cookie.
Bookmark và nền:
Truy cập nhanh vào các trang web yêu thích hoặc dấu trang của bạn với lịch sử duyệt.
Smart URL:
Nhập địa chỉ dễ dàng hơn nhiều, nhờ hoàn thành URL tinh vi của chúng tôi bằng cách nhập một vài chữ cái, sau đó chọn địa chỉ của bạn.
Chế độ hiển thị:
Zoom chế độ và phương thức thích nghi được cung cấp cho phù hợp với sở thích của bạn, lựa chọn hơn cho việc xem các trang web.
Lưu và chia sẻ:
Hỗ trợ để lưu các trang web và hình ảnh và chia sẻ chúng thông qua Bluetooth hoặc tin nhắn SMS.
File Manager:
Bạn có thể mở, xóa và các tập tin chia sẻ qua Bluetooth tại UC Browser.
Chế độ chụp đêm:
Chủ đề đêm chuyển hướng để bảo vệ đôi mắt của bạn trong bóng tối ( k mỏi mắt).

Điểm nổi bật của trình duyệt UC v7.6(v7.7) là:

* Nhanh hơn bao giờ hết, tận hưởng Internet di động;
* Hỗ trợ WAP 2.0;
* Tối ưu hóa giao diện, nó có đẹp hơn;
* Tính năng mới cho Java & Xã hội WM, nhanh chóng chia sẻ trên Facebook và Twitter;
* Hình thu nhỏ khi bạn tải lên hình ảnh. UC trình duyệt hỗ trợ hình ảnh thumbnail khi bạn gửi ảnh để làm cho tốt hơn và thuận tiện hơn kinh nghiệm của hàng;
* Đăng Kiểm tra giao thông. Bạn có thể kiểm tra lưu lượng tiêu thụ của UC, để cân bằng duyệt web của bạn với các kế hoạch dữ liệu của bạn và cũng có được dữ liệu chính xác về số lượng giao thông (lưu lượng) của UC Browser;
* Tăng cường tìm kiếm;
* Tự động WLAN Switch. WLAN được sử dụng ngày càng rộng rãi, UC đã bắt đầu để hỗ trợ tự động chuyển mạch truy cập mạng WLAN để tiết kiệm thời gian người dùng thay đổi APN, khi họ thay đổi vị trí điện thoại.
* Chủ đề DDE nstallation tự động sau khi tải về. Để tiết kiệm của người sử dụng các bước hoạt động, UC thêm tính năng này.
* Clear Springs. Để phù hợp với đề cương của ngôn ngữ tiếng Anh, UC định nghĩa các font chữ mặc định phải là một phù hợp tốt hơn trên màn hình.

Thưởng thức!

(Image © About.com)
The Best Mobile (Non-iPad or iPhone) Browser category was essentially a two horse race, with supporters of the pair battling it out until the end. The victor wound up pulling away over the final 72 hours with a barrage of ballots cast in its favor.
Based in China, this free cross-platform mobile browser is available in multiple languages including English, Chinese, and Spanish. Congratulations to UC Browser, this year's winner in the Best Mobile (Non-iPad or iPhone) Browser category!
Final Voting Results (2011)
• *UC Browser - 59%
• Opera Mini - 37%
• Firefox Mobile - 2%
• Dolphin Browser - 0%
• BOLT - 0%
*denotes winner
2010 Winner: Opera Mini

:))Phiên bản v7.7.0.81 -VN: http://www.box.net/shared/a4h0afibqb (1.2MB)
:))P.bản v7.7.0.81-EN(manhtu) ngày 18/4/2011:http://www.box.net/shared/ijz9j414gk (1.2MB)
:))Phiên bản v7.6.1.82 -EN : http://www.box.net/shared/zifz1qj6ul (1.1MB)
:))P.bản 7.6.1.82 ngôn ngữ VN( ngày 14/4/2011): http://www.box.net/shared/ec7qp9pogb (1.1MB)
:))Phiên bản v7.7.1.88-EN (11/5/2011) từ UC-Web: http://www.box.net/shared/jtged009gt (1.2MB)
:))
Phiên bản v7.8.0.87 (30/5/2011)Download: http://www.box.net/shared/agd9hg1nqn (1.3MB)
:)) Phiên bản mới phát hành v8.0.3.99 (8/9/2011)(manhtu) Link down: http://www.box.net/shared/3c0qx2zmmck2c0at5odl (1,4MB)

Chỉnh sửa cuối:
Ban moi sao tai skin xong thay doi ko dc,bao la ko tuong thich.voi lai ban moi nay ko co danh muc rieng la sao.xin loi vi oline bang mobile nen viet ko dau

Thì đơn giản là nó k có hỗ trợ thôi bạn :))

Cám ơn bạn! Tổng thể phải nói là đầy đủ các chức năng như mình đã viết trên bài. Tuy nhiên, khi sử dụng vài chi tiết nhỏ như skin plus phải nhận từ server chủ thì tác giả manhtu VN chưa đk nên chưa có chứ k phải là k hỗ trợ, hi, hi...

Tất cả theme của 7.6 trở về trước đều không dùng được cho 7.7, lý do tại sao thì mình không rõ vì không mấy khi dùng theme.
Danh mục riêng thì bản 7.7 đã bỏ; với server China thì ở Danh mục riêng sẽ có biểu tượng phím Call, khi ấn vào DMR thì nó sẽ hiện lên (cũng có thể ấn phím gọi).
Còn các server khác chưa được hỗ trợ nên phải ấn phím Call để vào Danh mục riêng.
Mình sẽ cố gắng tìm theme phù hợp với 7.7 cho các bạn.

Ucweb bản 7.7 khi mà đowload môt cái gì đó,thì ko thể tạm dừng để luc khác dow tiếp được.nếu tạm dưng khi bđầu lại sẽ bị về 0kb tải lại từ đâù trong khi uc 6. Thì ko bị như vậy

Ucweb bản 7.7 khi mà đowload môt cái gì đó,thì ko thể tạm dừng để luc khác dow tiếp được.nếu tạm dưng khi bđầu lại sẽ bị về 0kb tải lại từ đâù trong khi uc 6. Thì ko bị như vậy

Mình thấy cô gái đẹp có thêm 1, 2 mụt ruồi càng đẹp, hi, hi... Cô gái VN có thêm 1, 2 mụt ruồi cũng vẫn còn đẹp hơn cô gái TQ, Mỹ mà. HI, hi...

Mình thấy cô gái đẹp có thêm 1, 2 mụt ruồi càng đẹp, hi, hi... Cô gái VN có thêm 1, 2 mụt ruồi cũng vẫn còn đẹp hơn cô gái TQ, Mỹ mà. HI, hi...

Sao so sánh khập khiễng và khó hiểu vậy ta?? :D

Hi, hi...Ý mình muốn nói là tổng thể trình duyệt UC nó có nhiều ưu điểm lớn lao. Chuyện nho nhỏ như mấy bạn nêu trên k quan trọng như cô gái có mụt ruồi vậy mà. Trong lúc hãng UC chưa dịch thì người VN mình dịch trước 99% là tốt rồi. ( Như mình xài phiên bản tiếng Anh cũng đủ rồi). Nhưng thôi, hôm nay nay đã có phiên bản VN dịch từ hãng để các ae tuyển lựa mà xài. Quan trọng là tất cả bọn mình là tín đồ yêu thích nó thôi> Thân!

À quên bản mới nầy xài chung cho cả S60V3 và S60V5 nha các bạn.

Chỉnh sửa cuối:
sao em xàh ucweb này ko tài nào dowload dc 1pm nào của trang 4share vn nó toàn bắt dk tai khoan

sao em xàh ucweb này ko tài nào dowload dc 1pm nào của trang 4share vn nó toàn bắt dk tai khoan

Đúng rồi bạn ơi. Lúc trước mình post bài trên 4shareVN cũng bị ae phàn nàn như bạn nên giờ đổi qua Box rồi đó mà k hiểu tài sao. K phải do trình duyệt UCWeb đâu? Chắc là nó bắt người download cũng phải đk tài khoản free nữa.

con lạy hồn bác ví von em chả hiểu gì hết . nản quá

Ucweb va uc browser co giong va khac nhau ko vay nhi?ah ma hom qua vao uc.cn co ban uc 7.6 chinh thuc cua vn,sao gio vao lai ko co chi co ban 7.4 la sao nhi?
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
Vay chi khac nhau cai ten phai ko ban?con chuc namg thi giong nhau co phai the ko
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
Vay chi khac nhau cai ten phai ko ban?con chuc namg thi giong nhau co phai the ko

Mình nghĩ thế, chứ cài qua cài lại cũng đâu thấy khác nahu cái gì, có khi nhanh khi chậm thì do sever gì đó mình cũng k rành. :D

Ucweb va uc browser co giong va khac nhau ko vay nhi?ah ma hom qua vao uc.cn co ban uc 7.6 chinh thuc cua vn,sao gio vao lai ko co chi co ban 7.4 la sao nhi?

Tên chính thức của nó là UC Browser ( trình duyệt UC ). Còn UCWeb là cách gọi tắt bao hàm trang web chính thức của UC gồm nhiều tiện ích được cung cấp của nó. Do thói quen người dùng nên hiện giờ cả 2 khái niệm cũng đồng nghĩa nhau.
1/ Tất cả các bản cùng thế hệ ví dụ v7.6 thì dù ngôn ngữ nào cũng chạy cùng tốc độ như nhau, hiện tượng khác nhau là do đường truyền của mạng ở từng thời điểm khác nhau ( các trình duyệt khác cũng thế).
2/ Nhà SX trong quá trình biên dịch sang ngôn ngữ khác sẽ gặp vài lỗi họ phải sửa chữa lại, các bạn nhớ trong 1 bài trong chủ đề tương tự mình đã nói phiên bản V7.6 đã phát hành trước ở TQ. Indo... từ lâu rồi sao.

Bản chính thức tiếng Việt mình cài thử thì vẫn thấy có tiếng Trung quốc và nhiều chỗ dịch hơi buồn cười so với ngôn ngữ của chúng ta.

Back