• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E71 rm-346 FW 501. Thêm tiếng Việt.

huydaicakaak

e71 FW 501 trên mạng hiện h vẫn chưa có Tiếng việt, mình đã mày mò bỏ thêm tiếng việt vô FW, và đã thành công mới test trên e71. đây là link.

http://www.mediafire.com/?n6mof88goe61p49

mình chỉ để lại 3 ngôn ngữ: anh, pháp, việt.
fone adroid hơi xấu (font hỗ trợ Hoa,VIệt)

Có nhìu bạn có thể làm được nhưng mình post cho những người chưa làm được. vì mình cũng đã đi tìm rất cực khổ, chắc sẽ có ích.

nếu ai chưa biết cách mà muốn tự mình thêm bớt ngôn ngữ thì nhắn lại tại topic này mình sẽ post hướng dẫn sau. ^^!
lần đâu tiên post bài có gì sai thì chém nhẹ.

trùi, ko test thử sao mình biết có được hay không, minh chỉ test trên máy mình thôi, tại không có máy. ai vào test hộ có gì giúp đỡ lun. hihi được thì mình mới post hướng dẫn chứ hix

Em đã thử bản này của bác, up bằng J.A.F để chế độ deadphone. Cảm nhận ban đầu của em là font chữ quá xấu, em đã phải dùng fontRouterMan để đổi font, nhược điểm thứ hai là chưa có file hack, nhược điểm thứ ba là phần " trợ giúp tiếng" không có tiếng Việt. Và ưu điểm em nhận thấy là bộ nhớ máy trống nhiều hơn. Em mới up sáng nay nên chỉ có thể nhận xét như vậy!

ùhm mình chỉ mới nạp tiếng việt vô thôi, tại lần đầu tiên làm sợ sai quá, fone chữ thì mình lấy fone có hỗ trợ tiếng trung làm, mùh mình nói xấu ùi mùh hì hì. thông cảm

e71 FW 501 trên mạng hiện h vẫn chưa có Tiếng việt, mình đã mày mò bỏ thêm tiếng việt vô FW, và đã thành công mới test trên e71. đây là link.

http://www.mediafire.com/?n6mof88goe61p49

mình chỉ để lại 3 ngôn ngữ: anh, pháp, việt.
fone adroid hơi xấu (font hỗ trợ Hoa,VIệt)

Có nhìu bạn có thể làm được nhưng mình post cho những người chưa làm được. vì mình cũng đã đi tìm rất cực khổ, chắc sẽ có ích.

nếu ai chưa biết cách mà muốn tự mình thêm bớt ngôn ngữ thì nhắn lại tại topic này mình sẽ post hướng dẫn sau. ^^!
lần đâu tiên post bài có gì sai thì chém nhẹ.

Bạn dùng phần mềm gì để bung ổ Z ra thế?

bạn có thể làm 1 bản cho e63...rm-437 ko?ko thì hướng dẫn mọi người với.ah mà cho mình hỏi là là thế này thì có viết tin nhắn bằng tiếng việt có dấu ko bạn?

mình hướng dẫn sơ nha, tại cũng dễ nên không dám lập topic hướng dẫn hihi
b1:dùng nokia cooker bung file ngôn ngữ (.v29)của FW 500 (FW cũ có ngôn ngữ tiếng việt) ra.

b2: dùng rofs2 tại dòng browse 1: open folder file trong nokia cooker

b3: tại dòng browse 2: là nơi lưu gói ngôn ngữ được tách

B4: tách ngôn ngữ TV ra
bấm extracl
b5: thoát hết nokia cooker + rofs2, nhớ xóa thư mục file trong cooker.
b6: dùng cooker open tiếp gói ngôn ngữ FW 501 (prd.v...) ra
b7:

B8: vào Files\resource\Bootdata\languages.txt thêm 96 ở dòng 2
, nếu muốn ngôn ngữ mặc định thì thêm ở dòng 1 , xong save
B9: dùng cooker save FW lại, rồi up thui ^^!. nếu muốn xóa ngôn ngữ thì open FW ra, chọn ngôn ngữ muốn xóa --> remove. save xong.

link nokia cooker :http://www.mediafire.com/?458bd2ze5stc970

Download Rofs2 language tools http://www.mediafire.com/?3dcompauac2i5k0

ai không hĩu thì pm naz ^^!

bạn có thể làm 1 bản cho e63...rm-437 ko?ko thì hướng dẫn mọi người với.ah mà cho mình hỏi là là thế này thì có viết tin nhắn bằng tiếng việt có dấu ko bạn?

của bạn đây, http://www.mediafire.com/?ttzbnwpw5ffk6wp
mình để lại ngôn ngữ anh-việt, font chữ mặc định naz
bạn down về cop đè lên FW gốc rồi up.

Chỉnh sửa cuối:
thanks bạn nhiều lắm! diễn đàn thật may mắn khi có những thành viên như bạn.

bạn ơi,nhân tiện cho mình hỏi cách đưa file này vào fw .exe như thế nào vậy bạn?????

Chỉnh sửa cuối:
nếu là FW exe thì có bản hướng dẫn trong 4rum roi mà bạn. nếu bạn flash bằng jaf thì làm theo hướng dẫn này

Phần I : UP FW bằng JAF
Bước 1 : hãy check vào các ô như hình bên dưới :
ở ô Factory Settings bạn nào muốn Format máy sau khi FLASH thì nhấp chọn, còn ko thì thôi. (khi chọn ô này sau khi FLASH sẽ format máy đồng nghĩa với việc mất đi 1 số ứng dụng cài trong máy theo FW)

Bước 2 : sau khi check vào các ô đó , chờ 1 tý sẽ xuất hiện bảng:

chọn FW cần up
tiếp theo
Bước 3:

Bước 4: ở đây mình sẽ lấy VD là gói Ngôn Ngữ 20 của Việt Nam nên mình sẽ chọn Gói V20, bạn nào muốn dùng gói Ngôn Ngữ khác thì thay vì chọn Gói V20 thì các bạn chọn Gói mà bạn cần Can Thiệp nhé.

Bước 5:

rồi Flash bình thường, bạn hĩu ko

Bản này có gì thay đổi so với bản v50.0 không? Như cải thiện hơn cái gì, và có khuyết điểm như thế nào v.v.v.

Có bạn levantan2009 cảm nhận được mà nói chung chung quá cho nên ko có ai dám up lên hết đó. Mà nếu up có down xuống được hay không?

P/s cho hỏi thêm Cái gói ngôn ngữ mà bác Post lên là ngôn ngữ gì vậy? Tôi down cái Rof của bác về dùng cookie open nó lên thì nó ko hiện, nên để chế độ All file thì nó thấy và open được nhưng nếu khi Flash thì nó có hiểu hay ko?

Tôi đổi tên nó thành .v344 bỏ chữ _50 ở phía sau có đúng ko?

Bạn nói dùng Cookie đóng gói nó mà tui không thấy cái đóng gói thành Rof ở đâu hết, bạn có thể chỉ cặn kẽ chỗ này ko?

Góp ý là bạn làm file Rom bên trong cái gói ngôn ngữ này luôn để có thể khi vào là có Hack luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Em đã thử bản này của bác, up bằng J.A.F để chế độ deadphone. Cảm nhận ban đầu của em là font chữ quá xấu, em đã phải dùng fontRouterMan để đổi font, nhược điểm thứ hai là chưa có file hack, nhược điểm thứ ba là phần " trợ giúp tiếng" không có tiếng Việt. Và ưu điểm em nhận thấy là bộ nhớ máy trống nhiều hơn. Em mới up sáng nay nên chỉ có thể nhận xét như vậy!

Muốn Hack thì bác nên chép cái RomPatcher đã làm sẵn ở bên ngoài bỏ vô đó cái Rof trong Cookie đó, khi Rof xong thì đã có file Hack. Cách này làm giống như V5 đó. Khỏi phải cài cái HelloOx

Chỉnh sửa cuối:
mình làm được rùi nhưng máy bị lỗi.ở phần "các chế độ" báo lỗi hệ thống và màn hìh chủ ko có gì cả.phím nào cũng là menu cả.

bạn có thể giúp mìh làm 1 bản khác ko? file rm437_501.21.001_prd.v217 đó.mìh ko biết upload ma file hơi lớn ko đính kèm được. đây là bản của philipin. cua globe phone đó. code 0578709
mìh đã thử làm nhưng toàn bị lỗi nên mìh mới mạo muội nhờ bạn tiếp. thanks bạn rất nhiều!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Bản này có gì thay đổi so với bản v50.0 không? Như cải thiện hơn cái gì, và có khuyết điểm như thế nào v.v.v.

Có bạn levantan2009 cảm nhận được mà nói chung chung quá cho nên ko có ai dám up lên hết đó. Mà nếu up có down xuống được hay không?

P/s cho hỏi thêm Cái gói ngôn ngữ mà bác Post lên là ngôn ngữ gì vậy? Tôi down cái Rof của bác về dùng cookie open nó lên thì nó ko hiện, nên để chế độ All file thì nó thấy và open được nhưng nếu khi Flash thì nó có hiểu hay ko?

Tôi đổi tên nó thành .v344 bỏ chữ _50 ở phía sau có đúng ko?

Bạn nói dùng Cookie đóng gói nó mà tui không thấy cái đóng gói thành Rof ở đâu hết, bạn có thể chỉ cặn kẽ chỗ này ko?

Góp ý là bạn làm file Rom bên trong cái gói ngôn ngữ này luôn để có thể khi vào là có Hack luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Muốn Hack thì bác nên chép cái RomPatcher đã làm sẵn ở bên ngoài bỏ vô đó cái Rof trong Cookie đó, khi Rof xong thì đã có file Hack. Cách này làm giống như V5 đó. Khỏi phải cài cái HelloOx

mình có bài hướng dẫn ùi màk. khi đóng gói xong, file được đóng gói là file lúc đầu bạn mở ra, còn file lúc đầu sẽ có thêm chữ backgup nữa, nên bạn lấy file không có chữ backup làm theo hướng dẫn của mìh vd là đc

mình làm được rùi nhưng máy bị lỗi.ở phần "các chế độ" báo lỗi hệ thống và màn hìh chủ ko có gì cả.phím nào cũng là menu cả.

bạn có thể giúp mìh làm 1 bản khác ko? file rm437_501.21.001_prd.v217 đó.mìh ko biết upload ma file hơi lớn ko đính kèm được. đây là bản của philipin. cua globe phone đó. code 0578709
mìh đã thử làm nhưng toàn bị lỗi nên mìh mới mạo muội nhờ bạn tiếp. thanks bạn rất nhiều!!!!!!!!!

ủa bản của mình send qua cho bạn bị lỗi àk, hay sao bạn nói rõ được không, mính có post lên cho bạn ùi màk

bi loi ban ah.mih online bang dien thoai nen ban thog kam nha. File ban gui cho mjh,flast bang phonix thj thanh cog nhug ko mo may len duoc.flast bang jaf thj mo len duoc,nhug khi chon ngon ngu tieng viet may restart roi bao 'loi khoi dong,lien he noi ban hang'.ma file ban up do la cua vodafone,mjh da doi ten roi flast cug ban cua philippin do.ban xem the nao chi cho mih voi.thanks ban nhieu!
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
hjx bạn phải down đúng fw của nó mới được thì phải, tại lúc đầu bạn ko nói là dùng bản philip, máy tính mình sử dụng chung z anh của mình, h máy a đem đi chổ khác rồi, mình onl bằng dT, bạn làm theo cách mình hướng dẫn ko dc hã bạn

vay la phai up ban cua vodafone ha ban.vay de mjh thu xem sao.cam on ban nhieu.ma the la phai flast file cua ban voi ban cua vodafone phai ko ban.
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
chắk vậy, bây h mình không có máy tính để làm giúp bạn nữa rồi, hjx thông cảm nha, hay tự bạn tự làm 1 bản theo hướng dẫn của mình thử xem, mình làm vẫn bt màk, mà nhớ chỉ can thiệp vào font với ngôn ngữ thôi naz, ko là bị lỗi đó, mình chưa can thiệp vô mấy kái đó nên chưa chắc

mình cảm ơn,nhưng hôm trước mìh cũg có làm nhưng ko được. chô tách file ngôn ngữ đó.mìh ko biết giữ lại thư mục file của fw nào cả nói chung vân hơi khó.hjhj.

Back