• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EDRS Shot 0.8 VI by LQT_ Chụp ảnh màn hình đỉnh nhất cho v3 [ 30.04.2010]

Thangnd31082

EDRS Shot 0.8 VI by LQT_ Sym PViet
Chụp ảnh màn hình đỉnh nhất cho v3

Phần mềm với tính năng chính là chụp lại những gì đang hiện trên màn hình điện thoại của bạn kèm nhiều chức năng phụ khác như:
1. Tạo con dấu ( có thể chỉnh sửa dễ dàng)
2. Nhập ngày, giờ khi chụp ảnh , thêm văn bản vào ảnh chụp.
3. Chỉnh sửa ảnh ngay sau khi chụp với các chức năng Crop ( cắt ), tạo hiệu ứng, xoay, chèn văn bản , ...
4. Tích hợp Gif Tools để tạo ảnh động dạng .gif

Bản 0.73 là phiên bản cũ đã được VIP Vothien12345 Việt hóa, bản này là bản mới với kết cấu ngôn ngữ khác hoàn toàn, nhiều Pro đã có ý định Việt hóa nó nhưng đề bị lỗi trong quá trình xử lý tệp Ngôn ngữ mà chưa rõ vì đâu. Sau khi nghiên cứu một thời gian khá lâu mình đã tìm ra nguyên nhân và khắc phục được !

Một vài hình ảnh trước đã nhé :

Khi mới cài đặt, giao diện là tiếng Tây Ban Nha nhưng đừng lo , mình sẽ hướng dẫn các bạn thao tác để chọn Tiếng Việt thông qua 3 nhát click phím có hình ảnh kèm theo

Cài đặt xong mở EDRS Shot lên thấy toàn kí tự lạ mắt , đó là Tiếng TBN

Đừng lo, bạn nhấn : Menu -> Chọn "Ngon ngu" :

Nó dẫn ta tới bảng lựa chọn ngôn ngữ ở đây có : Anh , Ý, TBN , Việt Nam, chắc là bạn biết phải chọn ngôn ngữ nào rồi chứ

Giao diện Tiếng Việt sẽ hiện ra ngay sau khi Phần mềm tự khởi động lại:

Chú ý :
1. Mặc định lưu ảnh chụp tại E:\Images\Captura, bạn có thể thay đổi nó .
2. Con dấu dạng jpg bạn có thể sửa nó nhanh chóng !
3. Chúc vui khi tới với PV, chúc một ngày nghỉ 1-5 đầy ý nghĩa tới toàn thể mọi người

Chỉnh sửa cuối:
chà!bài nào bro thang pót cũng kĩ càng,đọc 1 lần không hiểu đọc tới 3 lần mới hiểu:-? .dạo này chụp ảnh màn hình nhiều quá,nhưng nghe hấp dẫn tét thử thôi.thank bro .chúc toàn anh em trong PDA có một kì nghỉ dài vui vẻ và ngập tràn hạnh phúc=D>...vỗ tay

Anh em chú ý cài Python trước nữa nhé, tìm bộ python đã VI CỦA vothien12345 cài cho nuột nhé !

Bản chia sẻ ngày 01.5 bị lỗi không add được thời gian kèm văn bản khi chụp hình ! Mình đã fix lại lỗi này, hơn 60 lượt anh em đã tải File này từ Mediafire và 4shared trước khi mình pót bài này vui lòng tải lại bản hoàn chỉnh hơn nhé ! Đã cập nhật ở bài số #1 dưới dạng file đính kèm , bỏ đuôi .7z rồi giải nén bình thường !

Back