• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EDRS Shot 0.9.1 VI by LQT_ Chụp ảnh màn hình cực đỉnh[ Update 05.05.2010]

Thangnd31082

EDRS Shot 0.9.1 S60v3-S60v5 VI by LQT_ SymPViet [Python]
Chụp ảnh màn hình đỉnh nhất cho v3

Phần mềm với tính năng chính là chụp lại những gì đang hiện trên màn hình điện thoại của bạn kèm nhiều chức năng phụ khác như:
1. Tạo con dấu ( có thể chỉnh sửa dễ dàng)
2. Nhập ngày, giờ khi chụp ảnh , thêm văn bản vào ảnh chụp.
3. Chỉnh sửa ảnh ngay sau khi chụp với các chức năng Crop ( cắt ), tạo hiệu ứng, xoay, chèn văn bản , ...
4. Tích hợp Gif Tools để tạo ảnh động dạng .gif

Bản cập nhật được giới thiệu bởi tuanloc1 ( cảm ơn bác nhiều )
Fix lỗi và thêm các chức năng sau:

* Lỗi không chọn ngôn ngữ, nhưng không quay trở lại khu vực chính.
* Lỗi đôi khi không lưu hình ảnh, thay vì thay thế chúng
* Giảm thiểu vấn đề chỉ ra vị trí, bây giờ ít lỗi hơn.
* Bây giờ bạn có thể lưu các lỗi trong một txt.
* Tthay đổi thư mục mà không cần khởi động lại.
* Bây giờ sẽ đưa ra các câu theo đúng ngôn ngữ trong văn bản thiết lập.
* Chữa một số lỗi nhỏ ...
* Thêm chức năng để tải lên hình ảnh đển imageshack và trả lại ngay lập tức liên kết tới các clipboard (tùy chọn với bbcode).
* Thêm: chức năng gửi hình ảnh qua Bluetooth ngay lập tức.
* Thêm: chức năng cắt giảm diện tích của hình ảnh
* Thêm: hình ảnh mới của trình duyệt, với các tính năng như Delete, Open, Cut, tải lên hoặc Gửi.
* Thêm: chức năng lựa chọn độ phân giải của ảnh chụp (với suy phần mềm;))
* Thêm: Lựa chọn thư mục trong C + +
* Thêm: chia menu cho tổ chức tốt hơn

Một vài hình ảnh trước đã nhé :

Khi mới cài đặt, giao diện là tiếng Anh nhưng đừng lo , mình sẽ hướng dẫn các bạn thao tác để chọn Tiếng Việt thông qua 3 nhát click phím có hình ảnh kèm theo

Cài đặt xong mở EDRS Shot lên thấy toàn kí tự EN
Đừng lo, bạn nhấn : Menu -> Chọn "Language" :

Nó dẫn ta tới bảng lựa chọn ngôn ngữ ở đây có : Anh , Ý, TBN , Việt Nam, ...chắc là bạn biết phải chọn ngôn ngữ nào rồi chứ

Giao diện Tiếng Việt sẽ hiện ra ngay sau khi Phần mềm tự khởi động lại:

Chú ý :
1. Mặc định lưu ảnh chụp tại E:\Images\Captura, bạn có thể thay đổi nó .
2. Con dấu dạng jpg bạn có thể sửa nó nhanh chóng !
3. Phần mềm cần Python các bạn nhé !

Về PM python thì nhất Vothien nhì Thangnd31082 rồi. Theo gợi ý của bạn mình mới làm nữa chừng thì bị văng. Định vào hỏi bạn thì thấy up rồi. =D>

Về PM python thì nhất Vothien nhì Thangnd31082 rồi. Theo gợi ý của bạn mình mới làm nữa chừng thì bị văng. Định vào hỏi bạn thì thấy up rồi. =D>
Không dám đâu, còn nhiều Pro bận việc nên E làm giúp anh em xài đỡ thôi, python còn phải kể VIP KP_ENTER, ... nữa.

Chỉ lượm lặt rồi chịu khó Việt hóa thôi. Thiện không dám nhận chữ "Nhất" đó.

Nếu nhất phải nói đến:

1. Kp_enter
2. NGUYENTRANDUNG

Ngoài ra chỉ gói gọn trong nhóm Việt hóa của PDA mà thôi:p

Chỉ lượm lặt rồi chịu khó Việt hóa thôi. Thiện không dám nhận chữ "Nhất" đó.

Nếu nhất phải nói đến:

1. Kp_enter
2. NGUYENTRANDUNG

Ngoài ra chỉ gói gọn trong nhóm Việt hóa của PDA mà thôi:p

Cái này thiếu nè, anh Kieu_Phong nữa :D

Cái này thiếu nè, anh Kieu_Phong nữa :D

Còn nhiều nhân lực nữa ấy chứ !

Vừa test phần mềm này , rất đỉnh , nếu anh em kích hoạt chế độ up ảnh trực tiếp lên Imagehack.us thì chụp xong cái nào là em nó xào cái đó ngay , sau tầm 15 giây ( test trên Wifi ) sẽ trả lại 1 link với hai chế độ Sao chép để bạn chọn lựa : Sao chép link trực tiếp và sao chép link dưới dạng mã BB --> vô cùng thuận lợi cho việc Up bài trên mobile !
Thậm chí bạn có thể tạo ảnh động gif trước khi up cũng được !
Anh em tải về dùng thử nhé !

Cái này icon nhìn ngầu quá xá :p đang cài freeshot để chụp màn hình mà bị lỗi cập nhật thấy cái này hay down về cài một phát một ngon lành. :D Thanks nhá

Sao mình cài phần mềm này vào thì được nhưng thoát ra là khởi động lại máy. Híc liệu có bị làm sao không mấy bro

Sao mình cài phần mềm này vào thì được nhưng thoát ra là khởi động lại máy. Híc liệu có bị làm sao không mấy bro

Chắc là do nguyên nhân khác thôi bnaj nhé , cái này đơn giản là phần mềm chạy trên nền Python có chức năng chụp lại ảnh màn hình mobile của bạn !
Bạn dùng máy gì vậy !

cái này có phải dùng để xem video rồi chụp lại những hình đang diễn ra trên màn hình phải ko các pro oi......:-?

cái này có phải dùng để xem video rồi chụp lại những hình đang diễn ra trên màn hình phải ko các pro oi......:-?
Mở video bằng trình chuyên dụng.
Xem và thấy cảnh nào hay thì pause lại rồi chụp lại.

Chắc là do nguyên nhân khác thôi bnaj nhé , cái này đơn giản là phần mềm chạy trên nền Python có chức năng chụp lại ảnh màn hình mobile của bạn !
Bạn dùng máy gì vậy !

mình dung 5700, đã xóa đi cài vào máy ra vào được chục lần rùi bị tiếp. híc có khả năng do mình cài đặt cho chương trình nhỉ

mình dung 5700, đã xóa đi cài vào máy ra vào được chục lần rùi bị tiếp. híc có khả năng do mình cài đặt cho chương trình nhỉ

Cũng có thể do xung đột với phần mềm nào đó , thường là các Phần mềm có tính năng tương tự ! TUY nhiên khi mình dùng với supperScreenshot thì không thấy lỗi gì cả !

Cũng phải nói thêm rằng bản này mới là 0.91, hãy chờ đợi trong tương lai bản mới vói tính năng dùng ổn định hơn !

Bản thân bản 0.91 này cũng đã tiếng Việt rồi mà anh, a chỉ chỉnh sửa lại 1 số từ chưa chuẩn thôi. Sửa thoải mái chỗ Enabled/Disabled, bản này thêm Others.
Đây là file hoàn chỉnh, việt hóa hết mà tác giả (jge93) sẽ bổ sung vào bản cập nhật. Anh em chép đè vào system/apps/Shoterds/lang nhé!

úi, cài bản này cài vào nó hiện 2 icon bác ơi, có phải như zậy ko? em thấy cái nào cũng như nhau? 1 cái thì nằm ở ứng dụng, còn 1 cái nằm ở media. vậy có đúng bản này hiện ra 2 icon như zậy ko? hay là do em cài bị lỗi nó hiện ra 2 icon?

Chỉnh sửa cuối:
úi, cài bản này cài vào nó hiện 2 icon bác ơi, có phải như zậy ko? em thấy cái nào cũng như nhau? 1 cái thì nằm ở ứng dụng, còn 1 cái nằm ở media. vậy có đúng bản này hiện ra 2 icon như zậy ko? hay là do em cài bị lỗi nó hiện ra 2 icon?

Có 1 icon thôi. Bạn cài làm sao ra 2 icon hay vậy???

hĩ, biết chết liền, cài 1 phát nó ra lun mà, lúc đầu ko để ý, sau mới phát hiện ra, zậy là mình cài bị lỗi sao?

Cái này m hay gặp trên 5k8 nè.cài 1 pát ra 2 icon nhưng xóa đi 1 cái còn cái kia vẫn dùng tốt

Back