• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EpocCam Pro 1.2 - Phần mềm biến điện thoại android của bạn thành webcam

demax

Phần mềm EpocCam Pro 1.2 for android

Phần mềm giúp chiếc điện thoại android của bạn thành một webcam tuyệt vời.
Với giao diện đơn giản dễ sử dụng, bất kỳ người dùng nào cũng có thể cấu hình cho chiếc đt của thành 1 webcam qua mạng wifi.
Ưu điểm của phần mềm là chỉ cần bất kỳ đâu có mạng wifi là có thể sử dụng android của bạn thành 1 camera di dộng với khoảng cách tối đa là 10m so với laptop của bạn. với khả năng như thế thì có thể cầm cái đt của mình chạy khắp phòng mà vẫn sử dụng như camera để soi mọi ngóc ngách. Và quan trọng vẫn là Free.
Nhược điểm: trên android không hỗ trợ kết nối qua cáp USB và cần băng thông mạng lớn (>=3Mb) thì mới đỡ bị giật hình.

Cài đặt và sử dụng:
1- Bạn download và cài đặt soft lên PC và đt android của bạn.
Link cài cho PC và android ở đây: http://www.mediafire.com/?331xwmvevtg7zns
Sau khi cài đặt cho PC hệ thống sẽ tự nhận soft như một driver phần cứng webcam của máy.
2- Khi chat bạn chỉ cần chọn nguồn phát là Kinoni Video Source là ok. Sau khi chọn xong trên màn hình webcam sẻ hiện thông tin tên user PC, USB và quan trọng nhất là số IP của laptop bạn đang sử dụng.
3-Chạy phần mềm webcam đã cài đặt trên dt của bạn và vào menu/setting/remote server để nhập địa chỉ IP trên PC (ở bước 2) đợi mấy giây cho nó kết nối là xong.

Tận hưởng thôi.

Nếu chạy EpocCam Viewer (Start/All program/Kinoni) thấy có biểu tượng đồng hồ cát như trên hình là mạng wifi đang hơi chậm các bác nhé, hình sẽ bị chậm so với thời gian thực 1 ty, có thể khắc phục bằng cách giảm độ video sang độ phân giải thấp hơn.

Mình test trên Samsung Galaxy Note sử dụng android 2.3.6 chạy tốt nên chắc những máy có độ phân giải thấp hơn cũng ok. Bạn nào dùng androi 1.6 hay phiên bản khác thử test xem sao nhé.
Tham khảo thêm tại trang chủ

Last edited by a moderator:
@ demax:

Cám ơn bạn đã gửi bài! Bài có nội dung rất thiết thực.
Tuy nhiên, để bài viết tốt hơn và đúng quy định, đề nghị bạn bổ sung 1 số chi tiết sau:

1. Tên của ứng dụng và version của nó.
  2. Hỗ trợ android version bao nhiêu.

Rất mong bạn bổ sung.

hình ảnh mờ căm, không nét, dở hơn phần mềm lúc trước mình dùng cho con n97

Chỉnh sửa cuối:
Back