• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Exec nằm im ở Bootloader...

CaoHungVN

Máy em bị treo ở Bootloader, em dùng soft UNI_exitBootloader thì báo lỗi như sau:

Theo các bác giờ làm thế nào được ạ.

Em cắm USB vào máy tính thì báo lỗi sau:

mặc dù trước khi treo ở Bootloader thì em vẫn SYNC ngon lành. Chỉ vào Botloader mới bị lỗi vậy.

Em thử Format DOC như hướng dẫn thì không thấy cái USB đâu cả,và gõ cũng chẳng ra :(

Chỉnh sửa cuối:
Đã bỏ thẻ nhớ và sim ra chưa? Loại trừ các vấn đề cable lỗi, cổng USB trên PC...rồi nhé! :-??

Mà tool này nên chạy trên XP, chạy trên Vista nhiều vấn đề lắm!

Em đã chọt xong... kinh dị quá đi mất, làm trên 4 con laptop thì con thứ 4 chạy được, các con khác không tài nào nhận được USB mặc dù 1 con exec khác chạy phà phà trên cả 4 máy... cuối cùng em cũng format DOC được roài.Hihi...

win vista thì có khả năng đó thật ...phải chấp nhận thôi ...dùng win XP là rầm rầm ...tha hồ nghịc...đúng như bác LƯƠNG QUANG nói ..bạn nên kiêm tra kêt nối

Em đã chọt xong... kinh dị quá đi mất, làm trên 4 con laptop thì con thứ 4 chạy được, các con khác không tài nào nhận được USB mặc dù 1 con exec khác chạy phà phà trên cả 4 máy... cuối cùng em cũng format DOC được roài.Hihi...

Có 2 vấn đê cần giải quyết thì nó chạy ngon lành kể cả windows vista hay windows 7 (mình dùng cả 2 cái win này):
1. Bạn bắt buộc phải rút thẻ nhớ ra khỏi PPC.
2. Sau khi vào Bootloader máy tính chắc chắn sẽ nhận ra PPC (phải rút thẻ nhớ đấy nhé). Nó sẽ tự cài đặt driver hoàn chỉnh, nhưng với cái driver của thằng window vista và 7 thì bạn không thể dùng đc đâu ->> bạn phải làm như sau: Chuột phải vào biểu tượng "Mycomputer -> chọn Manage -> chọn Device manage -> chọn Mobile divice -> chuột phải vào Microsoft USB Sync -> Chọn Update Driver Software -> Chọn Browse mycomputer for driver software -> Let me pick frome a list of device drivers on my computer - chọn have disk - chọn browse đến cái file tên là WCEUSBSH.INF (file này đính kèm bài viết). Tiếp theo ấn OK -> Next. Từ nay về sau máy bạn chạy vista hay windows7 đều có thể làm mọi việc với con EXEC như trên WinXP

Hmm bạn cho mình hỏi có ActiveSync cho windows 7 chưa vậy?

Mình thử cài cái bản mới nhất mà hình như nó ko support windows 7 nên h muốn up ROM cũng ngại phải cài lại xp để up

thanks bạn nhiều

Em dùng trên mấy cái Lap đều XP cả, có lẽ do trục trặc WIN thôi :D đến giờ 3 cái máy tính kia cắm thế nào cũng báo lỗi... bó tay.

EXIT Bootloade trước hết vào Connection Settings> bỏ chọn tất cả đến khi biểu tượng ActiveSync có chử X màu đỏ sau đó cắm cáp vào rồi bấm exit Bootloade thì mới thoát được

Bạn đã thực hiện bước này chưa?

Chuột phải vào biểu tượng ActiveSync > Connections Settings... > Bỏ dấu chọn ở dòng Allow USB connections > OK

Hmm bạn cho mình hỏi có ActiveSync cho windows 7 chưa vậy?

Mình thử cài cái bản mới nhất mà hình như nó ko support windows 7 nên h muốn up ROM cũng ngại phải cài lại xp để up

thanks bạn nhiều

Bạn có thể dùng Windows Mobile Device Center 6.1 để sync với Win Vista hoặc Win 7, tải ở ĐÂY

Có 2 vấn đê cần giải quyết thì nó chạy ngon lành kể cả windows vista hay windows 7 (mình dùng cả 2 cái win này):
1. Bạn bắt buộc phải rút thẻ nhớ ra khỏi PPC.
2. Sau khi vào Bootloader máy tính chắc chắn sẽ nhận ra PPC (phải rút thẻ nhớ đấy nhé). Nó sẽ tự cài đặt driver hoàn chỉnh, nhưng với cái driver của thằng window vista và 7 thì bạn không thể dùng đc đâu ->> bạn phải làm như sau: Chuột phải vào biểu tượng "Mycomputer -> chọn Manage -> chọn Device manage -> chọn Mobile divice -> chuột phải vào Microsoft USB Sync -> Chọn Update Driver Software -> Chọn Browse mycomputer for driver software -> Let me pick frome a list of device drivers on my computer - chọn have disk - chọn browse đến cái file tên là WCEUSBSH.INF (file này đính kèm bài viết). Tiếp theo ấn OK -> Next. Từ nay về sau máy bạn chạy vista hay windows7 đều có thể làm mọi việc với con EXEC như trên WinXP

Làm theo chỉ dẩn này, rồi có Up Rom trên Win 7 được không Bạn ngochoangimsat?

ui cảm ơn bác Pham Quang, máy em up đc rui, máy em cũng bị y như vậy luôn,hóa ra là do cái thẻ nhớ,em tháo thẻ ra là nó nhận luôn.Mà sao cái thẻ 2gb lần trước của em có bị đâu nhỉ.giờ dùng thẻ *gb lại phải tháo ra mới đc

ui cảm ơn bác Pham Quang, máy em up đc rui, máy em cũng bị y như vậy luôn,hóa ra là do cái thẻ nhớ,em tháo thẻ ra là nó nhận luôn.Mà sao cái thẻ 2gb lần trước của em có bị đâu nhỉ.giờ dùng thẻ *gb lại phải tháo ra mới đc

Tìm mãi chẳng thấy PhamQuang post bài nào trong Topic này mà chẳng hiểu sao bạn cho 1 câu trên giời thế này chẳng hiểu gì luôn! :-??:|

Em dùng trên mấy cái Lap đều XP cả, có lẽ do trục trặc WIN thôi :D đến giờ 3 cái máy tính kia cắm thế nào cũng báo lỗi... bó tay.
nếu đã dùng win xp mà vẫn có tình trạng vậy thì bạn nên xem lại kết nối ..mình nghị là bạn nên kiểm tra: ổ usb của laptop.dây cáp .ổ cáp của ppc (mình củng đã có lần phải bẻ cong mấy thanh đồng cao lên để tăng diện tiếp xuc ) ...và nếu có điều kiện thì thay ổ cắm trên ppc đi ...EXEC đến thời điểm này thì phải bảo dưỡng thì hơn.thanks

setting lại sync đi bạn
xem có bỏ chon UsB không nha
vì khi up rom bạn đã bỏ chọn Usb mà

win7 k dc dau,ra tiem xai win xp la dc,mình cung tung bi nhu vay ra tiem moi lam duoc,nhung koi chung mat dien giua chung thi met lam do

Back