• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

F-Secure Anti-Theft v6.20.16221.S60v3/v5_VI_SymPViet-Bảo vệ dế yêu cực PRO!

onlylove80

F-Secure Anti-Theft v6.20.16221 S60v3/v5
Bảo vệ hoàn hảo Điện thoại của bạn..

1- Với F-Secure Anti-Theft bạn có thể hoàn toàn yên tâm rằng thông tin cá nhân của bạn và các dữ liệu bí mật sẽ không bị lạm dụng bởi bất cứ ai.
2 - Khóa điện thoại của bạn từ xa qua tin nhắn
3 - Xoá bỏ các dữ liệu bí mật từ xa qua tin nhắn
4 - Nhận được thông báo từ số liên lạc của kẻ đã lấy trộm điện thoại của bạn
5 - Xác định vị trí điện thoại của bạn đang ở đâu
6 - Quét virus, thanh lọc các tập tin bị nhiễm virus. Ngăn chặn các phần mềm độc hại và phần mềm gián điệp.
7 - Bảo vệ trình duyệt của bạn.. Ngăn chặn sự truy cập vào các trang Web độc hại.
8 - Dễ dàng nâng cấp với tính năng an ninh bổ sung trực tuyến qua điện thoại di động.

Các tính năng:

#LOCK# - Khóa từ xa điện thoại của bạn
- Khi bạn bị mất điện thoại -Hãy nhanh chóng khóa nó với tin nhắn duy nhất! Chiếc điện thoại này sẽ bị khóa cho đến khi được nhập mật khẩu đúng.
* Cách soạn tin:
- Gửi tin nhắn văn bản: #LOCK# <mã khóa> và gửi tới chiếc điện thoại của bạn để khóa nó.
VD: #LOCK#123456 ==> Gửi.....

#WIPE # - Xóa từ xa các thông tin dữ liệu của bạn.
- Nếu có vẻ như bạn sẽ không tìm lại được điện thoại của mình, bạn hãy xóa bỏ các thông tin dữ liệu quan trọng để chúng không bị kẻ xấu lạm dụng. Khi đó Kẻ trộm sẽ chỉ có trong tay một chiếc điện thoại trống rỗng mà không có nội dung.

Gửi tin nhắn văn bản: #WIPE #<mã xóa> gửi tới điện thoại của bạn để quét sạch nó.

#LOCATE# - Xác định vị trí chiếc điện thoại của bạn.
- Làm thế nào để bạn xác định vị trí điện thoại của bạn bị mất hoặc người đang có nó?
Đơn giản - hãy sử dụng định vị và bạn có thể nhìn thấy nó trên bản đồ!

Gửi tin nhắn văn bản: #LOCATE# <mã xác định vị trí> tới điện thoại của bạn để xem vị trí của nó trên bản đồ.

- Nếu ai đó ăn trộm điện thoại của bạn và thay đổi thẻ SIM, điện thoại của bạn sẽ tự động khóa và số điện thoại của kẻ trộm sẽ được âm thầm gửi tới cho bạn. Tính năng này hoạt động tự động khi nó kích hoạt.
Mời các bạn xem đoạn Video này để hiểu rõ hơn về F-Secure

[video=youtube;8DntSjpgRPo]http://www.youtube.com/watch?v=8DntSjpgRPo&feature=player_embedded[/video]

TẢI VỀ NGAY

Chỉnh sửa cuối:
Ai trong diễn đàn đã cài F-Secure Anti-Theft rồi. Có dám vô tình đưa cho vothien không? Bảo đảm vào tay vothien là coi như bạn phải móc hầu bao ra mà mua máy mới nhé:D

Ai trong diễn đàn đã cài F-Secure Anti-Theft rồi. Có dám vô tình đưa cho vothien không? Bảo đảm vào tay vothien là coi như bạn phải móc hầu bao ra mà mua máy mới nhé:D

Vào tay bạn thì nói làm gì. :)):)):))
Không phải tên trộm nào cũng biết như bạn đâu?!!! :)):)):))

Chủ thớt cho hỏi tí: Vị trí của phone ở đây là gì? Vị trí GPS hay ID cell của nhà mạng.:D:D. Nếu nhìn hình mà "đoán mò" thì PM này có thể cài liên kết đến Google map thì phải.

Đa phần các pm loại này chỉ phát huy tính năng khi bị đánh rơi và ai đó vô tình nhặt được, còn đối với các siêu trộm thì bó tay chấm com.

Vào tay bạn thì nói làm gì. :)):)):))
Không phải tên trộm nào cũng biết như bạn đâu?!!! :)):)):))

Chủ thớt cho hỏi tí: Vị trí của phone ở đây là gì? Vị trí GPS hay ID cell của nhà mạng.:D:D. Nếu nhìn hình mà "đoán mò" thì PM này có thể cài liên kết đến Google map thì phải.
" Vị trí máy" ở đây chính là vị trí chiếc điện thoại của bạn đó..nó được xác định bằng GPS. VD: khi bạn đánh mất điện thoại, cho dù chiếc điện thoại đó có ở bất cứ chỗ nào thì khi bạn gủi tin nhắn từ một máy điện thoại khác để xác định vị trí thì chiếc điện thoại của bạn sẽ tự động âm thầm gửi đến cho bạn một liên kết GoogleMaps nơi mà chiếc điện thoại của bạn đang ở đó. Cũng tương đối chính xác đó bạn ah..
cài cho hay thôi ,đã mất rồi mấy ai tìm được ...
Đúng là khi mất rồi thì hiếm khi tìm lại được, nhất là khi rơi vào tay các pro Vọc soft như Vothien chẳng hạn. Nhưng nó sẽ giúp bạn xóa trắng thẻ nhớ hoặc tất cả các dữ liệu cá nhân quan trọng....

Đúng là khi mất rồi thì hiếm khi tìm lại được, nhất là khi rơi vào tay các pro Vọc soft như Vothien chẳng hạn. Nhưng nó sẽ giúp bạn xóa trắng thẻ nhớ hoặc tất cả các dữ liệu cá nhân quan trọng....

Ổ cứng PC format nhiều lần vothien còn cứu dữ liệu được nà:p

chẳng ra làm sao cả...

khiêm tốn,thật thà,... (bác Hồ dạy đó)

Chỉnh sửa cuối:
chẳng ra làm sao cả...

khiêm tốn,thật thà,... (bác Hồ dạy đó)

Thời đại toàn cầu hóa mà thiếu thông tin một cách đáng sợ.=)) (Đại đa số người Việt đều thiếu thông tin như thế này)

Thời đại toàn cầu hóa mà thiếu thông tin một cách đáng sợ.=)) (Đại đa số người Việt đều thiếu thông tin như thế này)

nói ít hiểu nhiều ... học vẹt của người khác thì ai cũng làm được. Chỉ có sự sáng tạo mới đáng khâm phục

nói ít hiểu nhiều ... học vẹt của người khác thì ai cũng làm được. Chỉ có sự sáng tạo mới đáng khâm phục

Cậu nên đọc kỹ câu của vothien nhé. Thâm thúy lắm đó cậu. Chưa chắc nói thế mà cậu đã hiểu đâu. Vì nếu hiểu được thì cậu chẳng đói rách và nói như Vẹt như thế đâu. OK

Cậu nên đọc kỹ câu của vothien nhé. Thâm thúy lắm đó cậu. Chưa chắc nói thế mà cậu đã hiểu đâu. Vì nếu hiểu được thì cậu chẳng đói rách và nói như Vẹt như thế đâu. OK

M cũng đồng ý quan điểm của vt. Ko có gì ko thể làm nếu m chịu khó học hỏi. Vt cho m xin link opera với. M down bă'ng ucweb ko dc. Thanks.

Cho mình hỏi tí. Sao mình cài vào rồi nhưng khi kích hoạt thì nó cứ đòi là "Kết nối với máy chủ.". Vọc mãi mã nó không hoạt động là sao vậy? Giúp mình với.

Trộm nước ngoài thì p/m này có lẽ sẽ hữu ít 1 tý ,chứ còn trộm made in VietNem thì cái đt đó ra tiệm bán mất rùj

Back