• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FakeOperator v2.0.1-1 - Thay đổi tên nhà cung cấp dịch vụ mạng.

AnhPheCT

FakeOperator v1.1.0-4
Thay đổi tên nhà cung cấp dịch vụ mạng. Hoạt động trên iOS 4.2.1. Tích hợp trong Settings, không có Icons.
Bạn có thể cài trực tiếp trên Cydia, free.
(Cập nhật 10/03/2011)

Mình cũng thích thằng này, chạy tốt trên 4.2.1 nhưng hôm qua mới lên 4.3.1 cài thằng này vào là bị safe mode. Tiếc thật

Vậy ah, mình đã thử mấy lần rồi. Cứ cài vào là bi safe mode, dỡ bỏ nó thì lại ok. Mình cũng thích dùng nó sửa carrier cho ngắn lại mà bị safe mode hoài nên sợ kg dám cài nó nữa

Vậy ah, mình đã thử mấy lần rồi. Cứ cài vào là bi safe mode, dỡ bỏ nó thì lại ok. Mình cũng thích dùng nó sửa carrier cho ngắn lại mà bị safe mode hoài nên sợ kg dám cài nó nữa

Mình cũng thích thằng này, chạy tốt trên 4.2.1 nhưng hôm qua mới lên 4.3.1 cài thằng này vào là bị safe mode. Tiếc thật

Mình cũng bị thế ở con 3Gs Lock với FW 4.2.1 và 3Gs W với FW 4.3.1. Ko biét tại sao luôn! Remove ta cài các bản thấp hơn thì OK.

Mình cũng bị thế ở con 3Gs Lock với FW 4.2.1 và 3Gs W với FW 4.3.1. Ko biét tại sao luôn! Remove ta cài các bản thấp hơn thì OK.
Mình hỏi ngoài lề chúc là 3GS Lock bây giờ có thể được unlock ở FW mấy vậy? Thanks

Mình hỏi ngoài lề chúc là 3GS Lock bây giờ có thể được unlock ở FW mấy vậy? Thanks
3GS thì có thể unlock được ở các firmware <= 4.0.2 (nghĩa là firmware gốc đó có baseband <= 5.13.04)
Hoặc có thể là ở tất cả các fw và baseband là 1 trong số sau 4.26.08, 5.11.07, 5.12.01, 5.13.04, 6.15.00
Baseband 5.13.04 khi chạy firmware gốc 4.0, 4.0.1, 4.0.2 đều ở baseband này và unlock được
Nếu nâng lên firmware 4.1, 4.2.1, 4.3.1 hoặc cao hơn nữa thì sẽ phải dùng baseband 6.15.00 của iPad. Có nghĩa là dùng chương trình Redsn0w để nâng lên baseband 6.15.00 và unlock, tuy nhiên việc này sẽ là mất chức năng GPS của iPhone

Mình dùng chương trình này rồi nhưng bị một cái lỗi rất ngớ ngẩn nên remove luôn. Tại mình sử dụng dịch vụ chuyển cuộc gọi từ một số khác đến iPhone nhưng khi có cuộc gọi được chuyển đến từ cái số kia thì iPhone ko hiện lên thông báo là cuộc gọi được chuyển mà chỉ im lìm giống như cuộc gọi vào iPhone chứ không phải được chuyển từ số khác, cho nên chẳng biết người ta gọi vào số nào.

Mình dùng chương trình này rồi nhưng bị một cái lỗi rất ngớ ngẩn nên remove luôn. Tại mình sử dụng dịch vụ chuyển cuộc gọi từ một số khác đến iPhone nhưng khi có cuộc gọi được chuyển đến từ cái số kia thì iPhone ko hiện lên thông báo là cuộc gọi được chuyển mà chỉ im lìm giống như cuộc gọi vào iPhone chứ không phải được chuyển từ số khác, cho nên chẳng biết người ta gọi vào số nào.

Chuyển cuộc gọi có liên quan gì đến App tạo tên nhà mạng? Postay. Xem lại đụng App nào rồi. Hiện tại Fake Operator v2.0.4-2 chạy ổn trên mọi FW.

Chuyển cuộc gọi có liên quan gì đến App tạo tên nhà mạng? Postay. Xem lại đụng App nào rồi. Hiện tại Fake Operator v2.0.4-2 chạy ổn trên mọi FW.

Ặc, cài bản 2.0.4-2 thì hết bị, thanks bác nhiều

Back