• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FflipFont v5.3.1 mới - Có ngay 60 Font chính hãng Monotype chỉ 1 file cài duy nhất.

vietoanphudu

Xin lỗi các bạn ứng dụng không dùng cho máy đã hack (Hoàn toàn lỗi với máy hack không rõ nguyên nhân )
Và nó chỉ cài khi đã Signed. Vì máy mình không hack nên không thấy lỗi,

Nhờ mod xoá Topic dùm.

Ứng dụng Fflip Font dùng thay đổi font chữ ổn định nhất cho Symbain v3 và v5.
Với phiên bản 5.3.1 này bạn chỉ cần cài 1 file sis duy nhất là có ngay 60 Font chính hãng do chính Imaging Monotype thiết kế dùng trên mobile.

Link:
http://www.mediafire.com/?6qrdf6k3ggabbb7

Chỉnh sửa cuối:
Oh, đây là phần mềm đổi Font chữ cho Symbain S60v3.
Sau khi cài đặt bạn chạy phần mềm, chọn lấy 1 Font rồi Restar máy.
Bạn sẽ có Font mới cho hệ thống.

- Phần mềm không hỗ trợ Unicode nhưng không bao giờ bị ô vuông.
Vì nó kết hợp giữa Font hệ thống và Font của phần mềm này.
- Phần mềm đổi Font như pm FontRouterMan nhưng không bị mã hoá font khi chạy ứng dụng trên nền QT như FontRouterMan

Nên dùng cho máy dùng Tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:
Không hỗ trợ hiển thị đầy đủ các kí tự tiếng Việt, còn xài tiếng Anh thì Ok đó bạn.

Có thể hiểu rõ ở đây là bạn vẫn xem được Tiếng Việt (Ko bị lỗi ô vuông)
Là do phần mềm không hỗ trợ Unicode nhưng bù lại nó biết nhờ Font mặc định để hiển thị ký tự đó.
Ví dụ: từ Trường Sa khi sử dụng Fflipfont sẽ hiển thị: Trường Sa.
(với Trng Sa là font của Fflipfont còn ườ là font mặc định hệ thống)

Bạn hoàn toàn có thể khắc phục hiển thị này với Font Syndor, American type...

Có thể hiểu rõ ở đây là bạn vẫn xem được Tiếng Việt (Ko bị lỗi ô vuông)
Là do phần mềm không hỗ trợ Unicode nhưng bù lại nó biết nhờ Font mặc định để hiển thị ký tự đó.
Ví dụ: từ Trường Sa khi sử dụng Fflipfont sẽ hiển thị: Trường Sa.
(với Trng Sa là font của Fflipfont còn ườ là font mặc định hệ thống)

Bạn hoàn toàn có thể khắc phục hiển thị này với Font Syndor, American type...

Cái này biết, mình test cách đây 1 2 gì năm rồi :))

cho mình xin cái link mobi với.thank!

Link for mobile!

Cái này biết, mình test cách đây 1 2 gì năm rồi :))

Bạn không hiểu ý mình,
Mình có nhận định là bạn ko hiểu đâu ???

Nhưng giải thích của bạn cho khibacana là không đầy đủ.
Và mình giải thích thêm cho khibacana chứ không phải cho bạn.
Nhớ điều này không phải Quote câu trả lời của ai là trả lời người đó, mình chỉ mượn lời của bạn thôi.

Đã test thử trên N86. Vào ứng dụng được nhưng không chọn kiểu phông.... Xoá ứng dụng không xoá được, còn bị treo máy hoàn toàn

Test trên E72 cài được thành công nhưng không vào được ứng dụng, bấm vào chỉ nháy thôi không vào được, lại xóa đi -->không dùng được trên FP2 hả bạn?tks

Đã test thử trên N86. Vào ứng dụng được nhưng không chọn kiểu phông.... Xoá ứng dụng không xoá được, còn bị treo máy hoàn toàn

Hoàn toàn là do lỗi bộ nhớ (RAM).
Có tới 60 Font nên bộ nhớ không cấp phát kịp dẫn đến treo máy là tất nhiên.
Khi quyết định chọn Font hãy tất hết mọi ứng dụng trước.
Có thể mở Font trên máy tính xem kiểu Font đó thế nào rồi xoá bớt.

Chỉnh sửa cuối:
Huhu ! cài cái này xong là máy die luôn rồi nè, khởi động máy mà chi lên chữ Nokia vài lần rồi tắt máy ?????????

Cái này đúng là khó chịu thật - cài vào máy đơ luôn ( phải khởi động lại mới xoá được - N81 2g )

Về font cho máy các bạn cần lưu ý khi sử dụng, nên tìm soft nào tối ưu nhất mà dùng. Rất nhiều bạn test font mà không hiểu kỹ nên dẫn đến việc máy không khởi động được phải fomat. Theo mình các soft như thế này các bạn nên cài vào thẻ nhớ cho an toàn.

Cái này đúng là khó chịu thật - cài vào máy đơ luôn ( phải khởi động lại mới xoá được - N81 2g )

nghe nói mình ớn quá .ko dám cài phải có tiếng china thì bừa củng đc :))

Về font cho máy các bạn cần lưu ý khi sử dụng, nên tìm soft nào tối ưu nhất mà dùng. Rất nhiều bạn test font mà không hiểu kỹ nên dẫn đến việc máy không khởi động được phải fomat. Theo mình các soft như thế này các bạn nên cài vào thẻ nhớ cho an toàn.

Có nhiều chuyện xảy ra với phần mềm này và tất cả là do RAM mà thôi. Và điều làm nên rắc rối này là do tích hợp sẵn quá nhìu Font.

Không có lý gì mà do lỗi Font hay phần mềm ở đây (Phần mềm và Font do một hãng phát triển - không phải font chưa test kỹ).

Nên xóa bớt font trước khi chạy ứng dụng này.

Tôi thấy có điều này là tất cả đều nghĩ sai vấn đề cho phần mềm.

Có nhiều chuyện xảy ra với phần mềm này và tất cả là do RAM mà thôi. Và điều làm nên rắc rối này là do tích hợp sẵn quá nhìu Font.

Không có lý gì mà do lỗi Font hay phần mềm ở đây (Phần mềm và Font do một hãng phát triển - không phải font chưa test kỹ).

Nên xóa bớt font trước khi chạy ứng dụng này.

Tôi thấy có điều này là tất cả đều nghĩ sai vấn đề cho phần mềm.

Không phải ai cũng hiểu như bạn nghĩ và các máy được dùng cũng đa dạng, khi sử dụng sảy ra lỗi anh em thường phát biểu do pm chứ không hề biết là máy mình RAM không đủ để chạy.

Back