• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FileLinx Pro–PC Direct Connect 1.1-truy xuất máy tính qua mạng bằng điện thoại

yeskia

Moderator
FileLinx Pro – PC Direct Connect 1.1

Yêu cầu: Android 1.5 trở lên
Tổng quan: Mang văn phòng của bạn theo bạn bất cứ nơi nào bạn đi, bất cứ nơi nào trên thế giới với FileLinx Pro – PC Direct Connect.

FileLinx là gì? Nó hoạt động thế nào
  1. Nó là 1 ứng dụng android kết nối trực tiếp để truy cập toàn bộ ổ đĩa cứng máy tính của bạn từ bất cứ nơi nào trên thế giới. Truy cập, Gửi, hoặc in bất kỳ tập tin. Chia sẻ tất cả các tập tin của máy tính của bạn với Android ... riêng tư, mà không có những con mắt tò mò của các quản trị viên quản trị "điện toán đám mây".
  2. Truy cập bất kỳ tài liệu nào trên máy tính của bạn, mở nó trong điện thoại Android của bạn, làm việc trên nó sau đó lưu lại trên máy tính để bàn hoặc máy tính xách tay của bạn.
  3. Tạo một mạng lưới máy chủ riêng tư bằng cách sử dụng một máy tính duy nhất, Android và FileLinx ... không tốn kém.
  4. Có một tập tin hoặc trang web trên Android của bạn mà bạn muốn in? FileLinx sẽ sử dụng bất kỳ máy in kết nối máy tính để hoàn thành công việc in ấn ... ngay lập tức. Không có trình điều khiển đặc biệt, không chi phí phụ trội, không chậm trễ. Không cần phải mua máy in khác. In hầu hết các loại tập tin. Làm việc từ bất cứ nơi nào.
  5. Kết nối lên đến mười (10) các máy tính khác ngay lập tức bằng cách cài đặt các phần mềm máy tính miễn phí trên máy tính bất kỳ. Chuyển từ một nhà để làm việc máy tính với các liên lạc của một nút từ bất cứ nơi nào trên thế giới.
  6. Phần mềm miễn phí cài vào máy tính được nhà phát triển hướng dẫn, minh họa có tại: DROIDLINX.com
  7. FileLinx kết nối trực tiếp đến một máy tính thông qua Wi-Fi, 3G hoặc 4G! Làm việc từ bất cứ nơi nào trên thế giới.

Yêu cầu:

• Đối với điện thoại Android hoặc máy tính bảng chạy hệ điều hành phiên bản 1.5 hoặc cao hơn.
  • Các phần mềm PC hỗ trợ tất cả các phiên bản của Win XP, Vista, và 7.
  • Cài đặt phần mềm máy tính dễ dàng với Universal Plug and Play (UPnP) hỗ trợ.
  • Máy tính phải có truy cập internet để kết nối với FileLinx Android khi cài đặt phần mềm cho máy tính ( cài online).

Các thành phần máy tính của hệ thống FileLinx được viết bằng Java, và đòi hỏi phải có Java đã được cài đặt trên máy tính.

LINK FileLinx Pro–PC Direct Connect 1.1 cài vào điện thoại:

http://www.mediafire.com/?jigk11b6o7kee8z

LINK PC soft: file Java cài vào máy tính, để bắt đầu tiến trình cài online (nhấp đúp chuột lần lượt 2 file 1 và 2):

http://www.mediafire.com/?cm1wphha3nbih6v

Lưu ý:
Đây là ứng dụng được sưu tầm và chia sẻ, bạn phải tự chịu trách nhiệm về vấn đề bảo mật tài nguyên trên máy tính của mình khi sử dụng phần mềm này.

Có thể hướng dẩn cụ thể hơn không anh ? nếu máy tính tắt thì mình online bằng điện thoại có thể truy xuất dữ liệu được không ?

Có thể hướng dẩn cụ thể hơn không anh ? nếu máy tính tắt thì mình online bằng điện thoại có thể truy xuất dữ liệu được không ?

Mình chỉ biết đến thế thôi, tuy nhiên điều rõ ràng là bạn tắt máy tính, hoặc máy tính mở nhưng không ở chế độ online thì không có cách nào truy xuất được, giống như muốn vào nhà lấy đồ mà bị khoá cửa vậy!

Back